ใครเคยโดนแบบนี้บ้างป่าวอะ( เข้ามาช่วยกันระบายหน่อยเน้อ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aw2218, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    ดีครับ...เพื่อนสมาชิกทุกคน มีใครเคยโดนแบบเราบ้างป่าวอ่ะ แบบว่า จอดรถแล้วจู่ก้อมีใครม่ายรู้ มาชน มาแถๆ ให้เป็นรอย ทั้งรอยแมว รอยแบบเปิดประตูม่ายระวังแล้วขอบประตูเค้ากระแทกรถเราเป็นรอยลักยิ้มเลยอะ ทั้งกันชนหน้า หลัง ไม่เว้นแม้แต่ ฝากระโปรงหลัง แบบลักษณะคล้ายๆ เอาของมาวางแล้วลาก ครูดเป็นรอยเลยอ่ะคัฟ เรานะ..ทั้งแต้มสี ทั้งเข้าอู่ พยายามตามเก็บรอยเหล่านี้อยู่ประจำ แต่ก็ยังไม่วายโดนเล่นอีก ตั้งแต่มีรถนะ ทำสีจนเงินจะหมดตัวอยู่แระ..ตั้งใจว่าจะทำครั้งนี้สุดท้ายแล้ว เหนื่อยใจสุดๆ เลยอ่ะ
    เวลาจอดก็ระวังแล้วนะ พยายามไม่ไปจอดเบียดกับใคร ก็ยังโดนอีกจนได้..
    เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า..ใครเจอกันบ้างรึป่าวอ่ะ มาบ่นๆ เพ้อๆ กันให้ฟังบ้างจิ
    แล้วอยากถามครายก็ได้ว่า...1.รู้จักอู่ฝีมือดีๆที่เคาะ หรือดึงไอ้รอยลักยิ้ม ออกมาได้ มีปะ
    2.เวลาตอนเช้าๆ สตาร์ทรถแล้วออกตัวไม่ได้อะครับ เครื่องจะสั่นแล้วดับทันทีเลย ต้องอุ่นไว้สัก 5 นาทีก่อน รอจนเครื่องหายสั่น จึงแล่นออกไปได้ มานเพราะรัยเหรอ ซ่อมไงอะ แพงป่าว ช่วยมาบอกกันมั่งนะ
    ขอบคุณทุกๆ คนล่วงหน้า ไว้เด่วพรุ่งนี้จะมาอ่าน..บายๆ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เคยนะ...เจ้าลูกชายกะหลานชายเราเองนี่แหละ...ล่าสุดเด็กแถวบ้าน...เอาแฮนด์บีเอ็มเอ็กมาครูดแก้มซ้ายเป็นแนวยาวเกือบยี่สิบเซ็น...
    ไม่เห็นกะตา...ไม่งั้นไปตามผู้ปกครองมานมาจ่ายตังแระ...เห็นตอนจะล้างรถ...ลูกชายเป็นคนบอกว่าใครทำ...แต่ไม่มีหลักฐาน...
    ครั้งนึง...เจ้าลูกชายตัวดี...ด้วยความหวังดียังไงไม่ทราบ...ตั้งแต่ตอนเอารถมาใช้ใหม่ ๆ ตั้งแต่ปีที่แล้ว..ฝนตกใส่รถเปียก...
    คุณลูกชายเล่นเอากล่องกระดาษขวดเครื่องดื่มบำรุงสุขภาพ...สวมเป็นปลอกแขนสมมุติตัวเองเป็นหุ่นยนต์ทรานฟอเมอร์...
    แล้วก็เอามาเช็ดน้ำออกจากรถ...แม่เจ้า...กล่องกระดาษครูดบั้นท้ายเจ้า P11 บริเวณเสาอากาศลายเป็นแผนที่ประมาณ 1 ตารางฟุต...
    ส่วนอีกอันก็เมื่อตอนขนของย้ายมาชัยภูมิ...เจ้าหลานชายไปช่วยเก็บของ...ดันเอากล่องพระไปวางไว้กระโปรงท้าย...
    แล้วใครก็ไม่รู้...มาขยับกล่องเลื่อนแทนที่จะยก...เลยเป็นรอยครูดยาวเกือบฟุต...เซ็งงงงง...
    ที่น่าโมโหคือ...เป็นฝีมือลูกชาย...กะหลานชายเราเอง...ส่วนเด็กแถวบ้าน...ไม่มีหลักฐานเอาผิด...
    แต่ดูแล้วก็คงจะน้อยกว่าของท่านมาก...ก็น่าเห็นใจท่านอยู่ไม่ใช่น้อย...

