เกือบชนกับมอเตอร์ไซค์ ทำไมไม่มองไฟแดง ขับไปได้ยังไง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 31 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมรอไฟจราจรไฟเขียวแล้ว ผมขับออกไปเห็นสังเกตุ ไอ้เค้าขี่มอเตอร์ไซค์ขับผ่านทางตรง ก็ผมเกือบชนรีบหยุดแล้ว และตกใจมากก็โมโหเค้า ทำไมไม่มองไฟจราจรไฟแดงก่อนค่อยไฟเขียว เค้าไม่ค่อยสนไฟแดง ขับไปเลย ผมเกือบชนเลย ในใจอยากมาด่าเค้า " มึงไม่รอจราจรไฟแดงหรอ อยากตายเนอะมึง บ้าไปแล้วเนี้ย " :mad: ปล่อยเค้าให้กรรมไปเลย ก็ช่วยไม่ได้เลย ผมเกือบชน ในเวลา เกือบเที่ยงคืนกว่าๆ แต่ปลอดภัยและไม่เป็นไรมาก

ผมบอกเตือนให้พวกRCW ต้องสังเกตุอะไรบ้าง ต้องระวังตัวให้ดีๆๆนะครับ ถ้าโดนชน ก็ให้ไปทำบุญที่วัดดีกว่านะครับ ผมเป็นห่วงในพวกRCWนะครับ ผมจะง่วงแล้ว แล้วเจอกันใหม่ บาย

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เค้าชอบลักไก่กันครับ ผมเวลาจะผ่านแยกแบบเดี่ยว ๆ ไม่กล้าขับเร็วนะ กลัวจังหวะบวก
    แบบที่ จขกท เจอ เป็นพวกชอบแถมครับ เคยเห็นจะ ๆ เลยหนนึง ยังจำท่าเบรคแล้วเอาขาถีบรถกระบะได้อยู่เลย

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    บางทีไฟยังไม่เขียวเเล้วรถมันเริ่มออกตัวไปเเล้ว ทำให้เราเหมือนตัวเกะกะขวางทางคันหลังยังไงก็ไม่รู้

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นเยอะมากเลยคับ ลักไก่ ไฟไม่ทันเขียวเลย

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    สำหรับผม พอไฟเขียวปุ๊ป ผมมองซ้าย ขวาก่อนเลย เสียว... พวกลักไก่วิ่งมา

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ชนนนนนนน

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมชนลอยมาแล้วเมื่อต้นเดือนกระเด็นเลย มอไซไม่มอง ไม่เบรก ไม่สน สอยมันซะเลย หายเสี้ยนไป

8. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    มันเรียกว่า ลักไก่ หรอครับ งง อธิบายหน่อยครับ

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมเพิ่งเจอมา ไอ้กระบะคนงาน ที่ถนนวิภาวดี ผมวิ่งใต้ทางด่วนโทลเวย์มา ไอ้หมานรกบ้านนอกสมองควายนี่ มันจะเข้ามาจากฝั่งซ้าย ไอ้ผมก็แซงซี๊ดอยู่ซ้ายสุดหนีคันหน้าขับช้า กระบะเวรก็เสียบขวาเข้ามาเลย ทั้งๆที่ผมยิงยาวเลนซ้ายมา คันหน้าผมก็กระบะหนีรถเต่ามาเหมือนกันก็ตามๆกันไป เสียบพรวดไม่มองก่อนเลยกระบะหน้าผมเกือบชนมันหลบได้ พอกระบะหน้าพ้นไปมันก็ดันกระดึ๊บกะเสียบเลยมาอีก ผมก็ตามตูดมันเบรคหน้าทิ่มบีบด่ายาวไป นรกมากๆถ้าเจอคนฉุนๆหน่อยผมว่ามีโดนยิงแน่อะไอ้เวรนั้น

10. zrsw

zrsw New Member Member

28
    1
    3
    ขับกลางคืน ต้องระวังมาก ๆ พวกชอบฝ่าสัญญาณไฟ เยอะ.........

11. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ต้องระวังเลยอ่ะคับ

ผมขับผ่านแยก แตะเบรกตลอดเลยอ่ะ กลัวๆ

12. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ลักไก่
    ความหมาย

(ปาก) ก. หลอกล่อให้หลงเข้าใจผิด, ใช้อุบายลวงให้หลง, (มักใช้แก่การกีฬา) เช่น ยิงลูกลักไก่, ถือไพ่แต้มต่ำ แต่เพิ่มเค้าเพื่อให้อีกฝ่ายหนึ่งเข้าใจผิดว่าตนถือไพ่แต้มสูง (ใช้แก่การเล่นโป๊กเกอร์หรือเผ).

13. seila4club

997
    47
    28
    ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้ว :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้