ถามครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ---บุคคลทั่วไป---, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    1.เครื่องเดิมติดรถมีรหัสอะไรบ้างครับ
    2.ถ้าได้เครื่องเดิมมาจะวางเครื่องไรได้บ้างครับ
    3.เครื่องแต่ละตัวเดิมๆ กินน้ำมันกี่โล/ลิตรครับ
    4.พอดีจะซื้อรุ่นนี้ครับช่วยแนะนำออฟชั่นต่างๆของแต่ละรุ่นหน่อยครับจะใช้ดูเวลาไปซื้อ
    5.มีเว็บอื่นนอกจากเว็บนี้มั้ยครับ
    ปล.เน้น EP71 ครับ
    (ขอโทษทีครับถามเยอะเลย และ ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

1. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    1. เครื่องเดิมของ 71 มีสองตัวครับ มี 2E คาบู กับ 2E TURBO เป็นแบบหัวฉีดแล้วครับ
    2. ใส่ได้หลายตัวครับ แบบประหยัดก็ 4E - 5E FE เลยถ้าจะเอาแบบขับสนุก + มันๆก็ 4E -FTE เลยครับ
    3.ข้อนี้ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรครับรู้แต่ตัว 4E - FTE เกียร์ AT. วิ่งในเมืองได้ไม่เกิน 10 km/l ส่วนเกียร์ MT ในเมืองได้ประมาณ 12 km/l ครับ

ปล. รู้เท่านี้ครับรอท่านอื่นมาช่วยตอบอีกที

2. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ของผม 4 e fte auto วิ่งทางไกลต่างจังหวัดประจำความเร็ว 100-140 / 14-15 ก .ม./ลิตรครับ

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    จัดไป

4. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    มาถูกทางแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้