GRID ชื่อ นี้ บอก คำ เดียว ว่าสุด สำหรับเกมส์ รถ แข่ง

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย JZA80DriftDancer, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    น้ำมันแพง ขอแนะ นำ GRID เกมส์ที่ทำออกมาได้ เหมือน จริง ภาพและเสียง

ออก ทั้ง PC PS3 Xbox360

ปล PC แผ่น Copy เล่นออนไลน์ได้ ขอรับ

ตัวเกมส์ มีรูปแบบการแข่งขันหลายแบบ

สำหรับ ผมชอบ Drift รถ สนาม การแข่งขันมีมากจริงๆ

การเล่นแบบเนื้อเรื่องก็ สุดๆ เช่นกัน

มีการแข่ง การสร้างทีม การดูแล ทีมและรถ

น้ำมันแพงแบบนี้ ใครมีเวลาว่างก็ลองดู GRID เป็นทางเลือก วันว่างขอรับ
    :D:D:D:D:D

2. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ดู น้อง Tunza คนในเวปเรา เล่น Drift ใน PC สิ คะแนน สุดๆ ไปเลย

ใครว่างก็เจอ กัน Online ได้ ขอรับ
    :D:D:D

3. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    หงะ โฆษณาให้ซะงั้น เหอๆ
    ผมก็เล่นใน PC อยู่นะครับ ใครออนไลน์ก็เจอกันก็ทักด้วยเน้อ (แผ่นปลอมก็ออนได้ ก้ากก)
    ผมไม่เก่งนะ ไอในภาพมันฟลุคติดได้ไงมะรุ้ -*- คอมโบ X99 อิอิ

แต่เกมส์นี้มันส์ครับ จริงๆ สมจริงมากเลย ตั้งแต่ ควัน ยัง Damage ยัน การควบคุม หนุกๆงับ สุดยอดเกมส์แข่งรถ

4. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ภาพสุดจิงๆพี่ตี้ ว่างๆจะไปเล่นที่บ้านเลย หุหุ

5. sunautoposh

sunautoposh New Member Member

47
    2
    0
    มันมากครับ

(ซื้อมาเล่นเลยครับไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน)

6. BaKerStreet

BaKerStreet New Member Member

26
    0
    0
    อิอิ น่าจะมีรูปในเกมส์ให้ดูหน่อยน้า
    ผมจัดให้ครับ เ
    ขออภัยครับ ภาพเยอะหน่อยน้า
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2008
  7. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    เยี่ยมเลย ขอรับ อิ อิ:D

8. ผมซื้อแผ่นแท้มาเลยขอรับ ภาพสวยมากๆขอรับ

แต่ว่าผมเล่นได้แค่ด่าน 1 ก้อท้อแล้วขอรับ แบบว่า ทำมัยบังคับรถยากจังขอรับ

เล่นในคอมน่ะขอรับ บังคับรถได้ไม่เกิน โค้ง3 ก้อชนยางรถพังแล้วขอรับ ยางแตกอีกต่างหาก

เครียด พอมีอะไรดีๆจะแนะนำมั้ยขอรับ ชาวดาวเพโคปอง

9. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    อิอิ

ผมชาว เคโรน

มาแนะนำให้ เวลา โค้งยกคันเร่งเลยจร้า เบรคก่อนโค้ง

เวลาก่อนเบรค จะมีไฟแดงๆกระพริบๆ เตือนอยู่ตรง ใต้แผนที่ลองมองดูดีๆ อิ อิ
    :D

10. Tunza!

645
    4
    0
    ไม่ใช่ชาวอะไรที่ว่ากันทั้งนั้นอ่ะครับ กระผมชาวโลก แต่ก็มาแนะนำให้ ^^
    แนะนำ ใน PC ใครใช้คีย์บอร์ด อย่างผม .. แนะนำให้เปิด TC เลยครับ ช่วยได้เยอะ Traction Control อะ
    เพราะถ้าไม่เปิด พอเลี้ยวปุ้บจะหมุนทันที โดยเฉพาะพวก Muscle เร่งออกโค้งที หมุนกระจาย
    แล้วใครเล่นบน PC ก็มาแข่งออนไลน์กัน !!!! Add MSN ผมมาคุยกันก็ได้ครับ
    [email protected] ออนเกือบทุกคืนเลย หงิๆ

11. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    บังคับยากมาก.....ผมท้อเลยเลิกเล่นเลยครับ

12. Tunza!

645
    4
    0
    ซะงั้น เซงเลย หาคนเล่นเยอะๆอยู่
    มันบังคับสมจริงครับ ไม่กิ้กก้องเหมือง NFS ที่เลี้ยงยังไงก็ได้ และไม่บ้าเหมือน GT ที่เลี้ยวยังไงก็ไม่เข้า

13. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    มันแต่งรถเหมือน nfs ได้มั้ยคับ

