ขอถามหน่อยคับเรื่องล้อ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pixma, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pixma

pixma New Member Member

16
    0
    0
    คือตอนนี้ผมใช้ โตโย mtx แล้วไปเปลี่ยนล้อเป็นขอบ17 ยางหน้า215/45 หลัง215/50 เวลาขับรู้สึกมันหนักๆแล้วก็มันบังคับยากไม่รู้ว่าจะพอมีวิธีไหนให้มันขับง่ายเหมือนเดิมบ้างคับ แล้วยางขนาดนี้มันจะบรรทุกของหนักได้หรือป่าวครับ

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เหมือนผมตอนทำไหม่ๆ เลย ความนุ่มนวลหายไปหมด กระแทกซะ เวลาขับถนนที่ไม่คอยดี มันจะดึงซะเพราะหน้ายางมัน เตี้ยและกว้างขึ้น เล่นเอาเราขาดความเชื่อมั่นในการขับไปเลย ของผมเอาไปโหลดลง 2 นิ้ว เปลี่ยนโช้คใหม่ 4 ต้น เอายางกันกระแทกหน้าออก
    ตัดรองเท้าแตะ ไปรองแทน ด้านหลังดัดแหนบ มันก็นุ่มนวลขึ้นครับ

ที่ว่าขับหนักๆ รถมีเทอร์โบหรือเปล่าครับ ถ้าเป็น N/A ออกตัวมันจะเป็นอาการแบบนี้แหละ แต่ถ้าปลายไหลดีครับ
    ส่วนเรื่องบรรทุกของหนัก ก็มีผลครับ ปรกติ บรรทุกหนักไหมครับ ถ้าเป็นแม็กนอกจะแข็งแรงกว่า

3. pixma

16
    0
    0
    ขอบคุณคับ แต่เรื่องความนุ่มผมพอรับได้ แต่ที่มันดึงตอนถนนไม่ค่อยดีเนี่ยแหละทำไงให้มันหายอ่ะคับ

4. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ต้องปรับความรู้สึกในการขับไหม่ครับ จริงๆนะ เพราะหน้ายางมันกว้างขึ้นเลยมีผลกระทบนะครับ ถ้าปรับตัวได้แล้ว มันจะทำไห้รู้ส฿กว่ารถเกาะถนนมากขึ้นครับลองดูครับ

5. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ถ้าอย่างนั้น ต้องทำช่วงล่างใหม่ พวก บูช ลูกหมาก กล้องยา คอม้า โช้คเปลี่ยนใหม่หรือยังครับ

ส่วนความรู้สึก ต้องปรับใหม่จริงๆ ซักพักก็จะชินไปเองนะครับ

6. champ bangyai

champ bangyai Guest

0
    0
    0
    ทำช่วงล่างอย่างที่พี่ว่ามานี่ประมาณเท่าไรครับ thank

7. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ตอนที่ทำ ช่วงล่างเปลี่ยนยกชุดของใหม่ ไม่ได้เอาไปอัดนะ ด้านหลังดัดแหนบลง 2 นิ้ว ราคาประมาณ 9000 ครับ เห็นบ้างท่านทำเป็น 10000 ขึ้น ส่วนโช๊คก็ขึ้นอยู่ที่เราเลือก ราคาก็ตามยี่ห้อเลยครับ ของผม หาของเชียงกงมาตัดแต่ง แล้วอัดน้ำมันใหม่ครับ

8. champ bangyai

champ bangyai Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่โจ้ๆพอมีรูปที่ตัดรองเท้าเตะรองด้านหน้าเปล้าครับ

9. AUTH-can

1,474
    13
    0
    จัดไปครับ อันนี้เป็นรู้ของเพื่อน Hilux Club ครับ ขออนุญาติตาแมนนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2008
  10. pixma

16
    0
    0
    รองแบบนี้มันไม่หลุดเหรอครับ

11. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    แจ๋ววว......

12. scs2519

scs2519 New Member Member

46
    0
    0
    รถส่งของ isuzu j bo ยังลงหนังสือเลยคับ
    ส่วน รถเดี๋ยวก็ชินคับ

13. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ไม่หลุดครับ ทากาวให้ดีๆ ตัดรองเท้าแตะเพื่อเวลาเราลดแม่แรงลง ให้ตัวรถนั่งทับรองเท้าไปเลย

จะช่วยผ่อนแรงโช๊คด้วยนะครับ หนืบ นุ่ม

14. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมก็ทำแบบในรูปเหมือนกันครับ โช๊คกระบอกทองเหมือนกัน แต่ผมรอง 3 แผ่นก็ถึงเหล็กแล้วครับ
    แหะ แหะ...................... แต่ก็นิ่มดีครับ ใช้กาวยางทา ไม่มีหลุด

15. AUTH-can

1,474
    13
    0
    แหม...ก็รถท่านปู โหลดซะขนาดนั้น บรรทุกแต่ชาเขียว 5555+

ลองทำดูนะครับ เห็นผลจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้