มีวิธีทำความสะอาดผ้าหลังคากัยยังไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย karunyoo_EK, 14 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    อยากทราบครับว่ามีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะทำให้ผ้าหลังคากลับมาเหมือนใหม่อีกครั้งครับ อย่าบอกนะว่าให้ซื้อใหม่ ขอวิธีหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมเคยใช้น้ำยา loc ของแอมเวย์ผสมกับน้ำใช้น้ำยา2ฝาต่อน้ำครึ่งขันตีให้เป็นฟองแล้วใช้แปรงขัดได้เลยครับ ขัดสัก2รอบแต่ต้องขัดเบาๆเรื่อยๆพอขัดเสร็จแล้วใช้ผ้าขาวสะอาดเช็ดเก็บอีกที หลังจากนั้นก็จอดรถตากแดดสัก4-5ชั่วโมงเพื่อให้ผ้าหลังคามันแห้งแค่นี้ก็เกียบเหมื่อนใหม่แล้วครับ ป.ล.วิธีนี้ผมใช้ทำแล้วได้ผลดีเกินคาด

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ใช้แปรงขัดไม่เป็นขุยออกมาเป็นเส้นๆเลยเหรอ ใช้น้ำยาทำความสะอาดเบาะกำมะหยี่ หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป ฉีดให้ชุ่มๆหน่อยแล้วใช้ผ้าสะอาดเช็ด ทำซัก 2-3 รอบก็สะอาดแล้วแต่คงไม่เหมือนใหม่ซะทีเดียวนะครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาข้อมูลคับ

5. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    แล้วตอนขัดนี่คงต้องเมื่อยคอแน่เลยใช่ไหมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    เด๋วผมจะลองทำแล้วเอารูปมาโชว์นะครับ
    ขอบคุณที่ให้ข้อมูล ครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เมื่อยทั้งคอทั้งมือเลยครับแต่ก็ต้องทนเพื่อความสะอาด ถ้าขัดเสร็จแล้วเอามาให้ชมกันหน่อยนะครับ

7. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แล้วมีวิธีถอดออกมาเลยเปล่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้