ราตรีสวัสดิ์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย FFw, 25 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ขออนุญาติ MOD และ คุณเก่งครับ คิดว่าบอร์ดนี้คงมีคนเห็นเยอะสุดแล้ว อยากให้มีคนดู โพสต์ และบริจาคให้เท่ากับกระทู้ร้อนแรงส่งท้ายปีจังครับ

... " ขอบคุณ และขอบคุณ .. ทุกท่าน ที่ " สละชีพ เพื่อชาติ " .. ขอบคุณด้วยความจริงใจจากหัวใจ .. " ดอกไม้

พิมพ์ไปก็คิดหาหนทางไป ทำอย่างไร คนตัวเล็กๆไร้ซึ่งอำนาจอย่างเราจะตอบแทนทุกท่านที่เสียสละเพื่อชาติอย่างพวกท่านได้ ...f_thailand

กี่คน กี่ชีวิตแล้ว ที่ตั้งแต่เกิดมาลืมตาดูโลกใบนี้ที่ประเทศไทย ...

รั้ว ของชาติ อาสารักษาดินแดน อาสารักษาความสงบ ฯลฯ จะใช้ชื่อว่าหน่วยงานใดก็แล้วแต่ .. แต่ มีหน้าที่ "ปกป้อง รักษาความสงบให้ ชาติ และคนในชาติ(ที่รักชาติบ่างไม่รักบ้าง!) ให้คงอธิปไตย และหลับสบาย" ต้องสูญเสียชีวิตไป หรือไม่ก็พิการ ??????

จริงอย่างเพลงราตรีสวัสดิ์ ขณะที่เราหลายคน เมามาย หลับสบาย ไปช็อบปิ้ง ดูแพนด้า พาควายไปทาสี บลา บลา ....

เขาทั้งหลายเหล่านั้น ต้องเสี่ยงชีวิต แบบไม่สามารถหยั่งรู้ได้เลยว่า " ชีวิต หรือแขนขา หรือลูกตา ฯลฯ จะต้องเสียส่วนไหน "!!

พ่อ แม่ พี่น้อง ลูกเมียที่อยู่ห่าง ไม่รู้จะได้รับเสียงบอกความให้น้ำตาท่วม "ตอนไหน!!"

เรื่องความไม่สงบทางภาคใต้ นับวันยิ่งร้ายแรงเกินทำใจ

คนที่ทำ คนที่ก่อเหตุร้าย คง "ไม่มีหัวใจ" แน่จริงๆ ...

.. ไม่ว่า จะเป็น สามจังหวัดชายแดนใต้ หรือ ตะเข็บชายแดนภาคไหนๆ ..
    .. ไม่ว่า จะเป็น ท่านที่สละชีพแล้ว สิ้นแล้วซึ่ง ลมหายใจ หรือ ท่านที่พิการ และท่านที่ยังต้องอยู่ระแวดระวังภัยให้พวกเราในปัจจุบัน !!! ....

{{{>> ขอบคุณ มากมาย และ ส่ง ใจ ใจ ใจ ใจ มอบให้ ทุกท่าน ด้วยความเคารพ และ ศรัทธา <<}}} f_thailand
    ชวน ร่วมกันสร้างกุศลและช่วยทหารหาญ ที่ประจำการอยู่ในทั้ง 3 จังหวัดทางภาคใต้ของไทยเรา คุณกอล์ฟ เคยบอกว่ารายได้ทั้งหมดมอบให้ทหารทั้งหมด (หักค่าบริการที่ต้องจ่ายกับทางระบบ)

"ร่วมบริจาคเงินเข้ากองทุน "ผู้กองแคน" โทร *492282 ครั้งละ 40 บาท จะได้เพลง "ราตรีสวัสดิ์"ตอบแทนน้ำใจจากพวกเรา ก้านคอคลับนะครับ ขอบพระคุณครับ" (จาก twitter : JoeyBoy)
    หมายเหตุ: โหลดได้ทุกเครือข่าย
    โครงการ "Good Night คนไทยฝันดี" รายได้เข้ากองทุนผู้กองแคน

5 องศา 37 ลิปดา = จังหวัดยะลา (จุดใต้สุด : พื้นที่อำเภอเบตง จ.ยะลา ละติจูดที่ 5 องศา 37 ลิปดาเหนือ และลองจิจูด 101 องศา 08 ลิปดาตะวัน) + ขอรวมไปถึง นราธิวาส ปัตตานี ด้วย +

[media]http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQZns&feature=related[/media]

