กิจกรรม - - -ซ้อมที่พัทยาเซอร์กิต (กำหนดวันแล้ว 31 มีนาคม 2550)

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kittio, 15 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ได้คุยกับพี่ช้างไว้ครับ ว่าในคลับมีคนสนใจวิ่งพีระกัน และเราน่าจะจัดไปลองวิ่งขำๆ เพื่อให้รู้สมรรถนะของรถตัวเองหรือได้เรียนรู้เทคนิคการขับขี่บ้าง (สำหรับคนที่ไม่เคยวิ่ง)
    และก็พอดีได้คุยกับพี่ๆ กลุ่มอีโว+ซูบารุ ที่วิ่งเล่นกันเป็นประจำที่สนามพัทยาครับ ว่าอาจจะมีไปซ้อมกันเล่นๆ ช่วงเสาร์-อาทิตย์ ที่ 24-25 นี้ ก็เลยจะชวนคนที่สนใจไปวิ่งด้วยกันครับ
    เผื่อจะมีใครสนใจ สำหรับค่าใช้จ่าย คันละไม่เกิน 1,000 บาท ครับ ใครสนใจแจ้งชื่อ+เบอร์ครับ หรือติดต่อที่ผมหรือพี่ช้างก็ได้
    สำหรับกำหนดการที่แน่นอน เดี๋ยวแจ้งอีกที แต่ขอเน้นนะครับ ว่ากิจกรรมนี้ไม่ได้เป็นการแข่งกัน เป็นแค่การวิ่งซ้อม และก็ค่อนข้างจะปลอดภัย ถ้าไม่เล่นกันจนเกินลิมิต ยังงัยเดี๋ยวรอพวกผู้มีประสบการณ์ เช่น เบียร์ เก่ง โอม พี่ช้าง พี่โม่ และคนอื่นๆ ให้ข้อมูลเรื่องการซ้อมและความปลอดภัยครับ :teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2007
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ชื่อเตชิษฐ์ ธนาพรสังสุทธิ์(kong)
    086-3328110
    สนใจมากๆครับ

3. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ไปดูแป๊บนึงครับ

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    สนใจมากครับ ว่าแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ มีกฏยังไงบ้าง.......

5. kittio

750
    8
    0
    วันเวลายังไม่ชัวร์นะครับ เดี๋ยวแจ้งอีกที แต่ปกติจะเริ่มกันประมาณหลังเที่ยงเลยไปจนถึงช่วงเย็น
    กฎระเบียบก็คงไม่มีอะไรมาก ควรจะมีหมวกกันน๊อก ถุงมือ เสื้อหนาๆ
    ข้อควรระวัง ก็มี เช่น 1. ขณะออกจาก pit ต้องระวังรถที่มาจากทางตรงที่ขับมาเร็วมาก(160+) , 2. เปิดทางให้รถที่เร็วกว่าแซงผ่านได้ 3. ส่วนเรื่องการจับคู่เล่นกัน รู้สึกปกติไม่ห้ามแต่ต้องไม่เป็นอันตรายกับผู้ซ้อมคนอื่นๆ นอกจากนี้ ก็มีก็พวกเรื่องมารยาทการขับ อันนี้ น่าจะเข้าใจกันอยู่แล้ว
    ปกติเวลาผมไป ก็จะออกไปวิ่งทีละ 5 รอบ แล้วกลับมาพักใน pit พูดคุยทำความรู้จัก+เม้าส์เรื่องรถ+แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องวิธีขับ แล้วค่อยกลับไปวิ่งใหม่ครับ จริงๆ แค่เห็นรถเยอะๆวิ่งกัน ก็หนุกแล้ว
    เรื่องความปลอดภัย ถ้าไม่หักโหม+รถพร้อม+ใจไม่เกิน 100+ศึกษาเรื่องline บ้าง= คำตอบคือปลอดภัย

6. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    อิอิ อยากปายคร๊า เบื่อเล่นเกมส์อยู่บ้านเเร้ว ~*

7. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    สนใจครับ สนใจ :D

แต่เนื่องจากตอนนี้ รถเบียร์ ยังไม่ค่อยสบาย เลยคิดว่ามิน่าจะนำรถไปวิ่งกับพี่ๆ ได้ :(
    แต่ยังไงก็ตาม เบียร์ คิดว่าจะติดรถพี่ๆ ไป :D ขอไปดูก็ สนุกละ ;)

8. turbodon

turbodon New Member Member

3
    0
    0
    ไปด้วยคนครับเจอกันที่ไหนบอกด้วยน่ะครับ

9. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    แล้วจะติดใจครับ เชียร์ๆๆ

ว่าแต่อิมไปวิ่งกันวันนี้แล้วน่ะคับผม

คิดถึงรถ ง่าๆๆ

10. kittio

750
    8
    0
    เดี๋ยววันนี้จะเช็คเวลาเรื่องสนามครับ แล้วเดี๋ยวแจ้งกำหนดในช่วงบ่าย
    แล้วก็ได้คุยกับลุงตุ๋ยกระทิงแดง เห็นบอกว่าอาจจะไปร่วมแจม+อาจจะพาเพื่อนนักแข่งมาสอนเรื่องการขับให้ด้วย ยังไงขอเช็คชื่อและจำนวนให้แน่นอนก่อนครับ

Erg วิ่งแล้วก็มาวิ่งด้วยกันอีกนะ จะขอให้ช่วยสอน line+วิธีขับ ให้รุ่นน้องๆ แล้วตกลงโปรเจกด์ใหม่เป็นโวหรืออิมครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2007
  11. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    วันที่ยี่สิบสี่ ยี่สิบห้า ไปเมืองจีนครับ ไม่อยู่ อดไป เลื่อนได้ปะ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมไปครับ

13. kittio

750
    8
    0
    แปลว่านอกจากสองวันนี้ เสี่ยว่างใช่ไหมครับ
    ถ้าเลื่อนแล้วห้ามเบี้ยวด้วย :cool:

14. kittio

750
    8
    0
    ตกลงเป็นวันเสาร์ ที่ 31 มีนาคม นะครับ นัดเจอกันที่สนามเวลาประมาณ 12.45 น.
    รายละอียดอื่นๆ เดี๋ยวแจ้งอีกที แต่เลื่อนไม่ได้แล้วนะครับ เพราะตั้งแต่ 1 เมษายน สนามจะปรับราคาค่าซ้อมเป็น 2000 แทน 1,000 บาทครับ

ยังไงขอให้เริ่มลงชื่อพร้อมแจ้งเบอร์โทรไว้ด้วยนะครับ
    คร่าวๆ ตอนนี้ น่าจะมี อีโวอยู่ 6 คัน Imp อีก 2 คันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2007
  15. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    วันที่ 25 มีงาน Club!RT Trackday ที่ Thailand Circuit นครชัยศรีพอดี

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    31แน่ใช่หรือเปล่าครับ
    จะได้ลางานเลย

17. kittio

750
    8
    0
    คุยกับที่สนามแล้ว ยังไม่มีคนจองในวันนั้น จึงน่าจะเกือบ 100% ครับ
    แล้วตอนนี้ น่าจะมีร่วมๆ 10 คันแล้วด้วย ถ้าจะพลาดมีแค่ช่วงเวลาที่เหลือมีใครมาเหมาสนามไปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2007
  18. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    ได้เลยคับผม project ตอนนี้คือแต่งงานคับ รถคงอีกสักพักอ่ะคับผม

ไว้ถ้าว่างจะไปถ่ายรูปให้น่ะคับ:cool:

19. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ติดรถใครไปดีหว่า ม่ะมีรถไป T_T

20. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ครับผม จะได้ลางานเลย

21. p.chang

542
    6
    0
    อีโอม น้องต้องขับซิวิคกรูไป ไปแบบช้าๆเพราะเกียร์มันจะแตก เข้าไปรึเปล่า

22. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ซีวิคไอ้ช้างมันเกียร์โคลสเฟืองตรงรึเปล่า ถ้าใช่มึงไม่ต้องคิดขับไปพีระเลย คนขับแม่งไม่เครียดก็หูแตกตายกลางทาง

