สงสัยเรื่องเบาะ bride ไต้หวันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย << PeTcHy Green Projek >>, 1 กุมภาพันธ์ 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    อยากถามผู้ที่เคยสำผัสเบาะ bride งานไต้หวันมาแล้วครับว่ามันเนียนขนาดไหน แล้วมันมีจุดสังเกตตรงไหนบ้างครับที่ต่างจากของแท้

2. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมก็อยากรู้ครับ

ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ
    แต่เห็นมีคนบอกว่ามันจะให้ตัวได้ครับพนักพิงมันจะขยับตัวได้อะครับ
    แต่อยากได้ครับเห็นในรูปอย่างเนียนไม่รู้ตัวจริงเป็นไงครับรอผู้รู้ครับ
    เห็นมีหลายเจ้าเอามาขาย ราคาไม่เท่ากันอะครับ
    เบียร์ ชัยนาท

3. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    กำลังจะซื้อเหมือนกัน

ผมก็กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ
    แต่เห็นมีคนบอกว่ามันจะให้ตัวได้ครับพนักพิงมันจะขยับตัวได้อะครับ
    แต่อยากได้ครับเห็นในรูปอย่างเนียนไม่รู้ตัวจริงเป็นไงครับรอผู้รู้ครับ
    เห็นมีหลายเจ้าเอามาขาย ราคาไม่เท่ากันอะครับ
    เบียร์ ชัยนาท

4. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    งานก็ใช้ได้ครับแต่ถ้าจะดูว่าแท้หรือไม่คงต้องดูใกล้ๆ ส่วนตัวเบาะไม่รู้ของแท้เปงยังไงเหมือนกัน แต่ของไต้หวันพนังพิงโยกมาข้างหน้าได้ แต่นั่งพิงแล้วไม่มี งึ๊กๆงั๊กๆ เหมือนกับเบาะบ้านเรา

5. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    อยากนั่งมั่งจัง ไม่ค่อยกลับบ้านเลยนะน้อง

6. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    อยากรู้ด้วย

7. PIKGaJoo

29
    1
    0
    จะเอาอะไรกับผู้ชาย ลั๊ลล้า.....

เบาะผมเอาไหมล่ะขายให้...อิอิ อยากนั่งหลังแข็งแล้ว

ถามพี่เก๋ซ่าให้หน่อย หลังแข่งคู่เท่าไหรลดเต็มที่เลยน่ะ เบื่อ VORGA และ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  8. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    คนอะไรเบื่อง่าย ไม่รู้เบื่อ ญ ง่ายป่าวส่วนเบาะ 9000

9. PIKGaJoo

29
    1
    0
    14000รับไปเลย vorga หนึ่งคู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เรื่องความสวยอันนี้สวยแน่นอนครับดีกว่างานบ้านเราแน่นอน แต่ก็อาจจะต้องยอมรับในเรื่องของคุณภาพว่ามันอาจจะแตกต่างกันเมื่อเทียบกับของแท้ และความแตกต่างนั้นก็ส่งผลมาในเรื่องของราคาครับ ส่วนเรื่องของจุดสังเกตุผมไม่ทราบเหมือนกันครับเพราะไม่เคยเอามาเปรีบยเทียบแบบทุกๆจุด

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อยากให้ คำนึง ถึง ความปลอดภัยด้วยนะครับ

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    พนักพิง มันจะขยับได้อ่ะครับ แต่พี่หลังบ้านผมเค้าบอกว่าให้เอาเหล็กรู มาดามไว้ตรงไหนสักที่อ่ะครับ มันก็จะแน่นไม่โยกเยก ^^

13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เห็นว่ากันว่า เบาะแท้ฟองน้ำจะมีลักษณะเนียนละเอียด กว่าของปลอม

เบาะแท้ผมเห็นแล้วว่าฟองน้ำเนียนและละเอียดมาก แต่ของปลอมไม่เคยเห็นคับ

14. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    อยากจะบอกว่าของแท้มันก้อขยับได้นิดหน่อยนะคับ

