รบกวนหน่อยครับชาว EK เรื่องช่วงล่าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย makoto_99, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับตอนนี้รถผมแย่แล้วครับ มันเสียงดังครับเริ่มดั้งขึ้นเลื่อยแล้วครับมีพี่ๆเพื่อนคนไหนแนะนำร้านช่วงล่าง ดีๆราคาไม่แพงให้มั้งครับผมมีงบจำกัดครับ ผมอยุ่นครปฐมครับหรือร้านที่ใกล้เคียงก็ได้ครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    พรชัยลูกหมาก กับออโต้เวย์ เฮียก่ำ อยู่ซอยวัดดงมูลเหล็กครับ
    พี่หนุ่มวัดยางซอย หก ครับ

3. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    โทษครับร้านที่บอกอยู่แถวไหนครับ กรุงเทพหรอครับ

4. noo-d

noo-d New Member Member

52
    2
    0
    * สวัส ดี ค่ะ มาช่วยแนะนำพี่น้อง EK

* ร้านลูกหมากเฮียอ้วน อยู่ปากซอยบางบอน 5 ซ.เอกชัย 128 ถ.เอกชัย กทม.

* Tel. 02-892-2012

รา คา สบายๆ ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2013
  5. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ทำใจไว้เลย น่ะคับ ค่าใช้จ่ายสูงหน่อยทำ ช่วงล่าง

แต่ทำไปแล้วใช้ได้ ยาวคับ รถวิ่งดีขึ้นด้วย

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ของผม เคยทำมาหมดแหละ ตั้งแต่อัดบูทใหม่ จนถึงการเลือกใช้ ของมือสอง

สรุป ของมือสองญี่ปุ่น ทนกว่า ราคาถูกกว่าอัดบูท ใหม่ อันนี้เป็นอีกทางเลือก

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมก็อยู่นครปฐม ผมทำที่ร้านพรชัย อ่ะครับ ถนนกั่งบ๊วย ข้างๆ เซเวน อ่ะครับ ปกติ ซ่อมช่วงล่าง เปลี่ยนผ้าเบรค ผมก็ทำร้านนี้ ผมว่าราคาไม่แพงมากน่ะที่ทำไปล่าสุด ช่วงล่างหน้า เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าด้วย ทำไปเยอะ 5000+ กลางๆอ่ะครับ ลองเอาไปให้เค้าดูก่อนก็ได้
    ลองดูครับ อยู่นครปฐมเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้