มันจะสวยมั้ย..?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PurpleArmy, 15 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PurpleArmy

PurpleArmy New Member Member

17
    0
    0
    พอดีได้ไฟท้ายมา แต่เดิมรถมันเป็นสีเขียว ใส่แล้วดูแปลกๆ เลยไม่ได้ใส่วางไว้ในบ้านเกือบปีแล้ว ตอนนี้มีตัง(ขอแม่มา) เลยอยากทำสีดำทั้งคัน กับล้อสีตามรูป(ล้อผมเป็น Lenso Blitz สีทอง) อยากถามความเห็นพี่ๆในนี้ ว่า พวกพี่คิดว่าทำออกมาจริงๆมันจะสวยมั้ยอ่าา..

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดำด้านมั้ยครับ กำลังมา

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ช่าย ช่าย ช่วงนี้ เทรรนดำด้านกะลังมาแรงเลย เราก็ทำสีที่มันสดๆให้เป็นด้านๆ น่าจะสวยไม่เหมือนใครดี

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดำด้านอีกเสียง คับ โหดไปเลย คับ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดำด้าน เด่วนี้เห็นแปะสติกเกอร์ทั้งคันก็มีนะ วันนั้นไปสยาม เห็นยาริสทำสวยมาก ถูกกว่าทำสีเพียบ อิอิ

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จัดไปตามสิ่งที่ชอบค้าบรถเราเอง

7. PurpleArmy

17
    0
    0
    สรุปว่าผ่านนะครับ งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปทำและ...ขอบคุณนะคร้าบบบ

เอ่อ..ถามอีกอย่าง มือจับเปิดประตูที่เป็นสแตนเลส ของปี 2000 มันมาใส่ของผมได้มั้ย ราคาต่ออันเท่าไรครับ..

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไฟท้ายใส่น่ะผ่านครับ
    แต่มือจับสแตนเลส
    ถ้าถามผม
    ผมไม่ น่ะ
    :D

9. PurpleArmy

17
    0
    0
    ของเก่ามันซีดมากมายครับ ผมก็ว่าสแตนเลสมันไม่เข้าตาเท่าไร แต่แฟนชอบ เธอบอกมันดูเป็นรุ่นใหม่ขึ้นมาหน่อย (ตรงไหนฟะ..) ก็เลยจะตามใจสักอย่างนึง

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 งั้นลองดูครับ

รถเราน่ะ แต่แฟนนั่ง อันนี้พูดยาก
    แต่ถ้าเป็นผม ต้องตามใจผม ...........

11. PurpleArmy

17
    0
    0

เอาไว้เรื่องอื่นครับ ค่อยตามใจผมเท่านั้น อิอิ:D

12. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ทามมายพี่ มือจับมานทามมาย กระเทือนนะเนี้ย :D

13. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    หายากแฮะ ไอ้มือเปิดสแตนเลสเนี่ย เบิกใหม่ก็หลายตังค์อ่ะ ใครมีแหล่งบ้างฮะ อยากเปลี่ยนเป็นแสตนเลสเหมือนกาน

14. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ดำด้าน ดุดีนะ ^^

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    b14 สีเขียวนี่ โครตแก่ครับ 555

16. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใช่พี่ สแตนเลสมันก็ได้นะ กระเทือนตามเจ้าโอ๊ตด้วย :D:D:D:D

17. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เรื่องแต่งรถนี่กับแฟนนี่พูดยาก เราชอบเค้าไม่ชอบ ส่วนไอ้เราไม่ชอบเค้าดันชอบนี่สิ

ยกตัวอย่างเช่น หุ้มเบาะคิตตี้เนี่ยอยากได้จังสวยมากมาย แต่ก็นะถามร้อยทั้งร้อยผู้ชาย

อย่างเราคัยชอบมั่ง คัยชอบยกมือหน่อย ทุกวันนี้ก็หาข้ออ้างกันไป สวยเฉพาะแรกๆ นะ

หลังๆ มันจะไม่ชมพูนะ มันจะดำง่าย อิอิ ยอมได้เป็นบางอย่างแต่หุ้มเบาะนี่ไม่ได้จริงๆ

แล้วถ้าเบาะซิ่ง หุ้มเบาะคิดตี้ล่ะ จะเป็นไง
    :D:D:D

18. Denn

9,716
    819
    113
    55 รถสีเข้ม ๆ มัน VIP ไปหน่อย อะดิ
    เล่นไฟท้าย ซิ่งขนาดนั้น มันก็ดูไม่เหมาะ อะ

เราสองคน ไม่เกี่ยว รถเดิม ไฟท้าย ไม่ซิ่ง

19. PurpleArmy

17
    0
    0
    สรุปว่าเรียบร้อยครับ ซื้อมาแล้ว เพราะเธอจะเอาให้ได้ ชิ้นละ 1600 วรจักร(แพงเอาเรื่อง) มีข้อแม้ว่าเธอต้องยอมผม...

ยอมให้ผมไปทำภายใน(รถ)ดำ เธอโอเค ก็เลยลงตัว ตอนนี้เอารถไปจอดเรียบร้อยแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2010
  20. PurpleArmy

17
    0
    0
    จริงด้วย ผมพยายามเถียงตัวเองมาตลอดว่าไม่... สุดท้ายต้องยอมรับ มันแก่จริงๆด้วย:p

21. Step-Divinity

3,737
    590
    0

แบบนี้แฟนรักตายเลย ว่าแต่ 1600 หน้าตาเป็นไง เอามาดูหน่อยนะค้าบบ:D:D

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหท่ เถียงไม่ได้ด้วย เขียวเหมือนกัน

ส่วนเรื่องหุ้มเบาะ ผมโดนมาแล้วครับ ชมพูกันมาเลย

---------- Post added at 20:43:05 ---------- Previous post was at 20:42:50 ----------

แหท่ เถียงไม่ได้ด้วย เขียวเหมือนกัน

ส่วนเรื่องหุ้มเบาะ ผมโดนมาแล้วครับ ชมพูกันมาเลย

23. PurpleArmy

17
    0
    0
    อันนี้คำขาดครับ เบาะผมต้องไม่มีสิ่งแปลกปลอมมาหุ้ม... ไม่งั้นเลิกคุย

พรุ่งนี้ต้องเอามิร่าไปทำงาน ไม่รู้จะเจออะไรมั่งเลย

24. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    :cool:เหมือนกับผมเลยครับ รักแฟนมากกว่ารถจิงๆนะ:cool:

25. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    จัดดำด้านอีกเสียงอ่ะคับ

ได้โหดอ่ะคับ

26. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ตอบแบบนี้ เป็นรองประธาน ไปอีก แปดรอบแล้วกันพี่ :D:D:D:D:D

27. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่รู้เรื่องรายกันเหรอ

28. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    มือจับอันละ 1,600 รวมทั้งหมด 4 ประตูก็หนักอยู่นะนั่น.,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้