หรือเปนของผมคนเดียวหว่า

ปล ก่อนหน้านั้นใช้ recaro DC2 มันก้อขยับได้เหมือนกันคับ

ส่วนเรื่องต่าง น่าจะเรื่องงานนะคับ ที่เหนชัดๆเท่าที่ผมเหนก้อรอยด้ายที่เดินเนี่ยละคับ

ของแท้จะสวยมากกกก ของปลอมจะเดินยึกยักพิกล แถมสีกะทรงก้อเพี้ยนๆหน่อยๆด้วย

อีกจุดนึงที่ชัดๆก้อตรงที่ปัก BRIDE ตรงหัวด้านบนเนี่ยละคับ ของแท้ปักละเอียดมากๆๆๆๆ ของปลอมจะแหวกเหนเนื้อผ้าได้เลย

ลองดูคับ เคยสนใจของปลอมเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมา ของปลอมเอาไปซื้อ recaro แท้ๆมานั่งสบายๆเลยดีกว่า

15. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เเท้เทียมเท่าที่ผมเคยลองขยับพนักพิงดูขยับเดินหน้าได้เหมือนกันครับเเต่เทียมขยับได้มากกว่า เเต่ไม่มีปัญหาต่อการใช้งานเเน่นอนครับ เพราะเวลาใช้งานต่อให้เบรครถเเรงเเค่ไหนเบาะก็ไม่ถึงกับเอนตามมาข้างหน้าครับเพราะมันจะมีล๊อคของมันอยู่ครับ นอกจากมีคนผลักมาจากด้านหลังนะครับ

ส่วนเรื่องความเนียลมีหลายงานมากนะครับ

-ทั้งมีป้ายbrideรูปปิสาทเบาะ ด้านข้าง ทั้งไม่มี
    -หูเบล<พลาสติกปั๊มbride> ปั๊มเเละไม่ปั๊ม
    -ปีกขาด้านล่าง มีโครงเเละไม่มีครับ
    -ฟองนํ้าเเบบตัดเเละเเบบฉีดครับ
    -ผ้ากลางลายห่างเเละถี่ครับ
    -เเต่ที่เห็นเหมือนๆกันทุกงานคือผ้าเเท้จะออกเงาๆกว่าครับผ้าเทียมจะด้านๆครับต้องมองไกล้ๆ หรือมองในรถนะครับ

ยังไงก็ลองเลือกกันดูครับ สบายใจเจ้าไหนเอาเจ้านั้นดีกว่าครับ เเฟร์ๆดีครับ ยังไงฝากงานของผมไว้ในอ้อมใจนิสเนึงนะคร๊าบบบ ดูได้เลยช่องรายเซ็นคร๊าบบบบบบบบ

16. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เจ้านี้ เค้าเนียนจริง :D

17. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ตอนเรียนผมเคยไปดูงานโรงงานพวกนี้ในเมืองไทย

เห็นเค้าขึ้นรูปโดยใช้โฟมแข็งฉีดเข้าโมลด์ไปเลย

ไม่ได้มีโครงเหล็กใดๆทั้งสี้น

ดังนั้นเวลาเกิดอะไรขึ้นมาก็ไม่แน่ใจว่ามันจะเอาอยู่รึปล่าว

ส่วนของไต้หวันไม่ทราบครับ

ยังไงๆก็ลองคิดๆดูก่อน

Recaro มือสองแท้ราคาก็น่าจะพอไหวมั้งครับ

18. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ขอบคุญครับพี่รัน เรื่องครัชผมจัดการให้ที่อู่เหมาจัดการไปเรียบร้อยเเล้วครับ ยังไงขอบคุญมากนะครับสําหรับคําปรึกษาดีๆนะครับพี่รันน :D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2010
  19. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สวยครับ...............

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้