ขอสอบถามเรื่องคำโช๊คหน่อยครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kee_bo_civic_ek_96, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kee_bo_civic_ek_96

kee_bo_civic_ek_96 New Member Member

7
    1
    0
    จะถามว่าด้านปฏิสิทธิภาพ การใช่งานอะครับบ คำโช๊คกับคำตัวถังอะครับใส่แบบไหนดีครับ เอาใส่แล้วมีผลดีอะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใส่แล้วแตกต่างมั้ยขึ้นอยู่กับพื้นฐานรถด้วยว่าช่วงล่างเป็นยังไง และคนขับจับอาการรถเก่งมั้ย หรือถ้าอยากลองก็หามาใส่ซักเดือนนึง (แบบใช้รถประจำ) แล้วลองถอดออกแล้วจะรู้ว่าใส่กับไม่ใส่ต่างกันมั้ย

ส่วนจะใส่ค้ำโช็คหรือค้ำตัวถังก็ได้ครับ ไม่ต่างกัน

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อ้อ! ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ :)

4. ถ้าใส่อันละพัน สองพัน ซื้อมาใส่เถอะครับ ถือซะว่าดีกว่าไม่มี ไม่เสียหลาย

ถ้าจะใส่อันละหมื่น เพื่อหวังให้รถมันขับดีขึ้น ผมว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ค้ำโช้คหรือค้ำตัวถัง จะเลือกใส่อันไหนก็ได้ครับประสิทธิภาพไกล้เคียงกันครับ แล้วแต่ความชอบ

6. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ผมใส่มันทั้งสองอย่างเลยรู้สึกดีขึ้นครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวัสดีคับสมาชิกใหม่ ชอบก็จัดเลยคับผมว่าใส่เเล้วดูเเข็งเเรงมากขึ้นมากกว่า

8. kee_bo_civic_ek_96

kee_bo_civic_ek_96 New Member Member

7
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้