จะติด LPG ให้ B14 ขอความรู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย b14 สีเขียวคันหนึ่ง, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้ sunny b14 พระอาทิตย์ (ไฟท้ายยาว) กินน้ำมันสุดๆ
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแอร์โฟร์ไอเดิ้นที่เก่าแล้วหรือเปล่า
    จึงอยากติดแก๊ส LPG ไม่ทราบว่า
    1. ติดแบบหัวฉีด หรือ mix ดี
    2. ติดร้านไหนดี ว่าจะไป power gas plus พระราม 5 ดีไหมครับ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยนะครับ

1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมก็ติดที่ร้านนั้นแหละครับ 2 คัน ติดมาจะ 3 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไร ครับ

2. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ไม่รุติดร้านไหน แต่ซื้อมาก็ติดยุแล้ว แบบ MIX ก็ดีนะคะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ^"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2010
  3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อัพครับ ไม่มีรู้เรื่องแกสเลย

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหาแนะนำระบบหัวฉีดครับ

ลองเข้าไปศึกาข้อมูลได้ที่ www.thaiagclub.com

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าคิดว่าเครื่อง ยังดีอยู่ ก็ติด แบบ หัวฉีด จะดีกว่า ใช้ยาวๆ
    ถ้าคิดว่า ใช้ ไป กะจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ mix ก็พอแล้ว

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ติดแบบนั้นเหมือนกานครับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    หัวฉีดย่อมดีกว่าแน่นอนครับ ผมก็ใช้อยู่

เพียงแต่ว่าค่าติดยังสูงอยู่(แม้ว่าจะลดลงจากเมื่อก่อนแล้ว)

ได้ยินว่ากลางปีนี้แก๊สอาจจะลอยตัวนะครับ

ถ้าเป็นไปได้ลองหาซื้อชุดแก๊สมือสอง(สภาพดีๆ)ก็อาจจะคุ้มก็ได้นะครับ :D

8. Ahtit

Ahtit New Member Member

68
    2
    0
    ถ้าจาติดแถว สุวรรณภูมิ กะบอกนะ
    งับ มีร้านแนะนำ เฮียแก เก่งดี ขนาดแลมด้าผมเสีย แกถอดใส่ให้ฟรีๆ- -(แอบดีจัยเพราะซื้อใหม่2000ก่าๆ) ติดมากะวิ่งดีนะงับ ถ้าสนใจกะบอกอีกทีละกานฮะ จาลงเบอร์ร้านแกไว้ให้

9. notty b14

notty b14 New Member Member

13
    0
    0
    ใช่ที่นิ่หรือเปล่าครับ

ที่เดียวกับที่ผมพูดที่นิ่หรือเปล่าครับ
    www.powergasplus.com
    ที่คุณไปติดมาแล้ว 2 คัน
    แล้วเวลาเขาเจาะ เขาถอดเจาะหรือ เจาะสดครับ
    กลัวเศษเข้าเครื่องพัง
    บริการหลังการขายดีหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ:)

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้างบไม่สูงก็ฟิกมิกครับ ใช้มาสี่ปี แลมด้าลองมาแล้วก็ไม่เวิคเท่าพาวเวอร์วาวล์ครับ เพราะแลมด้ามันมีโอกาสเจ๊ง ไฟไม่เลี้ยง ก็วิ่งไม่ได้เลย สุดท้ายพ่วเวอร์วาวล์จบ อิอิ

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    หัวฉีดครับ แก๊ส อิน คาร์ ครับ
    ฟัง รายการของ อ.วรพล อยู่ครับ คลื่น 96

---------- Post added at 14:41:45 ---------- Previous post was at 14:41:21 ----------

หัวฉีดครับ แก๊ส อิน คาร์ ครับ
    ฟัง รายการของ อ.วรพล อยู่ครับ คลื่น 96

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อยากติดมั่งเหมือนกัลลลล...:D:D

13. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ตามงบเลย ถ้าให้ดีหัวฉีดเลย.,

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    หัวฉีดดดด ไม่ได้ติด แต่เค้าว่าดีกว่าก็ตามกันไป อิอิ

15. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ใช้รุ่นเดียวกันเลยคับ ผมติดช. ออโต้เซอร์วิส แบบ mix ติดตั้งดี แต่ช่างแก้ปัญหาไม่ค่อยเก่ง แต่ถ้ามีงบก็หัวฉีดเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้