หางหลัง Mugen FD

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BIGBOSS_ANNY, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    อยากจะถามพี่ๆว่า Coupe เนี๊ยะ!!!

ใส่หางหลัง Mugen FD ได้หรือป่าวคับ

ใส่แล่วมันจะเด๋อ!!! มั๊ยคับ

2. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ผมว่า มันจะใหญ่ไปป่าวอะ อิอิ แต่ ผมมีความคิดอยากได้หางหลัง DC5 มาลอง ดูอยุ่เหมือนกัน 555

3. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    ต้องลองดูคับ 555+

4. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ทั้ง DC-5 และ FD2 ระยะฐานล่างได้ทั้งคู่คับ แต่โดยส่วนตัวผมว่า มันจะแปลกตา รึป่าวคับ คงต้องลองเทียบละมั้ง
    ปล.รึว่าหมายถึงหางหลังทรงGT ของ MUGER TYPE-R อะคับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เด๋อ สุดๆ ไม่เหมาะ อย่างแรง
    รถเรารูปทรง เล็ก เพียว สวย
    FD ใหญ่ อวบ
    เอามาใส่ ดูเท่อ ทะ ตายเลย
    พูดตรงไปป่าวอะ

---------- Post added at 09:37:22 ---------- Previous post was at 09:37:07 ----------

เด๋อ สุดๆ ไม่เหมาะ อย่างแรง
    รถเรารูปทรง เล็ก เพียว สวย
    FD ใหญ่ อวบ
    เอามาใส่ ดูเท่อ ทะ ตายเลย
    พูดตรงไปป่าวอะ

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มันจะดีเหรอคับ แหะๆ ใหญ๊ ใหญ่

7. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0

มันก็พอได้นะพี่ 555+ วันนั้นผมเห็น 4DR ใส่ก็ไม่ใหญ่ทะไหร่นะ City นี่เพียบเลย ES อีก
    หรือว่าผมชอบอะไรที่มานแปลกๆ 555+ ;););)

8. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    DC-5 สวยดีคับของ Mugen ทรง GT น่าสนมั่กๆ แต่ราคาแพงจิง T-T

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตอนใส่อ่ะถึงหนองคาย เลยครับ พอขันน๊อตเสร็จ ข้ามสะพานมิตรภาพไปเรียบร้อย

10. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    Plz post the pics, I wann see it:)

11. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    อ่ะนะใส่ปั๊บ ได้ไปเที่ยวไกลจัง :D:D:D

12. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    ใส่แบบย่อส่วนคับ ไม่ใช่ใส่ของ FD เลย ทีพวก ES กับ City ชอบใส่กันคับ :cool::cool::cool:

13. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ^

อ๋อออ ลองดูคับ บะหมียังทำมาหลายรสให้คนเลือกเลย ลองเลือกดูตามความชอบเลยคับ

14. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    แล้วแต่ชอบครับ
    ถ้าชอบก็จัดเลยครับ
    แต่ส่วนตัวผมว่า ดูไม่ค่อยเข้ากับ Si อ่ะคับ

Joice++Jum

15. punkskate007

3,546
    1
    0
    ใส่แล้วเอารูปมาให้ดูหน่อยนะคับ

16. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

พี่อ๋อม ตอบได้โดนมา ชอบอะ มุขนี้ขอซื้อเลยนะ ฮาๆๆ

สำหรับน้องวา คงคิดไม่ต่างจากเืพื่อนๆเท่าไหร่คะ รู้สึกไม่ค่อยเข้ากับ Si

แต่อย่างที่คุณจ๊อยว่าแหละคะ ถ้าชอบก็จัดไป อย่าลืมเอารูปมาลงให้ชมด้วยนะคะ

17. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ผมเคยเห็น City TypeZ เขาใส่นะเป็นอันเล็กกว่าของ FD ก็เข้ากับตัวรถดี แต่ใส่กับ Coupe แล้วไม่แน่ใจว่าจะเข้ากันไหม ส่วนผมเล็ง DC2 ไว้อ่ะ

18. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าเอาจริง เลือกร้าน ดีๆ หน่อยครับ
    ไม่งั้น ชิ้นงานจะหนาๆ ซิ่ง mugen FD
    มันก็หนาอยู่แล้ว ไฟเบอร์ นี่ยิ่งหนา
    เข้าไปใหญ่เลย เด๋วจะไปเที่ยวไกล ตามที่ อ๋อม ว่านะ

19. punkskate007

3,546
    1
    0
    รอรูปๆ

20. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    โดยส่วนตัวมันดูตลกอ่ะคับ แต่บางคนอาจดูสวยก้อได้ ต่างจิตต่างใจอ่ะคับทำมะดา

21. punkskate007

3,546
    1
    0
    ใส่มายังเอ่ย

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้