สอบถามเรื่องลิ้นหน้า SIR หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tiewpairach, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    ลิ้นในภาพ เปณของ SIR ใช่ป่าวครับ

ถ้าไม่ใช่ ช่วยบอกที ว่าเปณของไรครับ

... มีคนบอกว่า ลิ้นหน้า SIR ตัวในภาพนี้ จะเปณอีกสเปคหนึ่ง คล้าย ๆ ของ TypeR อ่าครับ

ยังไงขอความรู้เกียวกับลิ้นหน้า หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

2. Tiewpairach

34
    0
    0
    รอผู้รู้อยู่ครับ

3. tg36294

tg36294 New Member Member

18
    0
    0
    ลิ้นหน้า SIR ครับ ผมเคยไปซื้อที่ TRC เหมือนกับในรูปมันเขียนว่า
    ลิ้นหน้า SIR EK LEV น่ะครับ

4. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    เป็นทรง SiR คับ แต่ว่าเป็นของก็อปไม่ใช่ของแท้ SiR ของแท้ก็คือทรงศูนย์บ้านเรานั้นเอง จะมีจุดยึดตรงกับรูตำแหน่งด้านล่างของกันชนคับ

5. Tiewpairach

34
    0
    0

ใช่ครับ ผมก็สั่งซื้อทาง TRC เช่นกันครับ

แต่ไปถามใคร เขาก็ว่าไม่ใช่กันหมด

6. Tiewpairach

34
    0
    0

ขอบคุณมากๆครับ สงสัยผมคงจะซื้อมาผิดละ :cry: :cry: :cry:

7. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    แล้วคุณ x ek96 ซื้อมาจากศูนย์ไหนคับ ผมก็กำลังหาอยู่คับ ของผมมันเสียรูปหมดแล้วคับ อยากเบิกใหม่คับ

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของในรูปที่มาจากร้าน trc เป็นทรง sir ครับ
    แต่นี่หละเหตุผลที่ของปลอมมันต่างจากของแท้ บางอย่างแทบดูไม่ออก แต่บางอย่าง ของจากบางร้าน
    มันก็แตกต่างกันชัดเจน ผมก็เคยเห็นครับลิ้น trc ทรง sir แค่ดูจากติ่ง 2 ข้างก็แทบจะไม่เท่าของแท้แล้ว
    ลองหาดูของแท้มือ 2 ในนี้ก็ได้ครับ เห็นขายกันอยู่หลายคนเลยฮะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2010
  9. Tiewpairach

34
    0
    0

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บความรู้ครับ

11. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ผมซื้อจากในเวปนี้อะคับ เป็นของใหม่แกะกล่อง ซื้อมา 2500-คับ แต่ตอนนี้หายากแล้วคับ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใช้แล้วครับอย่างที่คุณ x ek96 ตอบมาตอนแรกเป็นลิ้น sir แท้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้