เพลง "ราตรีสวัสดิ์"

วันนี้ฉันมีนิทาน อยากเล่าให้เธอฟัง

นิทานเรื่อง ท ทหาร อดทน

เวลาเค้ายืนเค้าแนบปืนกลไว้ข้างกาย

ทั้งที่เค้าไม่เคยใจร้ายและไม่เคยคิดฆ่าคน

แต่เป็นอีกคืนที่เค้าต้องออกลาดตระเวน

เป็นหน้าที่ของกองพันทหารราบผู้รักตัวเอง

น้อยกว่าชนในชาติไทย

เพราะรู้ว่าเลือดเนื้อเค้าจะสละไม่ให้เราเป็นทาสใคร

ในขณะนั้น ผู้ก่อการร้ายซุ่มโจมตี

เสียงปืน ดังสนั่นตอนเวลาเลยเที่ยงคืนกว่า

เสียงระเบิดดังก้องกึกไปทั่วทั้งป่า

พร้อมเสียงกระสุนปืนทะลุตัวจ่า

เค้ารีบยกปืนกลข้างกายประทับบ่า

ในขณะที่ยิงสวนไปเค้าคิดแต่ว่า

ถ้าคืนนี้เป็นคืนสุดท้ายของชีวิต

เค้าก็ยินดีที่จะสละทุกอย่างด้วยยศอันน้อยนิด

ขอเพียงคนในชาติได้หลับสบาย

เค้าจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย

ในราตรีที่ด้ามขวานลุกเป็นไฟ

ประเทศไทยเจ้าเอ๋ยมีคนฝากเพลงนี้มาให้

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี

คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน

ในคืนที่ผมกินเหล้าอยู่นั่งเล่น

ในคืนที่ป้าข้างห้องยังตั้งวงป๊อกเด้ง

คืนที่เด็กมัธยมนั่งท่องตำราเอนท์จุฬา

คืนที่ใครหลายคนลืมชื่อคนเดือนตุลา

คืนที่คุณนอนหลับอยู่บนเตียง

ทั้งหมดคือคืนเดียวกันกับเสียงปืนที่ดังเปรี้ยง

ของทหารต่อต้าน ข.จ.ก.

ผู้ไม่ยอมให้ใครมาเผาโรงเรียน เผาตำรา ส.ป.ช.

และยังไม่มีตอนจบของนิทาน

มีเพียงแต่ตอนรุ่งสางไม่เป็นศพก็พิการ

เพราะในทุกเช้าที่เราตื่นมาเมาขี้ตา

มันคือเช้าแห่งการสูญเสียที่ 5 องศา 37 ลิปดา

เขาตายเพื่อคนในชาติได้หลับสบาย

เขาจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย

ในราตรีที่ด้ามขวานลุกเป็นไฟ

ประเทศไทยเจ้าเอ๋ยมีคนฝากเพลงนี้มาให้

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี

คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน

ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง

หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว

--------------------------------------------------------------

ที่มา FWD Mail
    ขอบคุณการ์ตูนสะเทือนใจผมจาก http://manin289.exteen.com/20090908/entry
    ขอบคุณก้านคอคลับที่มีโครงการดีๆ(ดีกว่านักวิชาเกินปากหมานั่งวิจารณ์เนื้อเพลง โดยไม่สนใจความหมายโดยเนื้อแท้)
    และที่ลืมไม่ได้คือ ขอขอบคุณทหารหาญทุกท่านที่เสียสละเวลา เลือดเนื้อ ชีวิต ในการปกป้องอธิปไตยของไทย

Dae Postcard และ joeblack ถูกใจสิ่งนี้
  2. FFw

676
    8
    0
    Download เพลง “ราตรีสวัสดิ์” (ฟักกลิ้ง ฮีโร่)
    โดยกด*492282 แล้วโทรออก
    ใช้ได้ทั้ง AIS, DTAC, ค่าใช้จ่าย 40 บาท ให้ กองทุน 40 บาท
    แต่ True Move ให้กองทุน 30 อีก 10 เข้า โอเปอเรเตอร์
    ในโครงการ “ Good Night คนไทยฝันดี ”
    รายได้ทั้งหมด บริจาคเข้ากองทุน ร.ต.อ.ธรณิศ ศรีสุข ( กองทุนผู้กองแคน )
    เพื่อสนับสนุนเงินทุนแก่ครอบครัวของตำรวจตระเวนชายแดนที่เสียชีวิตจากเหตุการณ์ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
    ซึ่งรายได้ทั้งหมดจะทำการบริจาคเข้ากองทุน โดยไม่มีการหักค่าใช้จ่าย

