Rover 220 Turbo วางเครื่องไรได้บ้างครับ..รบกวนชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย inging, 5 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. inging

inging New Member Member

4
    0
    0
    เครื่องเดิมหาอะไหล่ลำบากและแพรงดีจริงๆ เห็นส่วนมากวาง SR20DET แต่อยากลองเป็นNA บ้างแล้วครับ ที่เล็งไว้คือ H22a (ได้แปลก และชอบเสียงเป๊ดของเทคและน่าจะใช้งานได้ไม่จุกจิก น่าจะนะครับ..)แต่เครื่องมันกลับด้านกัน ไม่ทราบว่าจะวางได้ป่าวครับ ท่านใดมีข้อมูลการวางเครื่องและการใช้งาน รบกวนแชร์ประสบการณ์และแนะนำด้วยนะครับ...ขอบคุณจ้า

2. inging

4
    0
    0
    เคยทราบว่าโรเวอร์สี่ประตู ของในคลับเราก้อเปลี่ยนH22aไปหลายคัน เป็นไงบ้างครับ มี่อู่ที่ทางคลับแนะนำไหมครับ ถ้ามีรบกวนโพสเบอร์ไว้เลยได้ป่าวครับ แท้งกิ้วครับ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    220 ทึ่เคยเห็นก็วางแต่ SR อ่ะครับ เยอะสุด ลองเข้าไปดูใน one2car สิครับ มีวางเครื่องโตต้า กะ B20 ด้วย ส่วนเรื่องอู่ผมไม่รู้จริงๆครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะ ปอลอ ถ้าวาง H22 ได้นี่ มันส์เลยครับ

4. inging

4
    0
    0
    ขอบคุณที่ให้ความชี้แนะ เข้าไปดูมาจากเวปที่บอกมาแว้วครับ แต่ใจยังอยากh22a ครับ

5. inging

4
    0
    0
    พี่ๆที่ใช้รุ่นซีดาน วางH22a แล้วเป็นไงบ้างครับ ใช้งานดีไหม อัตตราการดื่มเป็นไงบ้างครับ

6. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    วางแล้วก็มันส์อ่ะดิครับ 555 แต่ความรู้สึกผมนะ h22 เนี่ย มันต้องลากรอบหน่อย ถึงจะมันส์ รอบต้นๆมันเหมือนไม่ค่อยมีแรงไงก็ไม่รู้แฮะ ส่วนเรื่องการดื่ม ผมใช้คำว่า 'แดกส์' ดีกว่าครับ ถ้าวิ่งกระจาย ก็แด๊กส์กระจุยเหมือนกัน ในคลับส่วนใหญ่ เลยจบกันที่ LPG ครับ :)

7. navin_t131042

navin_t131042 Guest

0
    0
    0
    ผมขอจองเครื่องกับเกียร์เดิมนะครับ 081-8366244

8. tan1089

tan1089 New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมก็ใช้ rover 220 วางเครื่อง sr20de ก็ใช้ได้ดีนะครับ อาจจะเป็นเพราะไม่มีโบก็ได้ ถ้าจะวาง H22 อาจะมีปัญหาอยู่บ้างเพราะเครื่องหันคนละด้านกัน แต่ถ้าสนใจจะเปลี่ยนเครื่องก็ลองโทรมาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ถ้าอยากเปลี่ยนเครื่องจริงๆจะมาคุยแลกเปลี่ยนกันก็ได้นะครับ เพราะผมก็อยากแปลงกลับมาใครื่องเดิมอยู่เหมื่อนกัน หรือถ้าขาดเหลื่ออย่างไรเครื่องเดิมผมยังมีอะไหล่เหลืออยู่บ้าง ลองโทรมาคุยปรึกษากันครับ ผมอภิวัฒน โทร 086-1070220.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้