+++ ถามผู้รู้เรื่อง GAUGES DEFI +++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy_rx_7887, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ผมอยากทราบว่า GAUGES DEFI แบบในรูปอ่ะครับ

สามารถทำอะไรได้บ้างราคาของใหม่และมือสองแรงป่าวครับ

พอดีเคยเห็นว่ามีคนเคยใส่สวยดีอ่ะครับชอบๆ

แต่ไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้บ้าง

( ขอบคุณมากๆครับ ) :):):):):)

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ข้อมูลครับ สะท้อนกระจกครับเเต่กลางวันจะถั่วๆหน่อยนะครับ
    วัดรอบ วัดความเร็ว วัดอะไรต่างๆเท่ากับDEFI 6 ตัวครับ(เเต่ต้องมีเซ็นเซอร์ ทุกตัวครับ)
    เลือการเเสดงผลได้ 2 อย่างไม่สามารถเเสดงผลพร้อมๆกันได้ครับ
    เหมือน รุ่นdisplay linkครับ เเต่display link หล่อกว่า
    อิอิ ข้อมุลเพิ่มเติมครับ
    http://www.nippon-seiki.co.jp/defi/product/concept/concept_top.html

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    น้าเป้ สุดยอดดด อิอิ

4. boy_rx_7887

742
    86
    0

ขอบคุณครับ

แบบนี้การที่ผมมี DISPLAY อยู่แล้วก็ดีกว่าใช่ป่ะครับ :):):):):)

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยดีครับ แบบนี้หล่อแล้ว

6. mhad_jrs

mhad_jrs New Member Member

104
    2
    0
    แหมลูกค้าตอบกันเอง เป้ ตอบได้ดีมาก บอยจะซื้อไปทำไรหว่า
    ตอนนี้พี่อยู่ที่ต่างประเทศ ยืมคอมเพื่อใช้ ( USED-PARTS TH )

USED-PART ถูกใจสิ่งนี้
  7. god army

3,198
    77
    0
    ขอบคุณทุกcommentครับ อิอิ
    ปล.พี่รัตน์มีเเซวด้วยอย่าลืมอาหารกระป๋องผมนะพี่

8. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0

อาหารกระป๋อง หรือ จ.. กระป๋อง

ปล ผมแซวเล่นๆนะครับ อิอิ
    :D

9. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    Link Display กับ VSD ก็คือๆ กันแหละครับ ต่างกันที่วิธีการแสดงค่า "ออกทางจอ" กับ "สะท้อนออกที่กระจก" เท่านั้นเองครับ :D

ถ้าจำไม่ผิด VSD จะไม่แสดงค่า boost นะครับ (เคยลองกดดูแล้วมันไม่โชว์ มีแค่ วัดรอบ, ความเร็ว, Water temp, Oil temp, Oil press, Ext temp และก้อ Fuel press อ่ะครับ)

10. god army

3,198
    77
    0

เเต่ผมเอาจริงๆครับ :cry: เข้าทางเลยคับ

11. boy_rx_7887

742
    86
    0
    ผมก็ว่าแล้วว่าเมื่อวันที่ 21 โทรไปหาทำไมพี่รัตน์ปิดเครื่องหว่า

ที่แท้ก็ไปอยู่ต่างแดนนี่เอง :):):):):)

12. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    link display สวยงามน่าใช้มากเลย ตัวเล็กนิดเดียวแต่แพง

13. god army

3,198
    77
    0
    ผมว่ามันก็โอนะครับ ใช้ประโยชน์ได้จริงๆครบๆถ้าราคามันจะหนักก็หนักที่senserนี่เเหล่ะ รวมๆเเล้วก็หลายอยู่

14. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    น้าเป้ อยากได้ก็ไม่บอก เด๋วจัดให้ครับ

15. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ที่มีอยู่ก็สวยแล้วน่ะครับ

16. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ของพี่ที่ใส่อยู่ก็สวยอยู่แล้วนะ รึว่าเบื่อแล้วยกให้ผมก็ได้นะ อิอิ

17. god army

3,198
    77
    0
    น้าเอกสะสมเหรอมาเเบ่งกันดมมั่งดิ :sad::sad:

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รู้แต่ว่า สวย อะครับ :D

19. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ตอนนี้ราคา DEFI ของใหม่ แพงมากๆ ของมือสองมีน้อย ไม่มีของเลย ไปเที่ยวนี้ ได้ของใหม่มา 2 เก่า 2 ชุด
    ยังเป็นเกจ์วัดที่ฮิตติดตลาดเหมือนเดิม
    ปล. สำนัก GREDDY ที่ญี่ปุ่น ........ เรียบร้อยแล้วนะครับ

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อย่าบอกนะครับว่า ปิดกิจการไปแล้ว :cry::cry::cry::cry:

21. god army

3,198
    77
    0

เสร็จเลยพี่ งานนี้:sad:
    ปล.พี่รัตน์pmที่อยู่ให้ผมหน่อยพี่

22. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    น่าใช้ดีเหมือนกันแหะ

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ตัวสะท้อนกระจกอ่ะ มันจะมี ฟิลม์สีมืดๆ แผ่นเล็กๆ ติดอยู่ด้วย ถ้าไม่มีก็ยังเห็นนะกลางคืนชัดแจ๋วเลย

วัดได้หมด ทุกอย่าง ความเร็ว รอบ Press Temp Ext.

แต่ที่สุดที่ชอบมาก Multi Display Link สวยวุ้ย

http://www.defi-shop.com/product/concept/concept_top.html

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้