[media]http://www.youtube.com/watch?v=G6sSf99QhI0&feature=related[/media]

ศพ ร.ต.อ. ธรนิศ ศรีสุข อายุ 28 ปี รอง ผบ.ร้อย รบพิเศษ 1 (รพศ 1) กก.1 กองบังคับการสนับสนุนทางอากาศ (ตชด.) ค่ายนเรศวร จ.เพชรบุรี สภาพศพนอนเสียชีวิตในชุดลายพราง มีแผลถูกยิงที่ใบหน้าและลำตัว

สำหรับท่านที่ต้องการส่ง"ของขวัญปีใหม่" ให้ทหารหาญชายแดนภาคใต้"ก็ตามข้อความนี้เลยครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 ธันวาคม 2009
  3. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    โหลดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ:)

4. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว

- ราตรีสวัสดิ์ -

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แหล่มๆ สำหรับโครงการดีๆๆ

6. ดู MV เพลงนี้ทีไร ขนลุกทุกทีเลยครับ

7. FFw

676
    8
    0
    เรารบในสงครามที่ไม่มีใครชนะ

เรารบในสงครามของคนที่เราไม่รู้จัก

เรารบในสงครามที่เกิดบนแผ่นดินไทย

เรารบกับพวกเดียวกันเอง....

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนาย ทหาร ตำรวจ อาสาฯ ทหารพราน และเจ้าหน้าที่ปกครอง คุณครู ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน3จังหวัดชายแดนภาคใต้

แก้ไขล่าสุด: 25 ธันวาคม 2009
  8. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    โหลดแล้วครับ

9. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เพลง นี้ ฟังแล้ว ขนลุก ครับ ชอบจริงๆ..........

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เป็นเพลงที่ดีมากเลยทีเดียว

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ร่วมสนับสนุน และ เป็นกำลังใจ แด่ ผู้กล้าและเสียสละ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นเพลงที่เนื้อหาดีมากๆคับ เห็นพวกเค้าต้องทิ้งคนที่เค้ารักมาเผื่อประโยชน์ส่วนรวมแบบนี้ ต้องยกย่องจริงๆคับ วีรบุรุษ

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ร่วมสนับสนุนครับ :D

14. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่คอยย้ำเตือนให้ ทุกคนระลึกนึกถึงผู้ที่ทำงานในพื้นที่ ๓ จชต. ( ทำไมผมตั้งกระทู้ไม่ได้สักทีหว่า? ) :confused:
    ขอแจมหละกันครับ

ในห้วงเทศกาลปีใหม่นี้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายคน คงวางแผนที่จะไปท่องเที่ยว ไปพักผ่อน กับครอบครัว กับคนที่รัก แต่ สำหรับ จนท.ทหาร - ตำรวจ ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่ ๓ จชต.นั้น กลับไม่ได้วางแผนที่จะไปท่องเที่ยวกับคนที่รัก กับครอบครัว ที่ไหน แต่กลับต้องวางแผนในการรักษาความปลอดภัยให้กับประชาชนที่จะฉลองเทศกาลปีใหม่ ให้มีความปลอดภัยสูงสุด ต้องนอนกอดปืน - หมวกเหล็ก - เสื้อเกราะ " ไม่มีคำว่า พรุ่งนี้ " สำหรับพวกเขา ผมจึงใคร่ขอ ของขวัญปีใหม่ จาก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ส่งไปยัง กำลังพลที่ปฏิบัติหน้าที่

" อุปกรณ์ปฐมพยาบาล หรือ Frist Aid " ยังคงเป็นสิ่งที่ กำลังพลที่นี่ต้องการ เพราะ กำลังพลที่ปฏิบัติงานมีเกือบ หกหมื่นคน แต่ First Aid ที่กรมแพทย์ทหารบกได้รับมีเพียง สองพันชุด

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ คนใด ที่ต้องการส่งของขวัญปีใหม่ ตามที่ผมร้องขอ ก็ติดต่อขอซื้อได้ที่ หมายเลข 02 416 3759 ขอสาย " คุณเปิ้ล " นะครับ ในราคาชิ้นละ 39 บาท แล้ว สามารถส่งมาได้ที่

หน่วยเฉพาะกิจนราธิวาส 31 ค่ายกรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ ต.มะรือโบออก อ.เจาะไอร้อง จ.นราธิวาส 96130

