พี่อ๊อด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย หมูต้น, 15 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    จะไปติดกาซ อาทิตย์นี้ได้ใหมครับ คือไป วันอาทิตย์ และรับรถวันจันทร์นะครับ อย่างไร ติดต่อกลับด้วยครับ 0818700730 หมูต้น

1. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    คุณหมูต้น ติดเเบบไหนครับ ? ราคาเท่าไหร่ครับ ?

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ช่วงนี้ผมมีคิวนะครับต้น
    ปกติผมจะติดเสาร์-อาทิตย์ เพราะวันจันทร์ทำงานอื่นผมจึงไม่สามารถทำงานแก๊สในวันจันทร์ได้เลย
    ราคาติดตั้งชุดหัวฉีดโลแก๊ส ปกติผมติดที่ 35000 บาท แต่ในคลับเรา คิด 32000 บาทครับ อุปกรณ์ทุกอย่าง top หมด
    จะมีชุดหัวฉีด Stefanelli ก็ไม่เลวนะครับ 28000 บาทครับถูกกว่าตั้ง 4000
    หรือจะลองติดต่อที่อู่ GMC workshop ดูก่อนเรื่องราคาและคิว แต่ห้ามพูดถึงราคาผมนะ เดี๋ยวเค้าคิดว่าผมตัดราคาเค้าครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    พี่อ็ดครับ

ถ้าเปลี่ยนจาก Mix เป็นหัวฉีดละครับ

ใช้ถังเดิม เปลี่ยน หม้อต้ม กับชุดหัวฉีด ประมาณเท่าไหร่ครับพี่

4. tonpangya

151
    0
    0
    มี3คำถามอ่ะพี่
    1.เเล้วงี้หัวเทียน ต้องเปลี่ยนมั๊ยพี่

2.เเล้วเวลาไปเเจ้งขนส่ง นี่ เเจ้งได้เรยใช่มั๊ยครับ หรือต้องมีใบอะไรป่ะ

3.อย่างเครื่อง sr 20 det นี่ วิ่งเเก็สโลหล่ะกี่บาทครับ 1 - 1.5 - 2 ?(ที่ถามข้อนี้เพราะเห็นเพื่อนเค้านับกันหยั่งงี้อ่ะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2010
  5. มีคิวว่างช่วงใหนครับพี่

พี่อ๊อดครับ และพอจะมีคิวว่างช่วงใหนบ้างครับ เพื่อจะได้วางแผนได้ถูกนะครับ ขอบคุณครับ

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    1.ควรใช้หัวเทียนธรรมดาครับ
    2.จะมีการเตรียมเอกสารพร้อมสำหรับไปยื่นครับ แต่ตอนยื่นไปยื่นเอง
    3.ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ครับ ถ้าของเดิม12 กม./ลิตร ก็จะกิน 11กม./ลิตร

12 กม./ลิตร ที่ราคาแก๊สโซฮอล 95
    11กม./ลิตร ที่ราคา LPG

7. tonpangya

151
    0
    0
    อ่อ เเล้วอย่างรถพี่อ๊อด นี่ วิ่ง กี่ กม./ลิตร คับ

8. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    อยากวางเครื่อง sr20de พร้อมเกียร์at ให้พี่อ๊อด หาเครื่องให้ด้วย ทุกอย่างพร้อมวิ่งได้ พี่อ๊อดคิดราคายังไงครับ แล้วถ้าเครื่องไม่ติดแก๊ส กินน้ำมันเท่าไรครับ ถ้าติดแก๊สระบบหัวฉีดเพิ่มอีกเท่าไรครับ ผมไม่รีบครับ รอได้ (รอตังค์ด้วย) ถามราคาคร่าวๆอ่ะครับจะได้เตรียมตังค์ถูกครับ พอดีเพิ่งได้รถมา อย่างอื่นโอเคแล้ว ติดที่ เครื่องกะเกียร์มันไม่ค่อยดีแล้ว ตามอายุมันอ่ะครับ 15ปี

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ในเมือง 11
    ทางไกลนอกเมือง 15

10. Devil007

Devil007 New Member Member

37
    0
    0
    เครื่องเดิมติดระบบดูดดีมั๊ยครับ ประมาณเท่าไหร่
    แล้วถ้าใส่ถังโดนัทจะต่อทะเบียนผ่านมั๊ย
    คือมีตู้ซับอยู่ไม่อยากเอาออก

11. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    ^
    ^
    ^

ฝากถามด้วย

ประมานเท่าไรคครับ

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    เครื่องเดิมติดระบบดูดได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    ใส่ถังโดนัทเดี๋ยวนี้ต่อได้แล้วครับ แต่ค่าถังก็เป็นหมื่นแล้วนะ

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    ถ้าเป็น stefanelli ก็ประมาณ 25000 บาทครับ

ถูกกว่านี้ก็มีนะครับ แล้วแต่ยี่ห้อ
    แต่ผมไม่ติดครับ
    ขี้เกียจมาตามแก้งาน เวลาที่มันไม่เสถียร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้