23. ไปแน่ครับพี่โอ ดลไปด้วยนะพี่สมัครให้แล้ว ชวนกับไปหลายๆคันนะครับ รับรองสนุกครับ เป็นกันเองกันทุกคันนะครับ

24. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ถ้าไม่ติดอะไร ไปด้วยแน่นอนครับ

25. kittio

750
    8
    0
    น้อต ก็อย่าให้ติดอะไรซิ จะได้ไปด้วยกัน

ตอนนี้ น่าจะมีอาจารย์ช่วยสอนหลายท่านเหมือนกัน มี อาจารย์ตุ๋ย ซึ่งจะชวนอาจาร์บ๊วย ไพทรูย์ ธรรมมาศิริกุล มาช่วยแนะนำวิธีการขับ
    นอกจากนี้ ยังมีอาจารย์น้องโอม อาจารย์ช้าง และคนอื่นๆ อีกหลายคนมาช่วยสอน
    สรุป ใครไม่เคยขับสนาม หรือเคยขับแต่ไม่เก่ง ไม่เร็ว รับรองไปครั้งนี้ครั้งเดียวเก่งแน่:D หาโอกาสไม่ได้อีกแล้ว+ไม่มีราคานี้อีกแล้ว
    ส่วนสมาชิกที่คอนเฟริมส์แล้วตอนนี้มี 11 คน มีพี่ช้าง7 โอม อาจารย์ตุ๋ย โอ พี่โอ๊ต7 พี่กลาง8.5 พี่โม่ 7 พี่ดล7 พี่เป้ง8 พี่เอ๋ Imp น้องก้อง
    ส่วนในกลุ่มที่ยังไม่ชัดเจน + ลังเล มี turbodon เบียร์ พี่ต๊อก พี่ส้ม น้องน้อต ao2005 รวมกับกลุ่มเพื่อนผมอีก 3 คน รีบแจ้งด่วนครับ
    ส่วนคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ อยากจะให้ไปร่วมแจมนะครับ บางคนไม่ชอบวิ่งสไตล์นี้ แวะมาสังสรรค์เป็น Mini meeting ก็ได้
    นอกจากนี้ ผมยังไม่แน่ใจว่าทางกลุ่มซูบารุ (หลายคันเหมือนกัน) จะมาวิ่งด้วยกันรึป่าว
    ตอนนี้ รอพี่ๆ คุยกันอยู่ครับ ถ้ามีทั้ง อิมและอีโว รับรอง(คุย)สนุกครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2007
  26. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ลางานแล้ว
    ไป ไป ไปด้วยคนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2007
  27. p.chang

542
    6
    0
    ไปวิ่งกันตอนเช้านะครับพี่น้อง ขอร้อง เพราะเย็นติดแข่งที่คลองห้า สี่ ห้าโมงต้องถึงสนามคลองห้าแล้วครับ เอาเป็นว่าไปด้วยกัน กลับด้วยกันดีกว่า พี่โอจัดให้หน่อยนะ

28. kittio

750
    8
    0
    เป็นปัญหาแล้วครับเสี่ย ตอนเช้าไม่ได้ แต่ถ้าจะเอาให้ได้ เสี่ยต้องซ้อมมอไซต์แทน
    รถทางสนามจะให้เริ่มวิ่งได้ประมาณ 13.00 น ครับ

ยังไงตอนนี้ ยืนยันเหมือนเดิมครับ พบกันที่สนามประมาณ 12.30 น.
    หรืออาจจะขับตามกันไปเป็นกลุ่มออกประมาณ 10.30 น. สถานที่ เดี๋ยวว่ากันอีกทีครับ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2007
  29. p.chang

542
    6
    0
    ได้จ้า ว่างัยว่ากัน

30. kittio

750
    8
    0
    ดีครับพี่ช้าง ถ้าไม่มีพี่ไป คงขาดสีสรรไปเยอะเลย
    ยังไงขนเเด็กไปเยอะๆ เลยนะพี่ หรือถ้าพี่จะทำเพื่อน้องๆ ก็จัดเด็กเป็นรางวัลจับสลากด้วย ยิ่งแจ๋วเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้