๋JAZZ ถ้าไม่เซ็ทโบ ไม่เปลี่ยนเครื่องทำไงให้มันแรงกว่าเดิมบ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ประมาณว่าอยากทำให้มันแรงกว่านี้นะคับ โดยไม่จุกจิก เกรงว่าเซ็ทโบไปแล้วจะจุกจิก

เปลี่ยนเครื่องก็ เสียตัวรถอีก ถ้าทำไส้ในทั้งหมดจะดีกว่าไหม ใครมีแนวทาง

มาแชร์ความเห้นหน่อยคับ ว่าจะขยับสเต็ปยังไงดี ตอนนี้ก็มี เฮด กรอง แค่นี้

มันก็หายใจลื่นนิดหน่อย อยากขยับสเต็ปแล้วค๊าบบ

2. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ลดน้ำหนักไง... เอาของที่ไม่ได้ใช้ออกให้หมด อิอิ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ท่อ,กรอง,กล่อง สเตปแรกๆผมว่าก็น่าจะขับสนุกแล้วนะครับ

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ตัวไหนครับ...ถ้าเป็นตัวใหม่ผมว่ามันแรงอยู่แล้วน่ะ

402 วิ่งกัน 18

:D:D:D

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมว่าให้กินคล่อง ถ่ายสะดวก ก้ดีขึ้นหน่อย ๆ

6. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ถ้าทำ กรอง ท่อ กล่อง แล้ว......ขับชินแล้ว และไม่คิดเล่นโบด้วย...แนะนำเลยครับ ..แบบงบไม่บานปลาย ทำฝาสูบ พอกแคมองศาใหม่

ก้านถ้าให้ดี เอาไปชุบไนไตร เพื่อ โบอนาคต ...น่าจะขับสนุกขึ้นนะครับ ....

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แจ๊สใหม่ เกียร์ธรรมดา เห็นวิ่งกัน 16 นิดๆแล้วอ่ะครับ:embarassed:

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ฉีดตรัสสิ ฉีดเล่นได้ด้วย...

[media]http://www.youtube.com/watch?v=NSb-zguFWQU[/media]

9. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จัดกล่องดี ๆ ไปซักใบ ก็น่าจะพอแล้วนะคับ สำหรับเครื่องเดิม ๆ

10. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ฉีดไนตรัส

11. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ข้อจำกัดเยอะท่าทางจะเหนื่อยหน่อย...

12. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  13. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    ออโต้จะฉีดได้ป่าวครับแจสใหม่ แล้วกล่องต้องทำด้วยป่าว

14. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    1. ทำเฮดไปแล้ว ก็ตามด้วยท่อคับ
    2. กล่อง
    3. ทำฝา - แต่ถ้าจะใส่แคม หรือพวกชุดวาล์ว สปริง หรือรีเทนเนอร์ แนะนำรอของแต่งสักระยะนึง ช่วงนี้ของ Jazz ทางเมืองนอกยังไม่มีคนทำมาขายคับ ไม่แนะนำให้พอกแคม หรือไปใส่พวกชุดฝาที่ผลิตมาจากจีน เพราะระยะยาวมันก็ไม่เวิร์คคับ
    4. ไนตรัส

น่าจะได้คร่าวๆประมาณนี้คับ คงไม่ได้แรงกว่าเดิมมาก ต้องอย่าลืมว่าเครื่องเดิมๆ NA 1,500cc. มันไปไหนไม่ได้ไกลคับ ถ้าอยากจะแรงกว่านี้ก็อาจจะต้องพิจารณาที่จะก้าวออกจากข้อจำกัดที่ตัวเองมีคับ

ปล. ออโต้ก็ฉีดไนตรัสได้คับ ไม่มีปัญหา ไม่ต้องมีกล่องด้วย แต่ในกรณีที่ฉีดเกิน 75 ม้า ควรมีกล่องเพราะมันต้อง retard ไฟช่วยคับ

15. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    พึ่งรับงานทำคลัทช์แจ๊สใหม่ไปคันนึง จูนกล่องมาคลัทช์เดิมเอาไม่อยู่
    ส่วนตัวผมว่า จูนกล่อง นะครับแต่คงต้องเกียธรรมดาครับ

ส่วนใครอยากเล่น แจ๊สแรงๆ น่าจะวางแผนตั้งแต่ซื้อรถไปเลยว่าซื้อตัวเกียธรรมดามาครับ
    น่าจะดีที่สุดและดีกว่าออกมาหาสับเกียเอาเองครับ

16. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ลูก ก้าน ข้อ

ฝา แคม กล่อง

17. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เชื่อผม แจ้สใหม่ 15 SECไม่ใช่เรื่องยาก

ปัจจุบันล่าสุด 16.2 ครัชเดิม เกียร์ธรรมดา

เดิมสนิทจริง ล่าสุดใส่ครัชOSแล้ว เวลาน่าจะดีขึ้นอีกแน่นอน

http://www.kaezashop.com/viewtopic.php?f=40&t=208

ส่วนเกียร์ออโต้ ดีสุดที่เคยเห็น เดิมเหมือนกัน 17.6

http://www.kaezashop.com/viewtopic.php?f=40&t=215

ลองทำกันดู ไม่ต้องไปเปลี่ยนเครื่องกันหรอก
    ทำนิดSETรถหน่อย ก็OKแล้ว อย่าลืมว่าJAZZนะแรงแต่ ประหยัด

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใช่คับ อิอิ ผมได้ไปรองนั่งรถ เซอกิตมาคับ

ทำฝา กล่องคอม ครัชซิ่ง เกียร์เต็ด วิ่งดีมากๆคับ

---------- Post added at 19:55:01 ---------- Previous post was at 19:54:45 ----------

ใช่คับ อิอิ ผมได้ไปรองนั่งรถ เซอกิตมาคับ

ทำฝา กล่องคอม ครัชซิ่ง เกียร์เต็ด วิ่งดีมากๆคับ

19. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ทำอะไรก็ทำไปอย่าลืมมูเล่ของคุณเชนนะครับเค้าว่าใส่แล้ววิ่งดีทุกคนเลย

20. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    คุณเชน มีทำใส่ ดีเซล ไม๊ครับ ถ้ามีรบกวน pm ค่าใช้จ่ายที่ครับอยากลองอยู่ครับ

เครื่อง isuzu 4JA-1 ครับ

---------- Post added at 10:38:33 ---------- Previous post was at 10:38:18 ----------

คุณเชน มีทำใส่ ดีเซล ไม๊ครับ ถ้ามีรบกวน pm ค่าใช้จ่ายที่ครับอยากลองอยู่ครับ

เครื่อง isuzu 4JA-1 ครับ

21. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รถเล็กๆรุ่นใหม่ๆเด๋วนี้วิ่งกันดีจริงๆ

รู้สึกน้อยใจอีแก่ที่บ้าน T_T

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่ากลัวจริงๆครับ ไม่ธรรมดากันทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้