ใครมีกิจกรรมอะไรมาเสนอบ้างครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย noy u12, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ภายใน2-3เดือนนี้ อยากให้มีกิจกรรมอะไรบ้างไหมครับ
    เช่น bb gun เพ้นท์บอล ทำบุญ นัดถ่ายรูป หรือแข่งแรลลี่
    จะได้หาข้อมูล ไว้ให้ครับ
    ใครมีไอเดียอะไรเลองเสนอกันมานะครับ
    ส่วนตัวผมเอง อยากให้จัดแรลลี่ ผสมการทำบุญ
    ใช้เวลาในวันเดียวจบ
    แต่ไม่มีความรู้เรื่องเลย
    ของทุกสิ่งจะสำเร็จได้ถ้าทุกคนร่วมใจกันนะครับ:D:D

2. noy u12

2,463
    7
    0
    :D:D

3. noy u12

2,463
    7
    0
    :D:D

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    จะเอาแรลลี่แบบนั้นจริงๆเหรอครับ :welcome:

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ครับครับ.....

6. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    :eek::eek:
    ฝุ่นตลบเลยนะ..............

7. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    -*- ถ้ามีอย่างงี้จิง ผมเข้าร่วมพอจบกิจกรรม รถผมได้จอดอู่อีกนานแน่เลย *0*

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    หือ..........................................เอาจริงดิ...............................

9. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อื้มผม ว่า ปีนี้ เรา ไม่ได้ทำบุญกันเลยนะครับ อยากทำบุญจัง ที่ไหนก็ได้ครับที่เค้าอยากได้ความช่วยเหลือจริงๆ เสนอสถานสงเคราะห์เด็กพิการทางสมอง บ้านราชาวดีครับ นี่เว็บเค้าครับ http://www.rachawadeeying.com/th/index.php

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2010
  10. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    กิจกรรม เผื่อคน น้ำหนัก ตัว เยอะ ด้วย ป่าว ครับ พรี่:D:D:D:D

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โกคาร์ทมะคับ.....จะได้ช่วยจัด...

12. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0

อืม....ในระแวกเดียวกัน............มีเยอะๆเลยครับรั้วติดๆกันเลย อิอิ

13. -DD-Honda

-DD-Honda New Member Member

133
    2
    0
    พี่น้อยค่ะ
    เรื่องแรลลี่ เดือนเคยคุยกะพี่โต้งนานนนนนนมากแล้วค่ะ ว่าเราน่าทำกันนะ
    แต่พี่โต้งเม้นท์มาว่า (นู๋พูดถึงแรลลี่แนวเล่นเกมส์หาอาร์ซีนะคะ)
    - ใช้คนเยอะในการทำงาน ใครจะทำ ใครๆ ก็ต้องอยากเป็นคนเล่น....อืม มันก็จริง
    เดือนคนนึงล่ะที่อยากเล่น

- ถึงมีคนเสียสละประสานงาน แต่คนในคลับเราไม่เยอะมาก จะเหลือซักกี่คนที่ได้เล่นกัน
    ......อืม ก็จริงอีก

- ใช้ทุนค่อนข้างสูง.....อืม มันก็จริง และปัญหาอื่นๆ อีก เดือนเลยอดเอามาเสนอเลย:cry:

ที่จริงตอนนี้อยากเสนออันนี้ค่ะ http://www.thongsomboon-club.com/tsc_activities.htm
    กิจกรรมadventureพียบๆ แต่นั้นก็หมายถึงเงินๆ ในกระเป๋าเราๆ กันอีก เพราะทุกอย่างเสียเงินทั้งนั้น

ทำบุญอย่างที่โกะว่าก็ดีค่ะ ปลูกป่าก็น่าสน จะได้ดูเป็นการเที่ยวแบบเกิดประโยชน์กับสังคมกันบ้าง เด๋วเดือนขอหาข้อมูลก่อนนะคะ แล้วจะมาช่วยเสนออีกทีค่ะ :):) รักนะ จุ๊บุ จุ๊บุ:D:D:D

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไปอ่านหนังสือให้คนตาบอดฟัง.......................ฌป็นกิจกรรมที่น่าสนใจครับ.................ประหยัดงบประมาณแล้วได้ประโยชน์ต่อเพื่อนร่วมโลกด้วย อิอิ

---------- Post added at 15:28:36 ---------- Previous post was at 15:28:21 ----------

ไปอ่านหนังสือให้คนตาบอดฟัง.......................ฌป็นกิจกรรมที่น่าสนใจครับ.................ประหยัดงบประมาณแล้วได้ประโยชน์ต่อเพื่อนร่วมโลกด้วย อิอิ

15. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมว่า ทำบุญคร๊าบบบบ อาทิตย์วันวาเลนไทน์....... ส่วนสถานที่ แล้วแต่ ช่วยกันเสนอมา

16. new@nymph

12,042
    38
    0
    อ่า.............วาเลนไทน์..........ไม่ว่างครับ ตรุดจีนครับ............

