ช่วยหาคำตอบที่นะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นัทหนองแขม, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รถผมมันมีอากาศเข้ามาที่ถังพักหม้อน้ำอะครับ เวลาเปิดผาถังพักออกแล้วมันจะมีน้ำดันออกมาอะครับ
    มันเป็นอะไรครับวันนี้ก็พึ่งเปลี่ยนวาล์วน้ำไปนะครับคิดว่าจะหายแต่มันกลับไม่หาย มันเป็นอะไรอะครับช่วยผมที่นะครับ ลมในถังพัก:cryมีตลอดเลยนะครับปวดหัวมากๆๆเลยครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ :cry:

2. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ไม่เคยเป็นแฮะ
    อัพไป

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ลองเช็คจากหมดตังค์น้อยๆก่อนก็ได้ครับ . .

ลองดูฝาหม้อน้ำว่า หมดสภาพรึยัง . . บางที ฝามันอาจจะหรอยยกเปิดให้น้ำดันไหลออกมาจากหม้อก่อนกำหนดสเปกก็ได้ครับ . .

ก่อนหน้านี้ มีเหตุอะไรมารึป่าวครับ . .

อย่างเช่น หม้อน้ำรั่ว . . . .

4. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ใช่ประเก็นผาแตกปะครับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไม่ใช่หลอกครับ

ลองแบบป้อมว่าเลยครับ ฝาหม้อน้ำ อะครับ

6. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    เช็ควาวล์ฝาหม้อน้ำอาจจาหมดอายุ
    เปลี่ยนใหม่เลือกอุณหภูมิให้เหมาะสมที่จาเปิดระบาย

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ฝาหม้อน้ำเสียหรือเปล่าว ฮะ

8. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ตามคำแนะนำครับ

9. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    อืม..เคสใหม่นะนี่ แต่รุ่นปี2004 ไม่มีฝาหม้อน้ำนี่นา ถ้าเกิดอาการนี้ จะทำยังไงดีนี่

10. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพไป

11. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    อยากรู้ด้วยครับ อัๆๆ

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    1Jz Gte ครับ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขั้นต่อไป . . ทดลอง ติดเครื่อง แล้วดึงเหล็กวัดน้ำมันเครื่องดูว่า

มีอะไรผิดปกติ พุ่งออกมาทางเหล็กวัดน้ำมันเครื่องมั้ย . .

ลองทั้ง เครื่องเย็ฯ และ เครื่องร้อนนะครับ . . แล้วมาบอกอาการต่อ . . เดี๋ยวมีคนมาช่วยวินิจฉัยนยต่อครับผม . .

14. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

หุหุ . . Option นี้ น่าเลือกน่าสนจริงๆ . . :sad:

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  16. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอฟังด้วยคน

17. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    คิดได้ 2 แบบ

1 แบบ ดวงยังดี เปนแค่ ฝาหม้อน้าม

2 ฝาแตก ( ลองเปิดฝาหม้น้ามทิ้งไว้ สตารทเครื่องทิ้งไว้

มองที่เปิดฝาหม้อน้าม ลงไป ถ้ามีฟอง ... น่าจะ ฝาแตก คัฟ )

รอฟังบทสรุปครับ เป็นไรหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้