ถึงคุณ toku เรื่องทำสีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย aeo@scb, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    พอดีได้คุยกับคุณต๊อกเรื่องจะทำสีใหม่.....แต่แกกำลังลังเลว่าจะทำสีอะไรดีเข้าตำราว่าจะรักพี่ก็เสียดายน้องระหว่างสี ดำ ขาว เทา เทา 8 MR.....พอดีผมมีรูปรถพี่น้องในคลับแทบทุกสีเลยครับ......ลองพิจารณาดูเพื่อตัดสินใจว่าสีไหนถูกใจที่สุด........................:cool:

ตกลงตัดสินใจไม่ได้เพราะชอบทุกสี ใช่มั้ย,,,,,,,,,,55

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  2. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    สีเทา 8 mr สวยดีครับชอบเหมือนกันแต่ราคาแพงใช้ได้เลย แพงกว่าสี ขาวหรือดำอีกเคยคิดจะทำแต่ราคา
    มันสูง

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18

พูดถึงสี คิดถึงสีแดงของรถ คุณบอย เลย สีรถผมเพิ่งทำมาใหม่ๆ
    ซิงๆ แดง 6.5 ทอมมี่ พอจอดเทียบกับรถท่าน เท่านั้นแล สีที่ว่า
    สดๆ หมองไปเลย เป็นสีแดงที่แสบลูกตามาก ยิ่งมองยิ่งปวดตา!!:eek:

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่าทำสี ตามเฉดต้นฉบับ ของอีโว ดีกว่าต๊อก เลือกเอาซักสีหนึ่ง สวยงามทรงคุณค่า
    แต่ไหนๆแล้ว ก็อย่าเป็นแกะดำเลย ทำสีขาวออกมาให้เหมือนๆกัน ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย 5555...

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    555............. เอางั้นเลยน่ะทั่นประธานพี่โอ๋..... เอาแบบว่าตามใจแฟนด้วยเลยน่ะเนี่ย..... อะไรกัน ไปกัน แปดคัน ขาวล่อไปเจ็ดแระ......

พี่โอ๋ครับ ก็...... ขอบคุณน่ะครับ ตัดสินใจยากสุดๆ เพราะทำครั้งนี้ ใจก็คิดว่าจะอยู่กับมันอีกซักสองสามปี ทำเล่นๆคงไม่ได้ละ

ใจจริงก็เห็นด้วยกับท่านประธานน่ะที่ว่าเอาเฉดต้นฉบับของอ๊โวตรงรุ่นเลย.... ดำ เทาควันบุหรี่ (รถแฟนก็สีเนี่ย) ขาว แดง เฮ้อออออออออ ยากๆๆๆๆๆ เลือกยากเฟร้ยยยยย

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แดงงงงงงเลยครับ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สีอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สีขาว

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    สีดำ ดีแล้ว พี่ หา พวก 555555555

9. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    สีขาวจำเจนะครับ อิอิ

10. toku

1,101
    4
    0
    ขัดใจแฟนแล้วครับ เลือกเทาดำแล้วละ.......ตัวเลือกเพียบบบบบบ
    ทั้งของ 8MR (ไหงราคามันแพงกว่าเฉดอื่นหว่า)
    ทั้งของ Triton ตัวใหม่
    มีเทาดำของฮอนด้า อีกแหนะ.......

11. aeo@scb

874
    6
    0
    ต๊อก...........ก่อนพ่น......หาฝาถัง 8 MR ไปให้ช่างสีที่ เมธียนต์ เทียบ.......รับรอง.....เหมือน.....ในราคา Triton...................อิอิ

ทำสีเสร็จ........อย่าลืมทำสีแม็กซ์เป็น ทองหม่น ด้วย.......รับรองเข้ากับ เทา MR .......เหลือเกิน.................55

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2009
  12. toku

1,101
    4
    0
    หว่าววววววววววววววววววววววววว

แจ่มครับพี่โอ๋....... ตัดสินใจได้แล้วละ

13. aeo@scb

874
    6
    0
    ต๊อก........ไหนๆก็จะเสียตังค์แล้ว.......เลยเอาแบบกันชนหน้ามาให้เลือกอีก......ชอบเชียร์ให้เพื่อนเสียตังค์....ช๊อบ ชอบ..............55.........:cool:

14. toku

1,101
    4
    0
    ม่ายช่ายแบบที่ผมพูดถึงอ่ะครับพี่โอ๋........ ช่องด้านซ้ายตัวนี้มันตรงกะทางเข้าของออยล์พอดี.... แต่ตัวที่ผมว่า ของ direzza ช่องมันจะตรงกะทางออกของลมที่ผ่านออยล์อ่ะ