14. Zentrady_kring

Zentrady_kring New Member Member

7
    0
    0
    แจ่มมั๊กๆ เกมนี้

15. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เอาโค้ดปลดล็อกมาฝากเน้อ.....:cool:

All Muscle Car = MUS59279
    All Drift Car = TUN58396
    Micromania Pagani Zonda R = M38572343
    Play.com Aston Martin DBR9 = P47203845
    Gamestation BMW 320si = G29782655
    Buchbinder Emotional Engineering BMW 320si = F93857372

16. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    น่าเล่นมากมายครับท่าน

แต่ดูจากรูปแล้วสเปกเครื่องคงต้องสูงแน่นอนเลยช่ายป่ะคับ (เท่า Pro Street ผมก้ออดเล่นแล้วคับ)

17. Tunza!

645
    4
    0

รหัสพวกนี้พอเล่นเคลียร์แล้วมันก็ปลดให้เองหงะ ไม่ต้องใส่เลย เหอๆ

แล้วใครมีเพลง Soundtrack เกมส์ Race Driver : GRID มั่งครับ
    อยากได้มากเลย อยากได้ทุกเพลงเลยอะ
    ตั้งแต่ เพลงตอน Menu เพลงใน Garage เพลงตอน Replay จนถึง เพลงตอนที่ดวลกะ Revenwest
    อยากได้ทุกเพลงเลย ใครมีมั่ง ขอหน่อยครับ อยากได้ๆๆๆๆๆ

18. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    น่าเล่นจังหู้

19. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    น่าสน...............

20. Tunza!

645
    4
    0
  21. NewDr@g

NewDr@g New Member Member

8
    0
    0
    เล่นอยู่เหมือนกันยังไปไม่ถึงไหนเลย โดนแต่ภแซงตอนท้ายประจำเลย าพสวยมากๆขอบอก

22. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ว่าจะซื้อแผ่นมาเล่นเหมือนกัน

แต่คอมผม

Spec มัน

AMD Athlon 64Bit 3000+ 1.8 GHZ
    RAM 2 GB
    VGA Card มัน แค่ Geforce 6200 256 MB

เองอะคับ

Spec เท่าที่ พอไหวไหมฮะ หรือ กระตุก กระจายย อะคับผม

23. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    ยก 2 นิ้วให้เลยค่ะ แต่เล่น 360อยู่ค่ะ คงเจอกันยาก

24. Tunza!

645
    4
    0
    ไปดริฟมาอิกรอบ 5555 ว่างจัด
    ช่วงนี้ไปประกาศศักดาให้พวกฝรั่งมันรู้ซึ้งกันทุกคืนเลย ใครเล่นก็นัดกันได้เลย หุหุ

25. moncho9190

moncho9190 New Member Member

23
    0
    0
    มีวิธี เซ๊ตค่า เกี่ยวกับ steering ,accelling ในเมนูตั้งค่า Advance ให้บังคับง่าย ๆ มั้ยครับ ตอนนี้รู้สึก มันบังคับยากเหลือเกิน ผมใช้จอยเล่นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

26. noiseEFX

noiseEFX New Member Member

12
    0
    0
    โหลดบิตมาเล่นตั้งแต่ยังไม่ออกขาย มันส์มากครับ ภาพก็สวยที่สุดที่เคยเห็นมาใน PC
    โดยเฉพาะตอนชนนี่ โหยยยยังกะชนจริง

เล่นตอนแรกอาจจะยากนิดเพราะเน้นสมจริงไม่ใช่ Arcade style เหมือนพวก NFS
    แต่จับทางไปสักพัก(เหมือนหัดขับรถใหม่เลย 555) ก็เริ่มเข้าที่
    (แต่ได้รถใหม่ก็จับอาการของรถใหม่อีกนิด ซ้อมๆหน่อยครับ แต่ละคันCharacter ไม่เหมือนกัน)

ยังไม่เคยออนไลน์เลยครับ คงมันส์น่าดู แต่ไม่ค่อยว่างเล่น ตอนนี้เพิ่งขึ้นไปแท่นระดับบนสุด เองเริ่มยากแล้วแฮะ
    รับประกันความมันส์ครับ

คุณ Tunza Drift เทพมากกกกกกกกก ซูฮกเลยยย

27. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    ผมก็เล่น 360 ซื้อแผ่นแท้มาเลย เจอกานอิ อิ:D

28. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ตกลงการควบคุมของมันเป็นยังไงอะครับ

คือผมเซ็งกับneedforspeed น่ะครับ มันเป็นเกมส์มากไปหน่อย

ของแบบGTมากกว่า ถ้าGrid มันให้ฟีลแบบGT ผมก็อยากลองดู
    แต่แผ่นแพงง่ะ เลยต้องแน่ใจจริงๆ ถ้าซื้อที กินมาม่าไปนานเลยผม T_T

29. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    มาลอง Test ที่ BayLagoon Room ก่อนได้พี่ อิ อิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้