น้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Kuromi, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kuromi

Kuromi New Member Member

5
    0
    0
    สอบถามคับ ว่าใช่น้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์ยี่ห้ออะไรกันคับ พอดีกำลังจะเปลี่ยน มาหาข้อมลูคับ ใส่กับเครื่องบี16+20 เกียร์ธรรมดามีเต็ดคับ ยี่ห้อ total ดีหรือเปล่าคับเห็นราคาพอรับได้อยู่

2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ผมใช้ Sunoco ทั้งน้ำมันเครื่องและน้ำมันเกียร์

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป้นคำถามที่ผมอยากจะถามเมื่อเช้าเลยคัรบ แต่ก็ไม่ได้ตั้งกระทู้ถาม เมื่อกี้เลยไปเปลี่ยน วาวโวลีน มาเรียบร้อยแล้วครับ 5w40 4+1 ลิตร 1450 ครับ เครื่อง B18

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    น้ำมันเครื่อง ผมใช้ Mobil 01
    น้ำมันเกียร์ก็ เพนซอย หัวจรวด สำหรับเต็ด

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    MOBIL 1 เลยคับทําเองกะมือเชื่อมั่นใคุณภาพ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมใช้ ptt ฟีวเรดซิ่ง ครับ เครื่องb18c ครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  8. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เพิ่งลอง HKS 15W-35 ครับเปลี่ยนมาเมื่อวานเอง ตอนแรกว่าจะลอง
    total แต่เห็น HKS ราคาถูกกว่าเลยลองดูครับ

9. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ผมใช้ Valvoline คับเพิ่งเคยใช้ เลื่อนดี 4 ลิตร ตัวท๊อปสุดกระป๋องสีทอง สังเคราะ 100% SynPower Fully Synthetic 5W-40 API SLซื้อมารวมกรองน้ำมันเครื่อง 1350

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ทำไมได้มาถูกจังหว่า ของผม ซื้อ 4+1 ลิตร 1450 ค่ากรอง Hamp อีก 150 รวมแล้ว 1600 พอดี :cry::cry::cry:

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    น้ำมันเครื่อง แนะนำ top 1 กระป๋องทองครับ

เทสมาหมดทุกยี่ห้อ มี 2 ยี่ห้อรื้อมาเครื่องสะอาดสุด มี total กระป๋องทอง กับ top 1 ครับ แต่เดียวนี้ total ปลอมเยอะ เหลือเกิน เลย แนะ นำ top 1 ดีกว่า

ส่วนน้ำมันเกียร์ ตอนนี้ ใช่ วาโวลีนครับ เสียงเงียบ กว่า หัวจรวดเยอะ

12. หลัก ๆ ใช้อยู่ 3 - 4 ยี่ห้อ สำหรับน้ำมันเครื่อง

Mobil 1 ของแท้ดีมาก แต่หายากมากเหมือนกัน ที่สำคัญ แพง

Castrol RS อันนี้ก็ดีครับ ราคาพอ ๆ กับ Mobil แต่ปลอมเยอะมาก

SUNOCO ไม่มีปลอม ใช้ดีมาก น้ำมันเครื่องไม่หายเลย

Top1 ดี ลื่น ไม่ปลอม แต่กินน้ำมันเครื่องหน่อย

MOTUL คุณภาพดี กินน้ำมันเครื่องนิดหน่อย ราคาไม่แพง ไม่มีปลอม

13. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0

SUNOCO, Top1 ,MOTU

ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

ตามร้านอะไหล่ยนต์ มีขายหมดไหมครับ จะได้ ลองใช้ดูบ้าง

ขอบคุณที่แนะนำครับ

14. สั่งจากคนรู้จักเอาทั้งนั้นครับ ยี่ห้อพวกนี้ร้านอะไหล่ไม่เอามาวางขายหรอก คนบ้าน ๆ ไม่รู้จัก

15. Kuromi

Kuromi New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ (เด๋วเอาไปเลือกก่อน)

ถ้ามีใครที่ใช้ยี่ห้อต่างจากนี้แล้วอยากแนะนำก็เข้ามาได้อีกน๊า

ส่วนคุณชอลิ้วเฮียง ถ้าสนใจจะสั่งซื้อบ้างได้ป่าวคะ (ราคาพิเศษด้วยนะ อิอิ)

ขอบคุณค่ะ

16. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมกับเพื่อนในกลุ่ม ใช้ motul อยู่แทบทุกคน คุณภาพดีมาก ราคาสมเหตุผล
    ไม่เคยคิดจะเปลี่ยน และก็มั่นใจว่าของแท้แน่นอน ไม่ต้องมานั่งลุ้นเหมือนยี่ห้ออื่นๆ
    เพราะทุกวันนี้ปลอมกันเยอะจริงๆ

17. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตอนนี้ใช้ PTT Semi

ว่าจะเลิกใช้แระ เพราะ พวกแม่ง ก้อยังปลอม

แกลลอน ละห้าร้อย เอากะมัน

---------- Post added at 16:46:28 ---------- Previous post was at 16:46:13 ----------

ตอนนี้ใช้ PTT Semi

ว่าจะเลิกใช้แระ เพราะ พวกแม่ง ก้อยังปลอม

แกลลอน ละห้าร้อย เอากะมัน

18. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    โอ้ ptt ปลอม โรงงานของ ptt เลยป่าวคับเนี่ย หรือโรงงานข้างนอก ถ้าของ ptt เอง น่ากลัวนะคับเนี่ย

19. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    น่ากลัวครับ ของปลอมเยอะจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้