พี่กบมือพองภาค 2 ตอน เภสัชกรกบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เพื่อนๆ ที่อยู่ในคลับกันมานานพอสมควรคงจะเคยได้ยินเรื่องของพี่กบมือพองมาบ้างแล้วครับ ผมหากระทู้ไม่เจอ ลองๆ หาดูแล้วกันครับ

เรื่องราวในภาคที่สองนี้เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้เองครับ

หลังจากที่ผมไม่เจอพี่กบมาสักอาทิตย์นึง แต่แว่วๆ มาว่าช่วงนี้่แกชอบไปร้าน The Lake เมืองทอง ไม่รู้มีดีอะไร ไปมันทุกวัน

เมื่อวานผมเกิดอาการเซ็งๆ เรื่องงาน เลยโทรไปชวนพี่กบดื่ม พี่กบนัดให้ไปเจอที่ร้าน The Lake พอไปถึง เดินเข้าร้าน เ็ด็กๆ หวัดดีป๋ากบกันทุกคนแถมจำชื่อได้อีก นั่งสั่งอาหารทานกันไปสักพัก ผมสายตาผมก็เหลือบไปเจอสาวขาวโบ๊ะคนนึงเข้า เป็นเชียร์เหล้ายี่ห้อหนึ่ง น่าตาน่ารักน่าลุ้นมาชงเหล้าให้ น้องเค้าน่าจะไม่ค่อยสบายเป็นหวัดครับ

พี่กบแสดงความเป็นสุภาพบุรุษถามน้องไปว่า "ยังไม่หายอีกเหรอ เป็นอาทิตย์แล้วนะเนี่ย"
    น้องตอบพร้อมไอค็อกแค็ก "ค่ะพี่ สงสัยหนูจะพักผ่อนน้อย" คือน้องเค้าเรียนนิติศาสตร์อยู่ครับ แต่ทำงานไปด้วย อืมม์ เป็นเด็กดี

สักพักพี่กบงัดความรู้ด้านเภสัชศาสตร์ออกมาขนานใหญ่ บอกชื่อยาที่น้องเค้าควรกิน ผมก็จำไม่ได้ว่ายาชื่ออะไรบ้าง น้องก็คุยด้วยสักพักแล้วไปทำงานต่อ

พอมีเด็กเสิร์ฟชายในร้านมาพี่กบก็โชว์ป๋าอีกครั้งด้วยการให้เด็กไปซื้อยาให้น้อง แต่อย่าคิดว่ายาแก้หวัดธรรมดานะครับ ระดับชนชั้น (ข้างบ้าน) ลูกเศรษฐีอย่างเรามันต้องจัดเต็ม มีทั้งยาพ่น ยาอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด โดนไปหลายร้อย

พอได้ยาแล้วพี่กบก็ให้น้องเชียร์เบียร์อีกคน (คนนี้ก็น่ารักน่าลุ้นอีกเหมือนกัน) เอาไปให้น้อง สร้างความประทับใจให้แก่น้อง และความประหลาดใจให้ผมเป็นอย่างมาก

สุดยอดครับเฮียเรา

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ความประทับใจ สร้างได้ด้วยยาพ่น
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

ปล. เรื่องนี้เล่าจากความจำอันเหลือน้อยนิดของผมเมื่อคืน...... อ่านเอาขำๆ นะครับ
    ถ้าใครเจอกระทู้พี่กบมือพองช่วยอัพให้ด้วยครับ จะได้เก็บไว้เป็นหลักฐาน

2. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ป๋ากบบบบบบบบ

3. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=582048

อันนี้กระทู้พี่กบมือพองภาคแรกครับ ต้องขอบคุณพี่ป๋องที่ช่วยหามาจนเจอ

ว่างๆ จะชวนไปหาข้อมูลเขียนภาคสามต่อครับ

4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ม่ายเปนรัยคัพน้องบี๋ (ช่วยๆกัน) ว่าแต่ภาคสามหนูม่ายเอาๆๆๆๆๆ หนูจาเอาพรากผู้เยาว์หรือม่ายก้อภาคพิสดารน่ะ คงจา"ฮาจะเกร็ง" รึม่ายก้อ "เส้าเคล้าน้ำตา" เพราะซึ้งในเนื้อหาน้องๆ "โกโบริ+สะพานรักสารสิน+ข้างหลังภาพ" ก้อแร้วแต่เหตุการณ์ในคราวต่อไปละกานนะ...

5. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    มุขนี้น่านำไปใช้ อิอิ

6. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ยกให้เป็นป๋ากบละกันนะ 5555555555555
    สุภาพบุรุษของน้องๆทุกคน.........
    ทีหลังชวนตูด้วยนะ........

7. Verve

Verve New Member Member

2
    0
    0
    ป๊าด.......:thumbs_down::thumbs_down::thumbs_down::thumbs_down:

8. barague

barague Guest

0
    0
    0
    พี่กบมือหายพองยังคัพ ถ้าหายแร้วยกมือขวาหน่อยฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ร้อนๆ มานร้อนเปนไฟ 10,000 ฟาเรนไหน์)...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้