เรื่องของ...น้ำมันเกียร์

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kuromi, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kuromi

Kuromi New Member Member

5
    0
    0
    อยากทราบว่าพี่ๆ ใช้น้ำมันเกียร์ธรรมดาของอะไรกันคะ
    พอดีจะซื้อแล้วเอาไปให้ที่อู่เปลี่ยนน่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคร๊า:p

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พี่อ๋อมเข้ามาตอบหน่อยงับ

3. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ผมใช้น้ำมันเกียร์ ของ 0 Honda คับ แต่บางทีก็เปลียนไปใช้ คาลเท็ค บ้าง แล้วแต่ คับ (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    คือถ้ารถเป็นเครื่องเดิม ใช้ของอะไรก็ได้ caltex กระป๋องเงิน หรือมีทุนทรัพย์นิดก็กระป๋องทอง แต่ถ้าจะเป็นการถนอมเกียร์ก็เปลี่ยนบ่อยหน่อยทุก 20000 กิโลครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องตะกูลบล็อค บีแล้ว ถ้าเป็นเกียร์ที่มี limited slip ก็ต้องใช้น้ำมันเครื่องสำหรับเกียร์ที่มี ted ของผมใช้ เพนซอย หัวจรวดๆ ค่าความหนืด 80/90 สำหรับรถมีted แต่ ถ้าจะใช้ เพนซอยเหมือนผมก็ใช้ตัวที่ค่าความหนืดเป็น 130/140 ก็ได้นะครับสำหรับเกียร์ไม่มี ted

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตามสั่งจริงๆ พี่อ๋อม ฮ้าๆ

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมเคยใช้แต่เพนซอยหัวจรวดครับกับรถคันเก่า

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หัวจรวดด้วยคนครับบบบบบบ เพิ่งจัดไป.......อิอิ

8. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมเป็นเกียร์ออโต้ ใช้ของ ptt อยู่ เปลี่ยนทุก หมื่นโล พร้อมน้ำมันเครื่องเลย

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เผอิญใช้เกียร์ออโต้ ฮาๆๆ ไม่ทราบเลยคะ ตามพี่ๆเค้าตอบเลย

10. punkskate007

3,546
    1
    0
    ไม่ได้เปลี่ยนมา สาม สี่ เดือนแล้วเป็นไรป่าวหว่า

11. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    วาโวลีนครับ

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เพนซอยหัวจรวด คับ

13. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ใช้กี่ลิตรครับ

14. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0

ผมลืมเรื่องนี้ไปเลย ไม่รู้ช่างที่อู่สี รื้อแล้วประกอบ มันเอา น้ำมันไรใส่เข้าไป

รถตอนนี้ กลับรถตอนขับช้าๆ พวงมาลัยจะ สั่นมากๆ

ไม่รู้เกี่ยวกันไหม

อยากถามว่า ถ้าเราใช้น้ำมันเกีย ที่ไม่สำหรับ ltd ในรถที่มี Ltd จะเป็นอะไรไหมครับ
    เดี๋ยวรีบไปซื้อมาเปลี่ยนดีกว่า เผื่อความชัวร์ :cry:

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถ้าเกียร์ ไม่ มี ted

เติม เบอร์ 20-50 หรือ 40 หรือ เบอ 50 ครับ ถุก กว่า

ใช้ได้ดี เข้าเกียร์ง่าย หัว จรวด ถ้า ไม่มี ted ก้ไม่ จำเป็น

และก็พวกเบอร์ 80 ขึ้นไป มันหนืดไป แต่ ก้ ใช้ได้ ถ้า คิด จะใส่ไม่เสียหาย

น้ำมันเกียร์ เติม จริงๆ 2 ลิตร แต่ ถ้าให้ดู ว่าเต็ม ก็ 2 ลิตร ครึ่ง

16. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เอาแค่ให้ไหลออกจากรูครับพี่กล้า 55+ ว่าแต่จะมาจอดระยองเมื่อไหร่อ่ะ :D

17. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    คงไม่ได้ไปจอดแล้วหละ พอดีว่าจะไปจอดแถวนวลจันทร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้