ถามเรื่อง Load แล้วยางกินใน ตั้งอย่างไร

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย witt9, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witt9

witt9 New Member Member

4
    0
    0
    ถามเรื่อง Load แล้วยางกินใน ตั้งอย่างไร? ผม Load โดยตัดสปริง 2 นิ้ว ผมดูแล้วไม่น่าจะตั้งได้น่าจะต้องแก้โดยการทำให้ปีกนกบนมันขยับออกมาจากตัวถังแต่ไม่รู้จะทำยังไง ใครเคยแก้ได้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0

แก้ได้สองวิธีคับ วิธีแรกก้อคือการด้ดคอม้าให้มุมแคมเบอร์กลับมาเปงศูนย์เหมือนเดิมคับ(แต่วิธีนี้ไม่ค่อยแนะนำ)

วิธีที่สองก้อคือการไปสไลด์ปีกนกบนให้สามารถปรับเลือนตั้งค่าได้แบบของ skung 2 คับอันนี้จาดีกว่า ค่าสไลด์อยู่ประมาณ 700-800 ต่อข้างนะคับ

3. witt9

witt9 New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณcesar020 พอจะมีรูปไหมครับ

4. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0

ประมาณนี้อ่ะนะ

5. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ของ เขา แร๊งส์ ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้