เมื่อ ผมได้รับแล้ว ผมจะนำไปแจกจ่าย แล้วจะนำภาพการแจกจ่ายมาให้ดูนะครับ ว่าผมแจกให้กำลังพลจริง ก็ขอขอบคุณ น้ำใจของพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ แนวหลังทุกนายที่จะมีกำลังใจส่งให้กำลังพลในแนวหน้าที่ต้อง สละความสุข มาปกป้องประเทศชาติ ปกป้องอธิปไตย และ ปกป้องพี่น้องประชาชน ให้มีความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน นะครับ

และ ขอไว้อาลัยให้กับ จนท.ฉก.นย.ที่ได้สูญเสียชีวิตจากการปะทะ ผกร.ในพื้นที่ อ.จะแนะ จ.นราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๓ ธ.ค.๕๒ ที่ผ่านมาด้วยนะครับ :cry:

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  15. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    สนับสนุนสิ่งดีๆเพื่อคนในชาติไทยคับ

16. FFw

676
    8
    0
    สอบถามเพิ่มเติมครับ ชุด First Aid ที่ว่าชุดละ 39 บาทเนี่ย กล่องนึงมันมีสักกี่ชุดอะครับ คือเมื่อคราวตั้งกระทู้ครั้งก่อน ก็พยายามหาชุด First Aid จากเมืองนอกก็ไม่รู้วิธีว่าจะสั่งมาไทยอย่างไร หาจากเว็บในไทยก็ไม่มีเลย

ในใจกะว่าจะทำเป็นโครงการในคลับผมอะครับ ยอดเงินที่ช่วยๆกันอาจจะไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็จะพยายามหาให้ได้มากที่สุดอะครับ ถ้าซื้อยกกล่องได้ก็อยากจะซื้อยกกล่องแล้วส่งไปให้เลยครับ เลยอยากทราบว่า 1 กล่องมีจำนวนเท่าไหร่ แต่ถ้าคุณแมนไม่ทราบเดี๋ยวผมลองติดต่อตามเบอร์ที่ให้ไว้ดูครับ

อ่ออีกเรื่องนึงครับ ถ้าส่งไปชายแดน ยังคงเขียนมุมกล่อง(ซอง)ว่า "ทบ.สนามชายแดน" แล้วส่งฟรีอยู่ใช่มั้ยครับ

17. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    โครงการดีๆช่วยกันครับ

18. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ชิ้นละ 39 บาทครับ ๑ กล่องบรรจุกี่ชิ้น ผมก็ไม่ทราบครับ จริงๆ แล้วมี ๒ แบบ แต่ หมอ ที่อยู่กับผมบอกว่า แบบนี้ก็ OK ครับ ส่วนการส่งโดยใช้คำว่า " ทบ.สนามชายแดน " ผมขอสอบถามผู้ที่เกี่ยวข้องก่อนนะครับ ขอขอบคุณในสิ่งดีๆ ที่มีมาให้ พวกผมที่ทำงานห่างครอบครัว อยู่ปลายสุดด้ามขวานของไทยครับ :cool:

19. FFw

676
    8
    0
    ถ้า Super Moderator หรือ คุณเก่ง ผ่านมากระทู้นี้ ฝากแก้ไขชื่อกระทู้ทีครับ ผมแก้ไขเองไม่ได้อะครับ

อยากแก้ไขให้เป็น
    "ขอเชิญพี่น้องชาวRacingWebช่วยเหลือและส่งของขวัญไปให้ทหารหาญชายแดนใต้" อะครับ

20. FFw

676
    8
    0
    ที่ถามเรื่อง "ทบ.สนามชายแดน" นี่ก็ไม่ใช่ว่าจะเค็มหรือประหยัดค่าส่งอะไรนะครับ เพียงแต่สอบถามเผื่อเพื่อนๆพี่ๆหลายๆท่านครับ ถ้ายังส่งฟรีก็อยากจะเอาค่าส่งพัสดุไปรษณีย์ไปเพิ่มเป็น First Aid สัก 1 ชุดหรือ 2 ชุดก็ยังดีครับ

21. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    อ่าา . . . เก้าาาาา มา เลย . . ได้ วิธี สั่ง ผ้า first aid แล้ว . . .

