*** สอบถามเรื่อง Upgrade ระบบเบรคหน่อยครับ ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    คือรู้สึกว่าเบรคเอาไม่ค่อยอยู่อะครับ อยากอัพเกรดระบบเบรคหน่อย แต่ในงบที่ไม่สูงมาก ถ้าผมเปลี่ยนหมือลมเบรคเป็นชั้นครึ่ง+ผ้าเบรค NA-Pสีชมพู + น้ำมันเบรค DOT 4 จะเพียงพอไหม หรือมีผ้าเบรคแบบอื่นแนะนำไหม แต่ Bendix metal king ไม่เอานะครับ เคยใช้แล้ว ไม่ค่อยชอบ เพราะมันจะลื่นๆตอนยังเย็นอยู่ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. khunballz

khunballz New Member Member

13
    0
    0
    เข้ามารอชมด้วย

3. INITIAL_D

207
    2
    0
    ลืมบอกไปว่า ดิส 4 ล้อ ครับ เครื่อง B serie

4. http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=680351

เบรค PORSCHE น่าจะพอครับ

5. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่เกรงว่างบจะสูงเกินไปนะครับ เพราะต้องทำรถต่ออีกหลายอย่าง พอจะมีแบบอื่นไหมครับ ที่ไม่แพงมาก

6. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    จะเอาพอแบบไหนละครับ
    มันมีหลายพอ

1 คาลิปเปอร์ h22 + จาน ผ้าซิ่ง
    2 เบรค 4 pot ไล่ไปเรื่อย ตั้งแต่ Skyline Porsche ยัน Brembo Ap ProjectMu

ลองไล่ๆๆไปเรื่อยๆๆก่อนก็ได้ครับ จากสเต็ปต้นๆๆ ถ้าไม่พอก็ค่อยไล่เปลี่ยนไปเรื่อยๆๆ แต่จะหลายบาทอยู่

ข้อ 1 น่าจะเพียงพอต่อการใช้งานแล้วหล่ะผมว่า ไม่เกิน 5 พัน - หมื่น

7. INITIAL_D

207
    2
    0
    แล้วแบบที่ 1 ที่ แนะนำ มันจะใส่แมกซ์ ขอบ 15 ได้ไหมอะครับ กลัวติด แล้วงบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ แล้วแบบที่ผมคิดไว้ยังไม่พอใช่ไหมอะครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

8. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
  9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    NSX ครับ สวย ดี ราคาไม่ แรง แต่หา ยากชิบ

10. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ลองเปลี่ยนผ้าเบรคเกรดดี ๆ ก่อนครับ เช่น Dixcel,Endless

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แนะนำจาก exp
    ชุด H22 ก็พอแล้วสำหรับเครือง B เหลือๆครับ งบไม่มากด้วย

ขอให้ตัดสินใจได้เร็วๆ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  13. INITIAL_D

207
    2
    0
    THANK YOU VERY MUCH FOR ALL COMMENT NA KRUB. I WIIL MAKE A DICISION KRUB.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้