ช่วยจัดชุดให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคล, 3 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้มี Front Pioneer 5750MP
    ลำโพง Prism 6002i Studio Pro 6.5" คู่หลัง Prism 6904 6*9"
    อยากจะเพิ่มแอป์กับซับอะครับ ที่รู้มาก็คือต้องเปลี่ยนลำโพงคู่หลังด้วยใช่ไหมครับให้เป็น 6.5"
    ตอนนี้ก็เล็งๆ Amp 5ch AUDISON-SRX5 กับซับ Voice คู่ ของ JL 12"
    ลำโพงจะย้าย 6002i ไปอยู่คู่หลังดีไหมครับ แล้วคู่หน้าหาใหม่เอาแบบที่เสียงร้องเด่นๆๆ อะครับ
    อีกอย่างนึง จะตีตู้เปิดหรือว่าปิดดีครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมแนะนำแบบนี้คับ สำหรับลำโพงคู่หน้าและคู่หลัง ผมว่าคู่หน้าเอาไว้แบบเดิมอ่ะดีแล้วคับ ส่วนคู่หลังเนี่ยถ้าอยากจะเปลี่ยน ก็เปลี่ยนได้คับ หาแยกชิ้นมาลงซัก 1 คู่ แต่ถ้าเป็นความคิดของผม คู่หลังเอาออกไปเลยก็น่าจะโอเคนะคับ เพราะว่าโดยปกติแล้ว เวลาเราขับรถ เราก้ไม่ค่อยได้ฟังเสียงของลำโพงคู่หลังอยู่แล้ว คือมีเพื่อให้เสียงมันเต็มๆๆอ่ะคับ แล้วเราก้ไม่ต้องเสียงเงินซื้อคู่หลังใหม่ แล้วยังไงเราก็มีเบสจากซับ 12 นิ้วมาแล้ว เบสจาก 6*9 ก้ไม่จำเป็นแล้วคับ เพราะว่ามันเทียบกันไม่ได้ ส่วนตู้ปิดหรือเปิดนั้น ลองลงไปอ่านกระทู้นี้ดูคับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=38467 มีข้อมูลอยู่แล้ว แล้วค่อยตัดสินใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้