ไฟเตือนหน้าปัด show

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย High Voltage, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. High Voltage

High Voltage New Member Member

5
    0
    0
    ปกติขณะบิดสวิทช์กุญแจครั้งแรกไฟเตือนที่หน้าปัดจะ show ทุกดวงแล้วดับไปแต่มีไฟเตือนลักษณะเป็นรูปเครื่องยนต์ติดค้างตลอดใครเคยเจออาการเดียวกันบ้างครับ คืออยากทราบความหมายว่าคืออะไรและแก้ไขอย่างไรครับ
    ไฟที่ show ตามรูปครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เป็นไฟเตือนเอนจิ้นคับ ต้อง อ่านโค้ดดูอีกทีคับว่า โค้ดเท่าไหร่ ส่วนวิธีอ่านโค้ด ลองหาในอินเตอร์เน็ทดูคับ (รอรุ่นใหญ่มาตอบคับ จะได้ แม่นๆ)

3. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เอาเป็นว่าตามลิ้งค์ไปละกานนะคับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=698557
    หลังจากแก้แล้ว ถอดขั้วแบตไว้ซักครู่นะคับแล้วค่อยใส่ แล้วลองติดเครื่องดู

4. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ไฟเตือน engine นั้นละคับถูกต้องแล้ว แต่ต้องลอง check code ดูคับ เข้า อู๋ที่มี ที่ check code เลยคับ จะได้รู้ อาการซ่อม คับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตามที่พี่มิว บอกเลยคับแม่นแล้ว อู่เช็คโค้ดที่ผมพึ่งไปทำวันนี้ ปากซอยโชควัย ร่วมมิตรเลยคับมีคอมเสียบ ไม่ต้องมานั่งนับไฟโค้ด กระพิบ ราคาถูกงับ

6. High Voltage

High Voltage New Member Member

5
    0
    0
    ข้อมูลดีมากเลยครับขอบคุณครับ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

นอกจากไฟ Engine โชว์แล้วมีอาการอื่นอีกไหมคะ

แล้วก่อนหน้าจะโชว์ ได้ไปทำอะไรมาก่อนรึป่าว เช่น ไปทำท่อมา

เพราะบางครั้ง อาจเกิดจาก สาย Oxygen Sensor หลุดตอนไปทำส่วนของ Catalytic

เอาเป็นไปรีบเอารถไปเชคดีกว่าคะ อย่าปล่อยไว้นาน เรื่องเล็กอาจจะเป็นเรื่องใหญ่ได้

8. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    เป็นเหมือนกับผมเลยครับ ของผมเป็นที่ Oxygen sensor ตัวแีรกครับทั้งในส่วนที่เป็น heater ก็ขาดแล้วก็ตัวเซ็นเซอร์ไม่ทำงานครับ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวข้องกันหรือเปล่ากับที่ Heater ขาด ตัวเซ็นเซอร์ก็เลยมีปัญหาด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้