จะติดออยคูเลอร์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย car4n, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    รบกวนน้าๆ ผมได้ซื้อออยคูเลอร์มาแล้ว อยากจะติดตั้งกับรถไมตี้เอ็กซ์ ไม่ทราบว่าจะต้องซื้ออะไรเพิ่มเติม ครับไม่ทราบจริงๆ ครับ ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย วันพรุ่งนี้จะถ่ายมาให้ดูครับ รบกวนน้าๆด้วยครับผม

2. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  3. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    อัพให้ครับ

4. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    งานเยอะนะครับ ถ้ารถเดิมๆไม่ได้ทำอะไรมากมาย อย่าไปใส่เลยครับยุงยากพอควร

5. pu1278

pu1278 New Member Member

84
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับจัดปาย

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ติดเพื่ออ่ะไรอ่ะคัฟ........

โดยพื้นฐานเครื่อง ๒ แอล มีออย ในตัวเครื่อง

ถ้าต้องการติดแยก ต้อง เจาะ แยกออกมา

ซึ่งไม่ น่าจะมี ประโยชน์ เท่าไหร่ อ่ะคัฟ

เท่าที่ผม รู้ น่ะ........

เปรียบเทียบ กะ 4D-56 เค้าจะเปน ออยแยกอยู่แร้ว

เปลี่ยนเพื่อให้ระบายความร้อนดี ขึ้นอ่ะ คัฟ

อันนี้ ความรู้ ที่ผม มี น่ะคัฟ

แต่มันอาจจะไม่เปนแบบ ที่ผมบอกหรือป่าวไม่แน่ ใจ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่ทราบ ฮะ มาอัฟให้แล้วกัน

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ไมตี้ คันที่บอกเนี่ยเครื่องอะไรหรือครับ

ถ้าเดิม ไม่จำเป็นครับ......

9. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามาดูเซียน

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สงสัยว่าผูกโบ

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อู้ย เดิม ๆ มันก้อมีอยู่นะคับ
    น้ำมันเครื่องมันไม่ค่อยร้อนหลอกคับ
    ไปทำระบบระบายความร้อนหม้อน้ำ
    ไม่ดีฟ่าเหลือคับ

12. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามนั้นครับ

13. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    ตกลงติดแล้วไม่มีประโยชน์สำหรับไมตี้โบZ ,เวสเกตแยก,อินเตอร์ ใช่ป่าวน้า แต่ซื้อเสียเงินซื้อมาแล้ว รบกวนถามเพิ่มแล้วกันครับ ถ้าจะไปติดกับรถเก๋งเครื่อง 4Eโบแหละครับ คือเครื่องแต่งนิดหน่อย ใส่เวสเกตแยก,โบออฟ,อินเตอร์เรียบร้อยแล้ว ถ้าจะใส่ออยเพิ่มเข้าไปต้องดัดแปลงอะไรบ้างหรือซื้ออะไรเพิ่มเติม ถ้าน้าๆมีลิงค์การติดตั้งหรือวิธีการติดรบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

14. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ไหน ๆ ก็ซื้อมาแล้วเอาไปทำออยล์ของพวงมาลัยเพาเวอ์์ดีกว่าครับ

ซีลปั๊ม + น้ำมันเพาเวอร์จะได้ใช้ได้นาน ๆ ไม่เสียของด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้