แต่ ตัวที่พี่โพสต์นี่ พึ่งจะเคยเห็นน่ะครับ แปลกดี ของรัยหว่า

15. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    หวัดดีครับพี่ต๊อก ทำสีเสร็จยังครับ:D

16. aeo@scb

874
    6
    0
    รายงานผลหน่อยครับ.....ต๊อก.......ถึงขั้นตอนไหนแล้ว.......และ......เลือกสีอะไร.......รอดูอยู่ครับ.............:D

17. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    พี่ต๊อกน่าจะยังไม่ได้ทำ เนื่องมาจากของบประมาณไม่ได้ เพราะที่บ้านอยากได้สีขาว

18. toku

1,101
    4
    0
    อ่ะ รู้จิง................
    สรุปแล้ว ขอทำบ้านก่อนครับ รถทีหลัง :eek: :(

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ซ่อมบ้านคือข้ออ้าง แต่ที่บ้านอยากได้สีขาวคือเรื่องจริง
    สรุปตอนนี้พี่ต๊อกกำลังใส่เกียร์มั...

20. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ไม่เลือกสี 8mr แล้วหรอครับ

ผม pop เองครับ (เด็กน้อยที่อู่พี่ไผ่)

21. toku

1,101
    4
    0
    สี 8mr เป็นสีที่สวยมากครับ ยังอยู่ในตัวเลือก ขี่กันอยู่กับ เทาโวสองปี92 ครับ แต่ ....ต้องทำบ้านเสร็จก่อนครับ

22. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    แมนก้อปัญหาเดียวกะพี่ต๊อกเลย

เอาเหลืองเหมือนเดิมรึเทา 9MR ดี

เอ้ะ รึเเดงดี ^^ เลือกยากจัง

23. toku

1,101
    4
    0
    เอาละ วันนี้ได้ฤกษ์เอารถเข้าทำละ คุยกันไว้ว่าเดือนกว่าๆเลย.... เดินย่ำต๊อก โหน BTS โบกแท๊กซี่กันมันส์ละงานนี้......

อ่า ไม่เอาแระสี เทา 8MR ..... ขออนุรักษ์นิยมซะหน่อย ขอเป็น เทาโวสองละกัน ตรงรุ่นเลย .... แต่ว่า.... เอ่อ พี่โอ๋ครับ บอกช่างเค้าว่างัยน่ะครับ แบบว่า หากระทู้เบอร์สีไม่เจอแล้วอ่ะ ไม่รู้ย้ายไปไหนแล้ว

24. aeo@scb

874
    6
    0
    ต๊อก......ดูที่กระทู้ติดหมุด ตามนี้ครับ......... ติดหมุด: ข้อมูลสำคัญเกี่ยวกับ Evolution ( Evolution Information )............ข้างบน........ต๊อกก็โพสไว้ด้วย.......:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2009
  25. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ออก มาหล่อๆ เลยนะพี่

26. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองเอารองพื้นที่อู่ใช้ พ่นบนเพลทชิ้นงานตัวอย่างและผสมสีเทา พ่นดูเหลื่อมสีก่อนต๊อก
    เพราะเรารู้แต่codeสี แต่ไม่รู้เบอร์รองพื้น
    รถสีเข้มเบอร์รองพื้นสำคัญมาก จะทำให้ออกมาดูสวยครับ

27. toku

1,101
    4
    0
    อืมมมม ใช่ครับ ขั้นตอนรองพื้นเลย .... เด๋วจะเอาไปคุยที่อู่ละ

อ่า แต่ว่า ยังสับสนอยู่เลยครับพี่โอ๋

สีเทาเข้ม นี่มันใช้ชื่อ และ รหัสว่าอะไร ระหว่าง

Queen Silver Pearl และ Grace Silver Metallic กับ Pyrenees Black Pearl

:confused:

28. Mitsi

Mitsi New Member Member

13
    0
    0
    ช่วยตอบครับ ควีนซิลเวอร์ ผิดถูกประการขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค้าบบ

29. aeo@scb

874
    6
    0
    ทำสีเสร็จแล้วเนี่ย ถ่ายรูปมาอวดหน่อย รวมถึง ห้องเครื่องสเตปล่าสุด โบ 8 ลูก 9 โบออฟ 9 Fcon Map Sencer อยากเห็นจริงๆๆๆๆ

30. Jome1

Jome1 Guest

0
    0
    0
    K. ต๊อก ทํา Bo 8 กับ EVO1-3 ยุ่งยากมากไหมครับ ของผมไอ้เฒ่า EVO2 สังขารเริ่มไม่ไหวแล้ว สนใจ step K.ต๊อก มากครับ ช่วยแชร์ข้อมูลหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้