ช่วยด้วยครับ (รถร้องแล้วไฟเบรคค้าง)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 14 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีวันนี้จอดรถได้แป๊ปนึง ยามก็ไม่ได้ดูรถ อยู่ดีๆรถก็ร้องได้ประมาณ 3 นาที พอไปปิดรีโมทรถก็พบว่าไฟเบรคค้างไม่ยอมดับ ต้องถอดแบตออก อยากทราบว่าเกิดจากอะไรและมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ไปร้านเขาจะคิดค่าบริการเท่าไหร่ครับ:cry:

1. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    สวิตซ์ไฟเบรค อาจจะค้างหรือเสียครับ

ซ่อมได้ไม่กี่ร้อยบาท

---------- Post added at 09:24:55 ---------- Previous post was at 09:24:39 ----------

สวิตซ์ไฟเบรค อาจจะค้างหรือเสียครับ

ซ่อมได้ไม่กี่ร้อยบาท

2. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    หมุดตรงสวิตช์ไฟเบรคหักหรือเปล่าลองตรวจสอบดู อยู่แถวๆหลังแป้นเบรค ดูจากรูปตรงลูกศรสีแดงนะครับ เบิกศูนย์เปลี่ยนเองได้ ราคาประมาณ 70 บาท

3. Sam_EK

Sam_EK New Member Member

22
    0
    0
    รถติดสัญญาณกันขโมยมาใช่มั้ยครับ ของผมเคยเป็นเหมือนกัน จะไปดูหนังจอดรถในห้าง ลงจากรถจะเข้าห้าง กดรีโมทปิดประตูไม่ได้ ไฟเบรคค้าง วันนั้นเลยไม่ได้ดู กลับมาตรวจเช็คเองพบว่าเป็นที่สวิตช์ไฟเบรคมีลูกยางตัวนึงมันกรอบแล้วก็แตกหลุดออกจากขาเบรค สวิตช์ไฟมันเลยไม่แตะ ผมเลยไปซื้อตัวใหม่มาจากศูนย์ (จำราคาไม่ได้ล่ะ แต่ไม่แพง) กลับมาเปลี่ยนเองหายสนิทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้