อยากทราบราคา หาข้อมูลครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    พอดีไฟเดิมมันไม่สวยแล้วอะเหลืองละจะเปลี่ยนอะครับ
    เลยอยากรู้ราคาไฟหน้า EK9 TypeR ปี99 ใหม่ๆๆครับ ราคาเท่าไหร่และซื้อได้ที่ไหน :)
    และราคาไฟหน้าSiLEVเดิมๆเบิกศูกย์ราคาเท่าไหร่อะครับ:p
    กำลังคิดว่า ไฟหน้าEK9 TypeR ปี99 มือสองยุ่น...ซื้อมาจะเหลืองไวปะขอคำแนะนำทีครับ
    อยากได้แบบยังไม่เคยใช้ในไทยพอจะมีใครรู้แหล่งปะครับ แนะนำที ขอบคุณครับ ;)

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เบิกศูนย์ตอนนี้ข้างละสามพันเศษๆแล้วครับ มันขึ้นราคา ปีที่แล้วข้างละสองพันแปดเอง ถ้าเบิกร้านนอกอย่าง ysc น่าจะถูกกว่านี้อ่ะ :)

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    16000เคยเห็นเค้าลงขายปีก่อนครับ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยได้ยินว่าโคม EK9 Lev เบิกใหม่ ต้องมีเกือบ 2 หมื่นครับ แต่ก็ต้องลองสืบอีกทีว่ามีใครที่จะเบิกให้ได้บ้าง

โคม Lev เบิกใหม่บ้านเรา เคยเช็คราคาปีที่แล้ว ประมาณคู่ละ 5 พันกว่าบาท (เช็คกับ YSC)

EK9 Lev มือสอง สวยๆ ประมาณ 8500

อยากได้โคม EK9 Lev มือสองเหมือนกันครับ แต่กลัวเดี๋ยวลอกเดี๋ยวเหลืองอีก เพราะอายุมันก็เยอะแล้ว ถ้ากะว่าจะใช้อีกยาวๆ เน้นใช้งาน คิดว่าเบิกโคมใหม่บ้านเราน่าจะสมเหตุสมผลมากกว่าครับ

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ลองหาประมูล yahoo หรือสั่งคนที่รับหาของเอาก็ได้ครับ ถ้าอยากได้มือ2 จากยุ่น ไม่เคยใช้ในไทยอะ

ราคาก็คงพอๆกับที่ขายอยู่บ้านเราแหละ แต่ก็เสี่ยงที่ไม่เห็นสภาพจริง เห็นแต่รูปเนี่ยแหละ

อิอิ ไม่คิดมากผมว่าเบิกใหม่ 0 ใส่ใหม่ๆไปก็หล่อแร้วครับ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ยังรอข้อมูลจากผู้รู้มาแนะนำอยู่นะครับ......ขอบคุณทุกท่านครับ

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    +1 คร๊าบบ เบิกใหม่บ้างเรา สวยๆ ใสๆ รถดูใหม่ขึ้นอีก 50 % เลยละ จริงๆนะ :D
    ผมว่าโคม Type R มือสอง 8000 ก่าๆนี่มันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ ไม่น่าลงทุนกับโคมเก่าอ่ะ :eek:

8. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    เบิกใหม่ญี่ปุ่นประมาณ 16000-18000 บาทคับ ส่วนมือสองอยู่ที่ 7000-8500 ตามสภาพ

9. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    รอแปบคับเด๋วจะมีมา ^^

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โคม EK9 Lev ของใหม่ ราคาต่ำกว่าหมื่นรึเปล่าครับ

แซวเล่นครับ
    :p

11. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    มันต่างกับโคมธรรมดายังไง

12. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    เบิกโคมใหม่บ้านเราไปแกะทำดำTypeRดีปะ พี่ๆว่าไงครับ
    แล้วใครที่ทำเนียนๆช่วยแนะนำทีครับ ราคาเท่าไหร่ อยากเห็นผลงานจังอะครับ สู้ๆครับพี่น้อง.....อิอิ

13. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มีรูป มาให้ดูป่าวงับ เทียบกับของ คูเป้ อะคับ

14. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=306309

ลองเข้าไปดูพี่
    แต่โดมว่า หาโคมเดิมใสๆ มาใส่ก็สวยแล้วนะ รถสีดำ
    ทุกวันนี้โคม type-r มันหมองเลยถอดกองอยู่บ้าน ใส่โคมเดิมใสๆ สวยกว่าอีก
    ถ้าอยากทำเห็นเค้าทำสวยๆกันที่อู่จ่าเริงระยองกัน เด๋วนี้ไม่รู้ยังรับทำอยู่รึเปล่างานเยอะมาก

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มี วิธี ทำให้ มัน สวย ใส เหมือนเดิม ไม่แพง

book เคย มา แล้ว สอบถามได้ หุหุ ตะลึง เลย อิอิ

จาก เน่าๆ เป็น ใสq

16. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ไม่ยากครับ
    หาโคม TypeR สภาพ เน่าๆๆหน่อย เอาแบบเลนซ์ข้างในยังแจ่มอยู่ และราคาไม่แพง
    เบิกโคมใหม่บ้านเรามา 1 คู่
    เอามาสลับไส้กันครับ โคมใหม่เอาใส้ออกแล้วเอาใส้ TypeR จับใส่เข้าไป
    เหมือนได้โคม TypeR เบิกใหม่เลยครับ เนียนๆๆเลยแต่ประหยัดกว่าเบิกโคม TypeR ใหม่แน่นอนครับ

17. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ผมว่าจะลองวิธีนี้เหมือนกันคับเพราะโคม TypeR ที่ใช่อยู่เริ่มเหลืองเริ่มแตกลายงา
    สงสัยเป็นเพราะเปลี่ยนหลอด 100W แหงๆไม่น่าเลยเรา :cry:

18. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ขอให้กลับมาสวยใสไวๆนะคับ ของผมเองก้อเริ่มๆละ:cry:

19. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ว่าจะทำแบบนี้เหมือนกันครับ แต่จะแกะทีไร ก็ขี้เกียจจทุกที :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้