อืม ๆ ๆ

22. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
  23. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    บริจาคแล้ววววววว

24. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    โครงการดี ๆ

ขอเป็นกำลังใจให้ทหารกล้า ทุกนายคับ

25. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แด่ผู้เสียสละ
    ผู้ที่ทำเพื่อชาติ
    ผู้ที่ไม่เห็นแก่ยศตำแหน่ง

26. ^^....aPPLe....^^

^^....aPPLe....^^ New Member Member

52
    1
    0
    ร่วมสนับสนุนค่ะ
    เจ้าของกระทู้คะ
    จะแวะมาที่บ้านอีกเมื่อไหร่คะ อิอิ
    จะร่วมบริจาค First Aid ด้วยค่ะ

27. man200sx

506
    56
    0
    สอบถามแล้วครับ " ทบ.สนามชายแดน " ยังใช้ได้อยู่ครับ สำหรับ พัสดุน้ำหนักไม่เกิน 5 กก. และ ย้ำกับทางไปรษณีย์ว่า เป็นสิ่งของบริจาค นะครับ ขอขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ คนนะครับ ถ้าได้รับในปริมาณมากพอ ผมจะนำไปให้กับ ฉก.ข้างเคียงในพื้นที่ จ.นราธิวาส นะครับ สำหรับหน่วยงานไหนที่จะบริจาคเป็นภาพรวมแล้วต้องการหนังสือขอบคุณ ขอให้ PM มาบอกผมนะครับ
    ขอบคุณ เจ้าของกระทู้ มากๆ นะครับที่เป็นฝ่ายเปิดประเด็น :D

ใจจริงก็อยากได้ "ผงห้ามเลือด" แต่เท่าที่ดูแนวทางแล้วลำบากเหลือเกิน ขนาดไปถามที่ ศิริราช ยังไม่รู้จัก :cry: แต่ถ้าใครจะบริจาค ผงห้ามเลือด จริงๆ แนะนำไปติดต่อสอบถามที่ รพ.ของทหาร นะครับ :cool:

28. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ขน ลุก กว่า เจอ ผี อีก .. .. .. พูดไร ไม่ออก

29. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอร่วมบริจาคด้วยนะคับ

30. KIKS TYO

KIKS TYO New Member Member

25
    1
    0
    อย่าเพียงพูดแต่ว่าสงสารทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ มาลงมือทำกันดีกว่า

ปีใหม่นี้ สคส. ใบละ 10 บาท 14 ใบ ก็ 140 บาท + ค่าแสตมป์ 2 บาทก็ 28 บาท

รวมแล้ว ก็ 168 บาทเอง กินเหล้าทีนึงเยอะกว่านี้อีก

168 บาท น้อยกว่าที่เรากินข้าวสังสรรค์กับเพื่อนนะ

ปีใหม่ปีนี้มาร่วมกันส่งกำลังใจให้ทหารชายแดนใต้ เพื่อให้พวกเขารู้ว่าเราห่วงใยเขา

รู้ไหมว่าในแต่ละค่ายจะมีบอร์ดติด สคส ไว้ และ สคส.แต่ละใบเยินมาก

เพราะทหารเปิดดูกันแล้ว เปิดดูกันอีก พวกเขาดีใจที่คนข้างหลังยังห่วงใยเขา

เวลาที่ใครสักคนเขียนจดหมายส่งไปคุยกับพวกเขา

จดหมายของเราเหมือนเป็นจดหมายของคนสำคัญ

เพราะมีมีคนอ่าน 1 คน แต่คนมุงฟังนี่เป็น 10 เห็นไหมว่าพวกเขาอยากได้กำลังใจ

เรากินอิ่ม นอนหลับ เดินทางสะดวกสบาย (ถึงรถจะติดหน่อยก็เถอะ)

แต่พวกเขาจะไปไหนมาไหนก็ต้องมีปืนกลติดตัว กินบางทีก็มีแต่ไข่พะโล้ นอนก็ไม่เต็มอิ่ม

เสี่ยงกับระเบิด เสี่ยงกับการโดนยิง และ เสี่ยงตาย

เพื่อใคร ถ้าไม่ใช่เพื่อปกป้องประเทศชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ ของเรา

และเพื่อให้เรานอนหลับสบายในผืนแผ่นดินของเราเอง

มาร่วมแสดงให้เห็นว่าพวกเขาคือฮีโร่

มาส่งกำลังใจให้พวกเขาตอนที่เขายังรับรู้ถึงความห่วงใยของเราได้อยู่

ไม่ใช่ว่าอ่านข่าว ฟังข่าวเรื่อง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้แล้วก็บอกว่าสงสารๆ

