air flow เสียจะทำให้รถเป็นยังไง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย doozicup, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    รถผม sunny ex saloon คือเครื่อง B14 GA15 ใช่ไหมครับ

จะเอารถไปติดแก๊ส ช่างบอก air flow จะเสียง่าย จริงไหม

ถ้าเสียจะมีผลต่อรถยังไง ทั้งน้ำมันและแก๊ส

แลัวถ้าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

คือตอนนี้อยากติดแก๊สมาก เพราะขับทางไกล แต่ไม่มีเงินพอติดหัวฉีด

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ

ป.ล. ผมอยู่เชียงใหม่ ใครมีอู่แก๊สแนำนำบ้างครับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ติดแก๊สแล้วแอร์โฟร์ง่ายไม่จริงครับ ถ้าติดอย่างถูกวิธีและมีการบำรุงรักษาที่ดี

แอร์โฟร์ GA15 เซียงกงที่กทม.เพียบเลยครับ ราคาไม่เท่าไร

ถ้าแอร์โฟร์เสียอาการที่มี รอบไม่นิ่ง เบาดับ ส่วนมากไม่ค่อยซ่อมครับ จะเปลี่ยนเลย
    :D :D :D

3. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ติดแบบฟิกซ์ ........... หากจูนแบบประหยัดแก๊ส ......... มันจะแบล์คไฟร์เอานะครับ ...........

แบล็คไฟร์ คือ การระเบิดย้อนกลับท่อไอดี (เหมือนไฟแลบออกท่อไอเสีย แต่มันย้อนกลับไปท่อไอดีแทน)

พอมันแบล็คไฟร์ ........... แอร์โฟล จะเหลืออะไรละครับ........... เละ ถ้าหากสงสัย ลองขึ้นแท๊กซี่แล้วถามเรื่องพวกนี้ได้ครับ

ส่วนใหญ่ แท๊กซี่ ท่อไอดี เละ เกือบทุกคันครับ

แนะนำว่า หากไม่เหลือบ่ากว่าแรง แล้วรักรถ ก็ติดแบบ หัวฉีด ครับ แพงกว่า คุ้มทุนช้ากว่า แต่ชัวร์กว่าเยอะครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อาการแบ๊ค เกิดได้ทั้งออกไอดี และไอเสียครับ
    เส้นลวดของแอร์โฟล์มันไม่ได้อยู่ตรงกลาง ถ้าใส่มิกซ์เซอร์แบบครอบ มันเลยอ่านค่าได้ไม่ตรงครับ
    วิ่งน้ำมันเลยไม่ได้เรื่องเท่าไหร่

ติดฟิกซ์มิก มีหลายวิธี แต่ถ้าใช้ครอบปากแอร์โฟล์ แล้วไม่อยากให้เสีย โอกาสมีน้อยครับ
    ลองหาข้อมูลพวกการย้ายมิกเซอร์ หรือเจาะแอรโฟล์ดูครับ

5. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ตามคุณตั๋นเลยครับ
    ในเวปแก็สไทยก็มีข้อมูลเยอะอยู่นะครับ
    ของผมเองติดแบบย้ายมิกด้วยการทำกรองเปลือย
    ใช้มาก็ประมาณหนึ่งปีก็ยังไม่มีปัญหาไรนะครับ
    เครื่องตัวเดียวกันเลยครับ

6. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ของผมระบบดูด+lamda ย้ายมิกซ์ห่าง air flow+เดินท่อไอดีสเเตนเลส ใช้มา2ปีเเระ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย เข้าจูน+เช็คตามปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้