++ ถามเรื่องหมุดล็อคพรมชิ้นตัวนอกครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GaB, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากถามว่าหมุดล็อคพรมชิ้นมันใส่ยังไงครับ ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ

แล้วถ้าเป็น EK ตัวธรรมดาๆที่ไม่ใช่ Type R หมุดจะเป็นสีอะไรครับ

ตอนนี้ใส่พรมชิ้นเดิมแล้วมันชอบเลื่อนไปเลื่อนมา รำคาญครับ เลยว่าจะหาพรมชิ้นตัวนอกมาใส่แล้วเอาหมุดล็อคพรมล็อคไว้ซะเลย

ขอบคุณครับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    วัดจากกึ่งกลางน๊อตขาเบาะประมาณ 10 เซ็น เอาคัตเตอร์กรีดพรมพื้นพอประมาณจะมีรูเจาะไว้แล้วจากโรงงานก็ยัดหมุนไปตรงๆๆแนวระนาบได้เลย

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากคราบ

แล้วสีของหมุดมันมีสีแดงอย่างเดียวเลยรึเปล่าครับ หรือมีสีอื่นๆด้วย

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เคยเจอสีดำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้