สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่านมีใครพาเจ้าตัวเล็กไปเที่ยวไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย 2.2vtec, 3 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    เล่าให้ฟังบ้างครับแล้วกลับมาแล้วอย่าลืมเช็ครถด้วยนะครับจะได้อยู่กัยเราไปนาน ๆ

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ ครับ

ไปมาแล้วครับบบไปจังหวัด เลย มา เชียงคาน
    บรรยากาศเหมือน ปายเลย ตอนเช้ามา ทะเล หมอก ด้วย ครับ แต่ไม่ได้ข้ามไป ลาว เพราะว่า เหงว่าถนนไม่ดี ต้องใช้ค่าใช้จ่ายเยอะ(ค่าด่านผ่านทางหลายจุด) ละต้องทำเรื่องขอเข้า อารายอีกไม่รู้ เห็นเค้าว่ามา เลย กลัวๆเลยไม่ได้ข้ามไป)

แต่ไม่ได้เอา เจ้าตัวเล็กไปครับ พอดีไปกับครอบครัว กะจะเก็บเจ้าตัวเล็กไว้ไปกับ Club ครับ อิอิ

เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูอีกทีครับ พอดีวันนี้ไม่ไหวละ

3. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    อยู่บ้านซ่อมลูกรักครับ ไม่ได้ย่างกายไปไหนเลย

4. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    ไปดอยปุย@ปาย

เด๊ว มารีวิวหั้ยดู หึ หึ

...

5. l3adl3oy_Ken

l3adl3oy_Ken New Member Member

8
    1
    0
    มานั่งแถวหน้ารอชมรูปครับ

6. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    โอย ไม่ว่างเลยคับ ติดภารกิจพิเศษ ที่บ้าน 7 วันเต็มๆเลยครับ

จะเข้าไปบ้านพี่เทพยังไม่ได้ไปเลยยยยย

---------- Post added at 21:01:37 ---------- Previous post was at 21:01:22 ----------

โอย ไม่ว่างเลยคับ ติดภารกิจพิเศษ ที่บ้าน 7 วันเต็มๆเลยครับ

จะเข้าไปบ้านพี่เทพยังไม่ได้ไปเลยยยยย

---------- Post added at 21:02:02 ---------- Previous post was at 21:01:37 ----------

7. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    รูปตามมาแล้วครับบบ

เริ่มออกเดินทางตอน 3ทุ่ม ของคืนวันศุกร์ที่ 1 ของปีครับ ไปถึง อ.เชียงคาน จ.เลย ตอนเช้าเลย

ไปถึงก็เห็นมีนักท่องเทียวอยู่หลายเลยยยย กำลังรอทำบุญกับอยู่ครับ

เดินเล่นให้หายเหนื่อยจากการเดินทาง ซักแปบก็เริ่มหิวละ เลยเดินหาร้าน อาหาร

จัดการกับอาหารเมื้อเช้าเสร็จก็ เดินเดินในตัวเมืองครับ

เดินเบื่อ แล้วก็ไปแก่งคุดคู้ ต่อครับ

เสร็จแล้วก็เริ่มง่วงเลย ขับรถหาที่พัก เนื้องจาก ที่พักในตัวเมือง เต็มหมด เลยต้องออกมาหาที่พักนอกเมือง เลยไปได้ที่พักอยู่ 1ที่ เป็นทางขึ้น ภูหอก ครับ หลังละ 300 บาท มีที่จอดรถกว้างๆ แล้วนอนไม่จำกัดคน 555

เลยจองแล้ว นอนทันที 555

ตื่นมาก็ เข้าตัวเมืองไปเดินเล่นครับ

เที่ยวเสร็จก็นอนเอา เพื่อจะรีบตื่นเช้ามา ดูทะเลหมอกตอนเช้าครับ .....................................................

ตื่นมาอีกที แม่เจ้า 7โมงกว่า(คิดว่าไม่ทันละ) เลยออกมาดูนอกห้องพัก

เลยรีบขับรถขึ้นภูหอก เพื่อจะมาดูทะเลหมอกครับ

ขึ้นมาถึงเห็นนักท่องเที่ยวกับลังสนุกกับการโพสท่ากับการถ่ายรูป และ ถ่ายรูป กับวิวที่เห็นในตอนนั้น เราเลยรีบจัดด้วยเลยยยยยย

พอหมอกหมดก็นั่งเล่น และเก็บของที่ห้องพักหาอะไรกิงเสร็จ ก็ ตีรถกลับบ้านครับ ตอน 10.00 น ของวันนั้นครับ

กว่าจะถึงบ้านก็ จะตี 1เอา ไม่ไหว รถ ติดตั้งแต่ชัยภูมิ โอ้ พระเจ้า~~~~

สุดท้าย กลับบ้านโดยปลอดภัยทั้งคน และรถครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เดี๋ยวมีไปอีกรอบ ครับ ในเดือนนี้ มั้ง กับ DAIHATSU CLUB ครับ รอบนี้จะเอา ไอตัวเล็กไป อิอิ
    (แต่รถยังไม่พร้อมเลยย) เดี๋ยวจะรีบเอารถไปเช็ค อิอิ

หาก มีท่านใด สนใจไป ขอเชิญเลยครับ อยากให้ไปกับเยอะๆครับบบบ จะได้สนุกๆ และก็รู้สึกเท่มากตอนเวลา ขับ mira ตามๆกับเป็นขบวนครับ

ขอบคุณครับบบบ

8. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    สวยมากครับเห็นรถ ฟอร์ด แองเกีย ด้วยกรุงเทพยังไม่เจอไปเจอที่เลย

9. tleminica

tleminica New Member Member

103
    1
    0
    วันนั้นป๋มเจอรถท่านด้วย ป๋มออกจากปายช่วงบ่ายแก่ สวนกับมิร่าสีขาวคันนี้ด้วย กระพิบไฟทักด้วยอะ แต่คงไม่รู้ หรือสังเกตแน่ๆ:) รถสวยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้