คำถามท่านสองข้อ...ผมตอบแบบฟันธงเลย...ป๋มไม่รู้ก๊าบ...รอกูรูมาเฉลยนะท่าน...หุหุหุ...อันนี้แค่มาช่วยระบายเจ๋ย ๆ

3. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เข้าใจคนรักรถครับ ของผมก็เคยโดน แต่ของผมไอ้คนทำมัน......มัน.............มันแย่มาก...............มันแพ้ปอสี่.............เย้ยไม่ใข่......มันใหญ่กว่าผมครับ.........มันใหญ่มาก..............ใหญ่ที่สุด.............เวรี่บิ๊ก.............โอ้ยทนไม่ไหวแล้วโว้ย.....................มันคือแฟนผมค้าบบบบบบบบบ.......พี่น้อง..........(พี่อุ้ยด้วย) หุหุ

4. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    คนบางคนไม่มีความระมัดระวังทรัพย์สินของคนอื่น และไม่มีความรับผิดชอบ ขอให้คนกลุ่มนี้เจอกับรถของตัวเองบ้าง (ไม่รู้มันจะรู้สึกหรือเปล่า)

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เจอประจำได้แต่ทำใจ พี่มณีครับ เวลาที่ผมเปิดประตูก็ระวังไม่ให้โดนคันอื่นนะ แต่ผมไม่ได้ห่วงทรัพย์สินของคนอื่น ห่วงประตูผมเองมากกว่า ไอ้พวกนั้นรถตัวเองมันก็คงไม่สนใจแหล่ะ

6. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    เจอเป็นประจำ ดีนะที่รถสีอ่อน ถ้าเป็นสีดำแบบตาม คงเครียดตาย
    เคยเจอเด็กเวรที่ไหนก้อม่ายรุ กรีดเลยคับ ย้ำว่ากรีดถึงสีชั้นในเลย ว่า -วย มันจะบอกมั๊งว่าของมันใหญ่ อันนี้ไม่ได้จอดเกะกะด้วยนะ จอดในช่องดิบดี โดนพร้อมกัน 5 คันรวด จอดในห้างไม่รู้ยามไปตายอยู่ที่ไหน ด่าใครก้อไม่ได้ โมโหสุดๆ ร่องรอยแผลเพื่อนสมาชิกเห็นแล้วพากันปวดใจแทน กว่าจะได้ทำสีใหม่ ต้องติดสติ๊กเกอร์ทับอยู่ตั้งนาน อันนี้ก้อต้องทำใจ จอดที่ไหนก้อดูกันดีๆแล้วกันค้าบ :)

7. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    น่าฉงฉานกันทั้งนั้นเลย...เหมือนกันทุกคน...หัวอกเดียวกัน...นี่แสดงว่า..เรายังเซ็งได้อีกใช่ปะ..อิอิ
    เรายังดีที่ยังไม่เจอ ...วย อะ ม่ายงั้น คงโดนแฟนฆ่าทิ้งซะแร้ว โทษฐาน ดูแลลูกไม่ดี ปล่อยให้คนอื่นมาทำลูกสุดที่รักได้..เหอๆ
    ว่าแต่...ไม่มีครายรู้จริงๆ เหรอว่า ..เครื่องสั่นตอนเช้าๆ ตอนออกตัวอะ ต้องแก้ไข ยังไงเหรอ... ครายรู้มาตอบให้กระจ่างหน่อยจิ..นะๆ พลีสสสส

8. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ต่อไปคิดว่าเวลาจอดจะต้องระมัดระวังให้ห่างเพื่อนสักนิด อ้ายที่ม่ที่จอดพอดีคัน เลี่ยงได้ผมเลี่ยงนะ ไม่อยากมีปัญหาครับ

9. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมเพิ่งทำสีใหม่ออกมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ โดนเหมือนอะไรขูดข้างประตู ขัดก็ไม่ออก หาเจ้าภาพไม่ได้ เซ็งเป็ดเลย :cry::cry::cry:

10. dokapon2524

dokapon2524 New Member Member

37
    0
    0
    เคยโดนเหมือนกันค่ะ โดนแบบเต็มๆๆจอดอยู่เฉยๆที่บ้านเช้ามา...ใจหายวาบ.....มันชนแบบไม่มียั้งกันชนหน้ายุบ ดุ้งไปถึงตัวรถไฟหน้าแตกด้านขวาไฟเลี้ยวไม่ต้องพูดถึงที่สำคัญ..............ใครทำ!!!!!!!!.............ต่อเอาไปเข้าอู่ทำเสร็จได้5วันโดนอีกแบบเดิมอีกเเต่เบาหน่อยกันชนหน้ายุบ....ปัจจุบันยุบยังก็อยู่ๆยังงันงะ........T_T

11. MisterFakeMan

MisterFakeMan New Member Member

10
    0
    0
    เมื่อวานผมพึ่งโดนรถมอเตอร์ไซค์ส่งแก๊ส ชนกระจกมองข้างฝั่งคนขับมาครับ ฝาครอบล้อหน้าขวาแตกกระจาย (รถผมเดิมๆนะครับ) ฝากระโปรงหน้ารถยุบเป็นทาง.. ก็เศร้านะครับ เพราะทุกวันยังรู้สึกผิดต่อรถอยู่เลยที่ดูแลไม่ดีพอ มาโดนแบบนี้อีก เซ็งสุดๆครับ

12. noobip

noobip New Member Member

11
    0
    0
    ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาของคนมีรถนะครับ รถผมก็โดนเหมือนกัน ทั้งคนทั้งหมา ทำเป็นรอย
    แต่ก็คิดซะว่า เป็นเพียงรูปกายภายนอกเท่านั้นครับ
    ตราบใดที่ยังวิ่งสบายดีอยู่ ผมว่าก็โอเคแล้วครับ อย่าไปเครียดกับมันเยอะนักครับ

13. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    รถเป็นโดนบรรไดอลูมิเนียมล้มใส่ กระจกข้าง แล้วมันรูดลงมาประตู เศร้ามาก T T เห็นกับตาใจหายแว๊บบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้