17. noy u12

2,463
    7
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆๆกระทู้ครับ:D:D
    ที่ผมตั้งกระทู้มา เพื่ออยากทราบความต้องการของสมาชิก ว่าชอบหรืออยากทำอะไรบ้าง
    จะได้หากิจกรรมร่วมทำกันบ้าง นอกเหนือจากการวิ่งเซอร์กิต เพราะมีเพียงกลุ่มเล็กๆๆกลุ่มหนึ่งที่เข้าร่วม
    อยากให้กิจกรรมนั้นๆมีสมาชิกร่วมๆๆกันเยอะๆๆ นะครับ เจตนามีเพียงเท่านี้:D:D
    และผมก็บอกไปว่าส่วนตัวชอบ อยากลองแบบแรลลี่
    ส่วนแบบที่เหมาะสมกับเราหลายๆๆท่านน่าจะเหมือนที่นู๋เดือนบอกคือแบบครอบครัว หา rc เล่นเกม
    พักซักคืนที่ต่างจังหวัดใกล้ๆๆ ส่วนเรื่องคนทำผมก็คิดเหมือนกัน
    ผมคงไม่เสียสละทำเหมือนกัน เพราะอยากเล่น :D:D
    ก็เลยลองหาๆๆดู ก็เจอเว็บที่รับจ้างจัดอยู่ แต่ไม่ทราบราคาเป็นยังไง
    คาดว่าไม่น่าเกิน5พันต่อสองคนต่อรถหนึ่งคัน น่าจะพอรับกันได้ไหม สำหรับค่าที่พักรวมอาหาร
    และการจัดแข่งให้ ยังไงชอบอะไร ช่วยๆๆโพสกันมาแล้วกันนะครับ
    คณะกรรมการชุดใหม่จะได้มีงานทำ:D:D:D

ตอนนี้ขอเป็นไกค์ก่อนนะครับ ว่าต้องการทางทิศไหนจะได้ไปต่อถูก
    ผมทำช้อยส์ให้ดีกว่านะครับ จะได้ง่ายๆๆขึ้น
    1.แรลลี่ครอบครัว วิ่งหา rc งบประมาณ 5000บาท
    2.ทำบุญ สถานที่ว่ากันอีกที ตามศรัทธา
    3.ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ (ปลูกป่า) งบประมาณ 1000บาท
    4.เที่ยวไร่ทองสมบูรณ์ (มีหลายอย่าง โกคาร์ทก็มี) งบประมาณ 3000บาท
    5. ขออยู่เฉยๆๆดีกว่า (ไม่ว่าง ไม่มีเงิน) ไม่เสียซักบาท

งบประมาณเป็นการคาดเดาส่วนตัวนะครับ อย่าซีเรียส
    โหวตเป็นข้อหลักๆๆดังนี้ละกันนะครับ

18. new@nymph

12,042
    38
    0
    ทำบุญ.........ครับ.......งานใหญ่ ครบ 10 ปีครับ.............................

19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมชอบไปทำบุญ...อิอิ

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    ทำบุญๆๆๆๆ

21. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ทำบุญไหว้พระ .... ไม่ไกลจากกทม.มากนัก ... อันนี้ลองเสนอดูนะครับ :welcome:

22. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    ทำบุญไถ่ โค ก็ดีนะ.....ใครสนใจมาพัทยาได้นะนะ...ไม่แพง 500 เองไถ่ได้เลย.....อบอุ่นได้บุญด้วย สนใจติดต่อได้นะ...ไถ่ โค

23. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    กำลังคิดอยู่........... ครับ

24. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

อยากทำบุญ ที่เกี่ยวกับเด็กครับ,,,,,,,,,,,,,:cool:

แต่ขอเป็นจังหวัดใกล้ กทม ที่ไม่ใช่ที่เราเคยไปกันอะครับ

ขอหาข้อมูลก่อน จะมาแจ้งให้ทราบทั่วกัน,,,,,,,,,,,,,,,,:cool:

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    ข้อมูลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. กล้วย910

3,146
    41
    48

Wow! 500 นี่รวมที่พักรึยังครับ แล้วก็ มีน้ำอุ่นรึป่าวครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 14 มกราคม 2010
  27. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ผมเสนอไว้ใน ใน .com ครับ:D:D:D:D

28. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0

ครับท่านกรรมการ กำลังหาข้อมลู ได้อย่างไรจะแจ้งให้ทราบทั่วกัน,,,,,,,,,,,,,:cool:

29. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    กรรมการ ให้ไว......เร็วๆเข้า....ช้ามากนะ อิอิ

30. noy u12

2,463
    7
    0
    เสียงส่วนมาก ยังคงชอบไปทำบุญกันนะครับ
    รอเสียงส่วนใหญ่อีกนิดนะครับ:D:D

ผมได้ราคาคร่าวๆๆมาแล้วครับ ของเรื่องการวิ่งแรลลี่
    ค่าจัดการทั้งหมด ไม่รวมที่พักอาหาร และถ้วยรางวัล
    30000 บาท จำนวนรถไม่เกิน 50คัน ระยะทางไม่เกิน250โลครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้