เป็นไหมครับ มีรถซิ่งแต่อยากมีรถบ้าน มีรถบ้านแต่อยากมีรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เป็นไหมครับ มีรถซิ่งแต่อยากมีรถบ้าน มีรถบ้านแต่อยากมีรถซิ่ง
    ตอนนี้ผมเป้นอยู่ครับ คือเรื่องของเรื่อง ตอนแรกใช้ 171 + 3S-GE เกียร์เต็ด
    โช้ค Jic กระบอกทอง พาร์ทรอบคัน UDS เบาะ SR3 DEFi 4 ตัว ช่วงล่างยูรีเทรน
    ค้ำหน้่า 3 จุด + 2 จุด + ค้ำกลาง แต่ขับไปสักพัก อยากได้รถบ้านเดิมๆ ขับสบาย
    เลยตัดใจขาย ไปถอย A33 ออกมา (เล่นว่าตัดกำลังตัวเองหมด จะได้ไม้่ต้องแต่งมาก เพราะ A33 ของแต่งมันน้อย แต่งแรงลำบาก) เพราะอยากขับนิ่มๆ แต่พอใช้ไปสักพัก
    เวลาเห็นรถซิ่งผ่านไปแล้วรู้สึกว่าอยากกลับไปขับอีก วัน วันเปิดดู เวปขายรถของ
    RC นี่แหล่ะครับ แลัวอยากได้ อยากแลก แต่ดันติดที่รถยังอยู่ในไฟแนนท์อยู่
    ประกอบกับ ราคารถ รุ่นนี้ตกมากจนน่าใจหาย แต่บางครั้งก็คิดว่า ขับแบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว
    สบายดี นิ่มก็นิ่ม แต่เสียอย่างเดียวครับ มันอืดเหลือเกิน อนาคตหวังจะได้เครื่อง
    VQ 35 DE มาใส่ ก็คงจะหวังสูงเกิน ถ้ามีเข้ามาราคาคงแรงน่าดู และดูเหมือนจะมี
    เข้ามายากด้วย เพราะคนไม่ค่อยเล่น
    เฮ้อ! ชีวิต เพ่ิงมารู้ว่าตัวเอง ยังไงก็ขาดรถซ่ิงไม่ได้ เพราะม้นอยู่ในสายเลือดแล้วครับ ทำใจต่อไปครับ
    ตอนแรกเพื่อนก็เชียร์ให้ถอย IM แต่ดันไม่เอา เพราะใจตอนนั้นอยากขับเดิมๆ
    เพื่อนเคยมีความรู้สึกนี้บ้างป่าวครับ

2. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เคยเป็นบางเวลา และบางอารมณ์ ครับ

ตอนนี้ก็เลยทำแบบครึ่งๆ กลางๆ ขับสนุกนิด สบายหน่อย

พ่อ แม่ นั่งได้ ไม่แข็งมาก ไม่หนวกหูมาก แค่พองาม

แต่ผมว่า พวก IM'za กับ EVO มันตอบโจทย์ได้นะครับ

เดิมๆก็แรงแล้ว แถมยังแอบสบายๆ ได้อีก แต่ของเล่นมันเยอะเหลือเกิน

ไอ้เรามันจะอดใจไว้ ให้ขับเดิมๆ ไม่ไหวเอาสิครับ

3. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ผมก็เป็น มีรถเี้ตี้ยโหลด ก็อยากได้กระบะ4x4 สูงๆ
    พอได้ 4x4 ก็อยากไปขับเตี้ยโหลด
    สรุปมีมันทั้ง 2 คันเลย วันใหนอยากเตี้ย อยากสูง
    เลือกมันตาม อารมณ์เลย อิอิ

4. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ก็นะมันแล้วแต่บางอารมณ์จริงๆน่ะแหล่ะครับ อิอิ

5. เค้าถึง ทำที่จอดรถ ไว้หลายคันไง.....

6. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เหมือน กัน ค่ะ

7. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ต้องสลับกันใช้ ขับรถบ้าน ขับนานๆไปก้ออยากขับรถซิ่ง
    ขับรถซิ่งนานๆไป ก้ออยากขับรถบ้าน

ต้องมีไว้ทั้ง 2 คน ถึงจะดี ตามอารมณ์ ขึ้นอยู่กับว่าสถานที่ไป จะไปที่ไหน
    อิอิ

8. อย่างงี้ ต้องทำ รถบ้าน แอบซิ่งแล้วละ อิอิ

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    รถซิ่งเวลาจะใช้งานจิง ขับไปทีก็น่ะ ท่อก็ดัง ครัชก็แคร้งๆ แคมก็บึบบับ ไม่กดซะบ้างหัวเทียนบอดอีก โช้คก็ซึมซับทุกอนูของถนน สรุป.............ใช้อีผุผุ ขับไปไหนมาไหนสบายใจกว่า รถซิ่งเอาไว้ซิ่งแม่งอย่างเดียวเลย เหอๆๆๆๆ

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รถซิ่งผมจอดบ้าน ไป เรียบร้อย

ใช้แต่รถบ้าน ขับใช้งานเอา แต่วันไหนอยากซิ่ง

ก็เอารถ ซิ่งออกมาขับ สบายดี

11. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ตอนนี้อยากขับรถเดิมๆนิ่มๆอ่ะครับ เลยขับแต่MU7 ส่วนรถแต่งเก็บจอดไว้ในโกดัง

12. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ต้องมี 2 คัน อะคับ ถึงจะตอบโจทย์นี้ได้ เมื่อก่อนผมก็เป็นทำไปทำมารถซิ่งจอดคับ แล้วขับรถติดแก้สไปทำงาน เหอๆ

13. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ผมเชื่อ ว่าเป็น แบบ นี้ เกือบ ทุกคน คิคิ

14. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมก็แก้ปัญหาโดยมีมันทั้ง 2 คัน 2 แบบ เลย
    ตัวแรง ส่วนใหญ่ จอดไว้ชื่นชม นาน ๆ ก็ออกกำลังกาย เทค ซักที
    ใช้รถจ่ายกับข้าวซะเป็นส่วนใหญ่ ประหยัดน้ำมันไว้ก่อน

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เป็นเหมือนกันคับ คุยกะหลายคน ก็เปงแบบนี้

นี่เลยตั้งเป้าว่า ควรจะมี

รถซิ่งๆไปเลยคันนึง เอาไว้ แรด....

รถ 4 WD คันนึง ไว้ออก ตจว

รถ เก๋ง บ้านๆ สักคัน ใช้งานทั่วไป

แล้ว 2 ปาตู อีกคัน เอาไว้ กินลมกะแฟน...

สามอันแรกมีแล้ว ถึงแม้มันจะเก่าๆ

เหลือก็แต่อันสุดท้าย นี่แหละ :D:D:D

16. ผมก็เป็นคับ

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าใช้งานในชีวิตประจำวัน โชคดีผมใช้รถบริษัท ส่วนรถตัวเอง "เอาไว้ลัลล๊า" อย่างเดียวครับ

18. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    เหมือนกันคะ ต้องมี 2 คัน ขึ้นไป

19. NEANG

NEANG New Member Member

188
    1
    0
    เมื่อก่อนก็เคยเป็นครับขับ accord 97 2ก้อนดีดีแต่ทำไปเยอะนะครับเครื่องก็เลยพังตัดสินใจขาย

เพราะถ้าเอาตังไปว่างเครื่องใหม่อีกรอบก็กว่าจะจบก็เป็นเกือบแสนอีกรอบสู้เอาไปขายแล้วรวมเงินวางเครื่องก็เกือบ300000แล้วก็เลย

ถึงขั้นขายแล้วจะไปออกรถธรรมดาธรรมดาก็เลยไปออกรถใหม่

แต่พอถึงเวลาเอาเข้าจริงเห็นพวกแซดใส่นี่แม่ง

ก็ต้องทำอะไรกับรถซะแล้วก็กับไปเริ่มทำคันใหม่อีก

คันเก่าก็ทำซะหมดแล้วเริ่มเบื่อก็ขายแต่มีคนบอกเสียดาย

ผมยังเสียดายเลย

ตอนนี้ก็เริ่มทำใหม่อีกครั้ง

ผมว่านะพวกที่ขับรถแต่งนะเวลาเบื่อรถตัวเองหรือเริ่มชินก็ให้ไปนั้งรถเมย์สักอาทิตย์คอยดูเถอะจะโหยหารถตัวเองทันทีเพราะรถผมนะพอเริ่มเบื่อก็ชนทุกทีกว่าจะซ่อมเสร็จก็เป็น2-3อาทิตย์

