พวกน้ยาเคลือบสีตามคลองถมนี่ ของแท้ หรือ ของปลอม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    เห็นน้ำยาเคลือบสี ขายกันเยอะมาก ราคาก็ไม่แพง อยากรู้ว่ามันมีของปลอมหรือเปล่า เพราะราคาถูกมาก สนใจของ แมกไกว์ 21 ที่เค้าว่าดีๆกัน ถ้าไม่ปลอมจะได้ถอยซักขวด

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ขนาดว่าร้านประจำ ๆ กัน นี่ ยังมีทั้งของที่บอกว่า แท้ กะของที่บอกว่า ปลอม อยู่ในร้านเลย

แล้วแต่จะคิดงับ แต่ ป่มไม่ซื้อละคนล่ะ ^^

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    บางร้านมีปลอม + แท้ ปนกานครับ อย่าลืมครับ มีอีกอย่างด้วยครับ ของเก่าครับ ค้างสต็อกนานมาก ทางที่ดีผมว่าหาซื้อในเนต กับคนที่มีประวัติเชื่อถือได้ดีก่าครับ ในเวปนี้ก็มีหลายเจ้านะครับ ราคาก็สมเหตุสมผล

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    มีทั้งจริงเเละปลอม ปนๆกันครับ ผมซื้อของ nu finish ขวดสีส้มๆในห้างขาย 1กว่า ซื้อที่นี่ ต่อหนักๆเลยครับไม่ถึงพัน ของเเท้เเน่นอน

5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    "โปรดระวังของแท้ลอกเลียนแบบ"

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดูด้วยคนครับ ปกติเคลือบที่คาร์แคร์ดูจะมั่นใจได้มากกว่า

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คลองถม แท้ก็มี ปลอมก็มีครับ
    ลองหาที่ๆน่าเชื่อถือ อาจแพงกว่าแต่ชัวร์ครับ

---------- Post added at 11:49:51 ---------- Previous post was at 11:49:34 ----------

คลองถม แท้ก็มี ปลอมก็มีครับ
    ลองหาที่ๆน่าเชื่อถือ อาจแพงกว่าแต่ชัวร์ครับ

8. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เคยซื้อคลองถมมาเหมือนกัน (น่าจะโดนของปลอมมาแล้วด้วย)

แนะนำซื้อในเว็ปดีกว่าครับ :)

9. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ในเว็บ น่าเชื่อถือกว่าคับ:D

10. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    กำลังอยากทราบเหมือนกัน

ว่านอกเหนือจากยี่ห้อแมกไกว์แล้ว พวกยี่ห้อที่ชอบอยู่ตามห้างใหญ่

พวกนั้นดีรึปล่าวคับ เพราะว่าคนที่บ้านเห็นเป็นของขึ้นห้างก็ชอบจะซื้อมาใช้ แล้วราคาก้อแสนจะแพง

ผมก้อกลัวใช้แล้ว ... ไม่ดี !!

11. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ระวังเจอของแบบแท้ครับ

12. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    แล้วทำไมตามพวกคาร์แคร์เค้าถึงขายแพงกันจังเลย แล้วแบบนี้ถ้าเราซื้อตามเวป เวลาไปล้างให้ทางร้านเคลือบให้ได้หรือเปล่า เพราะเห็นว่ามีบางที่ถ้าไม่ใช่น้ำยาทางร้านเค้าไม่ทำให้

13. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เข้ามาศึกษา ครับ อยากรู้เหมือนกัน

14. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    กลัวเหมือนกันครับ

กลัวเจอแบบน้ำมันเครื่องอ่ะ

Packaging แท้แต่ข้างในอะไรก็ไม่รู้

---------- Post added at 16:47:07 ---------- Previous post was at 16:46:48 ----------

กลัวเหมือนกันครับ

กลัวเจอแบบน้ำมันเครื่องอ่ะ

Packaging แท้แต่ข้างในอะไรก็ไม่รู้

15. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ถ้าคุณซื้อน้ำยามาเอง เราก็เคลือบให้ได้ แต่คุณภาพอาจไม่ดีพอ หรือสีด่างเพราะน้ำยาอาจปลอมหรือหมดอายุ หลังเคลือบเราไม่รับรองผลงานไม่รับผิดชอบ เพราะค่าแรง350-500 บ เป็นอะไรขึ้นมารับผิดชอบไม่ไหวหรอกคับ
    ระยะเวลาในการทำ 3 ชม ขึ้นไป

1.ครั้งจะมีขั้นตอนดังนี้
    -ล้างด้วยโฟม
    -เป่าแห่ง ดูดฝุ่น เก็บรอยเปื้อน ข้างบันได
    -เก็บสีรอยบางๆ เก็บยางมะตอย เท่าทีจะเก็บได้
    -ลงน้ำยาเบอร21โดยใช้เครื่องmeguiar,s เช็ดเก็บงาน

น้ำยาที่ซื้อ1ขวด เคลือบได้เกือบสิบครั้ง แล้วแต่ขนาดรถ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10439148#post10439148 โทรสอบถามได้คับ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ที่คลองถม เคยโดนของปลอมเหมือนกันครับ

ต้องดูดีๆเลย

17. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ผมเคยซื้อมาทุกวันนี้ยังใช้อยู่เลย ไม่รู้ว่าแท้หรือปลอม แต่เงาโคตร ก็ลองดูกันดีๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้