อย่าบอกแต่ปากว่า สงสาร ว่าเห็นใจ

แต่ได้โปรดลงมือทำกันสักทีเถอะ

ปล . จะส่ง สคส. อย่างดีที่เป็นป็อปอัพ หรือ มีเสียงดนตรีก็จะยิ่งดีใหญ่

หรือจะส่งขนมต่างๆเป็นพัสดุไปก็ได้ ส่งพัสดุไม่เกิน 5 กิโลกรัมค่าส่งฟรี

ถ้าใครอยากทำสังฆทานในวันปีใหม่ ลองเปลี่ยนเป็นส่งของให้ทหารดีไหม

จะถวายสังฆทานยาประจำบ้าน ก็ซื้อยาส่งไปชายแดนแทนก็ไ้ด้

แนบกระดาษเขียนรายงานอย่าง A4 กับซองจดหมายไปด้วย

เพราะทหารบางทีเค้าจะเขียนมาคุยกับเรา แสตมป์ไม่ต้องแนบไป

จดหมายจากค่ายทหารส่งฟรี ไม่ต้องติดแสตมป์

ขอเถอะนะ ปีใหม่นี้ลงมือทำกันเสียที อย่าููพูดแต่ว่าเห็นใจเลย

รายละเอียดตามที่อยู่ข้างล่างเลยนะ

พวกเรามีความสุขปีใหม่กัน แต่ทหารไทยก็ยังคงทำหน้าที่อยู่ตามชายแดน ไม่ได้กลับบ้าน ไม่ได้อยู่กับลูกเมีย ....

ขอเชิญชวนร่วมกันส่งโปสการ์ดบัตรอวยพรปีใหม่
    ให้อาสาสมัคร ตำรวจ ทหาร ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จังหวัด ภาคใต้
    เพื่อกำลังใจ ให้กับ เจ้าหน้าที่ ผู้เสียสละเพื่อแผ่นดิน ไทยทุกๆท่าน

---ค่าย จุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมือง จ.นราธิวาส 96000
    ---ค่าย สิรินธร ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160
    ---ค่าย อิงคยุทธบริหาร ต.บ่อทอง อ.เมือง จ.ปัตตานี 94170

---ฐานปฏิบัติการ ตชด. ธรณิศ ศรีสุข ต.เขื่อนบางลาง อ. บันนังสตา จ.ยะลา 95130
    ---ฐานปฏิบัติการ ตชด. บ้านสายสุราษฎร์ ต.เขื่อนบางลาง อ. บันนังสตา จ.ยะลา 95130
    ---ฐานปฏิบัติการ ตชด. 444 ต.โต๊ะตีเต อ.ยะหริ่ง จ.ปัตตานี 94150

---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 21 ที่ว่าการ อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160
    ---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 22 วัดควนนอก อ.ปานาเระ จ.ปัตตานี 94190
    ---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 23 วัดหลักเมือง อ.เมือง จ.ปัตตานี 94000
    ---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 24 ศูนย์ฝึกอาชีพวัดช้างไห้ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี 94180
    ---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 25 สำนักงานสงฆ์ทุ่งยางแดง อ.ทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี 94140
    ---หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 26 วัดโชติรส อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี 94220

---กรมทหารพราน ที่ 43 ค่ายอิงคยุทธบริหาร อ.หนองจิก จ.ปัตตานี 94170

------------------------------------------------------------------------------

จะส่งไปให้ที่ไหนก็ได้ค่ะ เลือกที่อยู่ได้ตามสบาย หรือว่าจะส่งไปให้ทุกที่ก็ดีค่ะ
    ช่วยเป็นกำลังใจ ให้ผู้เสียสละเพื่อชาติไทยกันนะคะ
    ขอบคุณค่ะ คนไทย

** สำหรับทหารที่อยู่ที่เขาพระวิหาร ส่งไปที่ ....

กองบัญชาการ กองกำลัง สุรนารี
    กรมทหารพราน ที่ 23
    ต. เมือง
    อ. กัณทรลักษณ์
    จ. ศรีสะเกษ 33160

เครดิต. Zakumi_xi เวป Thailandsusu.com
    ที่มาจาก Fw.mail 23

ปล.ใครมีภาพถ่ายสวยๆ ก็ทำเป็นโปสการ์ดส่งไปก็ได้นะครับ

**** เพราะ เพียงหนึ่งภาพ แทนถ้อยคำนับพัน ****

ที่มา..
    http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O8690631/O8690631.html

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้