คุณลองคิดดูนะเวลาที่คุณขายรถแล้วมีเต็นมาขับรถคุณไปโรงรถมันจะโล่งโล่ง

ผมนะรอรถใหม่ตั้งหนึ่งเดือนเวลาคิดถึงมันก็ยังไปนอนที่โรงรถเลย

แต่ตอนนี้ก็รักคันใหม่มากเดทุกวันนะครับ

20. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เหมือนกันคับ

แต่มี คันเดียว

เร้ย ต้อง แบบว่า สลับของแต่ง ถอดเข้าถอดออก 55

เป็นจริงๆ

อยากมันส์อยากท่อดังๆ แต่บางทีใช้งานก็อยากเงียบ

ช่วงล่าง ชอบเตี๊ยๆ แต่ขับใช้งานมัน ครูด ตลอดเร้ย สงสารรถ

พาร์ทชอบใส่นู้นใส่นี้ สรุปใช้งาน แตกกระจายเป็นรอย น้ำตาเล็ด

ภายในรื่อเกลี่ย เบาๆๆ ซิ่งๆๆ

สรุป เสียงดังรำคาญ เอากลับมาใส่เหมือนเดิม เงียบขับสบาย

สรุปชิวมากขับรถบ้านได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์ ไม่เกิน

รื่อกระจาย ทำเป็นรถซิ่งอีกรอบ 55 วนไปวนมา อยู่แบบเนี๊ยอะคับ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าความคิดนี้เป็นเกือบทุกคนครับ
    ยิ่งเล่น RCWEB ด้วย อิอิ เห็นแล้วอยากเล่นรถซิ่งมากๆ
    ต้องมี 2 คันเลยครับจะได้ตอบโจทย์นี้ได้ดีที่สุดครับ

22. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ผมมีรถบ้านให้ใช้ที่บ้าน แต่ไม่ชอบใช้ ไปไหนมาไหน จะพยายามเอารถซิ่งออกอย่างเดียว ใจมันชอบ ลูกเมียก็บ่น

แต่เขาก็รับได้ เพราะเขาเลือกเรามาเป็นสามีแล้ว บ่นไปก็ไม่ทันแล้ว เราเปงของเราแบบนี้ จะให้ทำไงละ

23. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เป็นครับ
    มี2คันเลย คันนึงใช้งาน อีกคันนึงจอด
    แต่คันใช้งานทะลึงคล้ายรถซิ่งอีก แต่ยังดีตรงงติดแก๊ซ ประหยัด

24. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    รถบ้านพร้อมซิ่ง....อิอิ

25. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ผมขายตาโต ออก new jazz ออกมาก็แต่งอีก แต่ว่าไม่แรงเหมือนคันเก่า ไม่เตี้ยเท่าคันเก่า นั่งสบาย เพลงเพราะ
    แต่ก็ยังต้องหารถซิ่งไว้อีกคันอยู่ดี

26. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    กูไม่ช่วยมึงรื้อโรลบาร์นะ ช่วยไส่เข้ารอบเดียวพอแล้ววววววว

27. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ถ้ามีทั้ง2คันทุกอย่างจะจบครับ เพราะผมก็เป็น

28. เคยครับไว้ซิ่ง1คันใช้งาน1คัน

ไปๆมาๆเหมือนกันทั้งสองคัน

หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญญาซ่อมขายไปซะ1คัน

29. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากได้ Vigo หรือ Fortuner ไว้ใช้งานอีกคันครับ เอาแบบสูงๆจะได้รูดตลอดทาง:D

30. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เป็นเหมือนกัน

คันซิ่งจอดส่วนใหญ่ใช้รถบ้าน แล้วต้องอัดอั้นอารมณ์ไว้ อย่าเอาคันรถใช้งานไปทำอีก อิอิ

---------- Post added at 11:38:52 ---------- Previous post was at 11:38:37 ----------

เป็นเหมือนกัน

คันซิ่งจอดส่วนใหญ่ใช้รถบ้าน แล้วต้องอัดอั้นอารมณ์ไว้ อย่าเอาคันรถใช้งานไปทำอีก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้