ถึงวีโก้ สีบรอนซ์ ที่ขับเส้นถนนพระราม 6 เวลา 21.30

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย japan_p, 25 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ผมไม่ทราบคุณเกิดบ้าอะไรขึ้นมาเหรอครับผมขับของผมอยู่ดีๆสักพักได้ยินเสียงเอี๊ยดมาจากข้างหลังผมก็นึกว่ามีอะไรรึเปล่าหว่าผมก็ขับของผมมาเรื่อยมองกระจกหลังด้วยปรากฎว่าเจอรถเปิดไฟไล่มาครับแต่ไล่มาจากระยะที่ห่างพอสมควรจากนั้นรถติดไฟแดงแยกตึกชัยคราวนี้เห็นชัดเลยครับว่าไอ้รถที่ตามมาเนี่ยเป็นวีโก้ แถมมาเบรกแบบเอี๊ยดๆๆๆด้านข้างรถผมด้วยนะเบรกแบบเกือบจะจิ้มรถคันหน้าแล้วจากนั้นไฟเขียวปุ๊บมันก็ทำเป็นออกตัวเอี๊ยดๆๆแล้วเบรกเหมือนท้าทาย(รึเป็นบ้า)ผมก็คิดในใจว่ามันอยากเล่นรึเปล่าผมไม่รู้ผมก็เปลี่ยนเลนส์จากเลนส์กลางไปเป็นเลนส์ขวาจากนั้นก็สับเกียร์มุดหนีเพราะรำคาญคนบ้าจากนั้นรถมาติดไฟแดงตรงกรมชลจากนั้นไอ้บ้านี่ก็ขับย้อนศร(ขอย้ำว่าย้อนศร มาขนาบข้างๆรถผม)ผมอยู่เลนส์ขวามันยอนศรมาขนาบข้างรถผมจากนั้นไฟเขียวปุ๊บผมรำคาญขับปกติเรื่อยๆช้าๆมาจนถึงเกือบๆทางขึ้นทางด่วนแถวกระทรวงการคลังจากนั้นไอ้บ้านี่บีบแตรมาแต่ไกลเลยพอมาถึงรถผมแล้วมันชลอแล้วแตรยังค้างอยู่แค่นั้นละครับของขึ้นเลยผมไปขนาบข้างมันก็บีบแตรเบิ้ลเครื่องดังพอสมควรแล้วบีบแตรขับหนีมันไปเลยครับมันก็ไม่ตามมาแต่หงุดหงิดมากถ้าจะเล่นผลก็รู้ๆกันไปแล้วผมก็ยกแล้วก็ขับช้าแล้วผมมันยังไม่จบกลับบีบแตรมาท้าทายบีบแถมขับรถยังกะคนบ้าเอี๊ยดๆเบรกๆอยู่นั่นแหละ
    ปล...........ขอระบายหน่อยครับรำคาญมันรถมันแรงตายละขับยังกะคนบ้าจะเล่นก็ไม่ได้ดูรถเลย
    ปล.....รถผม prelude h22a mt เกียร์เต็ด เปลี่ยนกรอง ทำท่อทำเฮด จูนน้ำมันเปลี่ยนแคมนิดหน่อย ไม่ได้แรงอะไรมากมายหรอกครับ แต่รถคุณน่ะโดนผมตั้งแต่เกียร์ 1 แล้ว ยังจะบ้ามาเล่นอีก
    ปล........เรื่องเล่นกันน่ะผมไม่อะไรหรอกเพราะเจอประจำส่วนมากเล่นกันแค่1-2เกียร์ก็ยกกันแล้วแต่นี่ยังเอี๊ยดๆๆเบรกๆๆๆ บีบแตรค้างเนี่ยยผมทนไม่ไหวนะ ถ้าอยากจะบ้าก็บอกมาครับเดี๋ยวจัดให้
    *****ขอบ่นแค่นี้แหละครับแล้วก็ขอโทษ รถที่ขับเส้นพระราม 6 เวลา 21.30 วันนี้ ด้วยครับ

2. singto

singto New Member Member

11
    1
    0
    พี่เอกไม่กระโดดถีบหน้ามันสองเท้าคู่เลยอะคับ..+555+

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แม่งเกรียนแถมยังเสี่ยวแดกอีกบักอึดเอ้ย

4. อาการแบบแสดงว่าฟันน้ำนมยังร่วงไม่หมด

5. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    อากาศเมืองไทยมันแปรปรวนครับ คนแปลกๆบ้าๆบอๆมันเยอะครับ เหอะๆๆ

6. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    สงสัยมันคงร้อนวิชา แม่ง เกรียนตัวจิง.....

7. nos_nu

nos_nu New Member Member

248
    2
    0
    เกรียนว่ะ..

8. ใจเย็นๆ เค้าแค่หมั่นไส้ ที่รถเราสวยกว่า แรงกว่า แต่ เก่ากว่า ก็เท่านั้น......

9. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ไม่จอดแล้ว .. ลงไปคุยกะเค้าอ่าคับ ว่าเป็นเฮียย อะไร !!

10. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    สงสัยเมื่อเย็นเจ้าของมันไม่ให้กินกระดูกเป็นอาหารว่างอ่ะ...มันเลยพาลพะโล !!!

11. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    วีโก้ที่ว่ามานี่ มีหลังคาทึบด้านหลังป่าวครับ ผมเคยเจอคันนึง ออกตัว เบรก สับสอง มันต้องเอี๊ยด เบรกต้องติดๆ แต่คันนั้นสุดท้ายจิ้มรถบ้านเดิมๆแล้วมุดหนี ดันเจอรถบ้านเดิมๆเปิดไฟหมากมุดตามโหดกว่าวีโก้อีก แต่ตอนนั้นผมเจอแถวรามอินทรา ลักษณะการขับถ่อยพอๆกัน

12. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    แตร กะ เบรค เค้า ค้า ง ป่าว คะ

อิอิ

แบบ ที่ สาย ไฟ มัน พัน เวลา ขับๆ ไป แตร มัน จ ะ ลั่น แอ๊ด ๆ ๆๆ . . ๕ ๕ ๕

แล้ว เบรค เค้า ไม่ ดี ต้อง คอย ย้ำ ป่าว . . . เหอะ ๆ

อย่า ไป คิด มาก เลย ค๊า ซี เรียส เปล่า ๆ . . .

^____^

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    แถวนั้นมันใกล้ๆโรงบาลบ้านี่นา อย่าไปซีเรียส :welcome:

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รถผมโดนประจําแถวบ้านนวนครเยอะครับ
    พี่โก้แถวนี้เขาบ้าพลังครับ ทุกคืนต้องออกไปรับเมียตอนดึก
    มองกะจกหลังแม่งมาอีกแล้ว
    จ่อตูดไม่ยอมแซง เปิดกะจกเพลงลั่นถนน
    ผลออกมาแม่งแซงผมไม่ได้แต่ไม่ยอมเลิกครับ
    โคตรเบื่อเลย:mad:

15. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

+ 10 ไปเลยครับถูกใจ :)

16. รถคันแรกเปล่าครับ....

หรือไม่ก็เพิ่งขับเป็น เลยร้อนวิชา.....

17. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    สงสัยจะ เป็นอาการ เส้นกระตุก ที่เท้าต้องเหยียบเบรคแรงๆ และเกร็งที่มือ จนต้องบีบแตรค้างไม่ปล่อย เหอๆ

18. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    แถวบ้านนอกเยอะพวกเนีย
    รู้อยู่แล้วว่าเครื่องมันผิดกัน เกรียน!!ครับเกรียนไอ้พวกเนี่ย

19. japan_p

12
    1
    0
    ไม่เอาอะพี่กลัวเท้าเป็นสนียดไม่อยากแตะตัวมัน

20. japan_p

12
    1
    0
    ท้ายหลังทึบรึเปล่าผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะมันไม่มีโอกาสแซงผมแม้แต่น้อยเลยไม่ทันดูอะแต่ที่เหมือนกันคือมันเบรกแล้วเอี๊ยดจะจิ้มตูดคันหน้าทุกครั้งผมก็หันไปดูเจอแบบอีกนิดเดียวก็จิ้มแล้ว

21. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไอ้พวกนี้ นิสัย ไม่ดี

22. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ท่าทางเหมือนเด็กเห่อหมอยอ่ะครับ ขับรถแบบสันดารเสีย

23. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ฮั่นแน่...แอบไปลงแคมมาแล้วไม่มีบอกมีกล่าวนะ หมกเม็ดๆ

24. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มันเมารึป่าว บ้าเจงๆ

25. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เห็นใจเค้าหน่อยครับ คลัช 4 แผ่นมันขับยาก

26. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    จะเป็นอะไรขนาดนั้น

27. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เด็กหัวเกรียนเรื้อนๆครับ อย่าไปซีเรียสกะมัน นิ่งๆรุ่นใหญ่ครับ อิอิ

28. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // เจอพวก...จิตตก น่าเบื่อ!!!!... จังครับ //

29. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    น่าจะส่งพี่กั่วไปสักเม็ดสองเม็ดนะพวกนี้ เอาให้หายบ้าเลย :D

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่ใช่รถมันหรอก คงยืมมา ไม่ก็รถบริษัท เจ้าของรถจริงๆ เค้าไม่ขับแบบนั้นหรอกครับ

ปล. เจอคราวหน้าวางมิด Taxi แม่มเลยครับ

---------- Post added at 14:45:39 ---------- Previous post was at 14:45:24 ----------

ไม่ใช่รถมันหรอก คงยืมมา ไม่ก็รถบริษัท เจ้าของรถจริงๆ เค้าไม่ขับแบบนั้นหรอกครับ

ปล. เจอคราวหน้าวางมิด Taxi แม่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้