รบกวนสอบถามหน่อยครับ !!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย taey-asimo, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taey-asimo

taey-asimo New Member Member

318
    1
    0
    พอดีกำลังจะโม ROM ต้องใช้กล่อง D15 / Z C / B 16
    กล่องตัวไหนดีกว่ากันครับ
    แล้วค่าทำ ROM + กล่องราคาประมาณเท่าไรครับ

2. taey-asimo

318
    1
    0
    ของผมเป็นเครื่อง D16 Y 8 ครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กล่องส่วนใหญ่จะใช้ P08, P28, P30 ครับเพราะหาง่าย ถ้าเครื่องเป็นเกียร์ A/T ก็หากล่อง A/T แต่ถ้าเป็น M/T จะหา A/T หรือ M/T ก็ได้ครับ ส่วนราคากล่องจะอยู่ที่ประมาณ 3500 ครับ

กล่องที่ได้มาส่วนใหญ่จะต้องมาแปลงให้สามารถเปลี่ยน ROM และให้ Controller ไปอ่านค่าที่ ROM ราคาแปลงจะอยู่ประมาณ 2500

เครื่องเดิมเป็น D16Y8 เป็นกล่อง OBD-II ดังนั้นต้องที่ตัว Harness แปลงปลั๊กเป็น OBD-I ก่อน ราคาประมาณ 2500 หรือไม่ก็ถ้าได้กล่องที่มีปลั๊กติดมาก็ใช้วิธีการแปลงปลั๊กโดยการ wiring ใหม่ก็ได้แต่ราคาก็ไม่หนีกันเท่าไหร่

สุดท้ายก็ค่าจูน Real Time ครับ ราคาประมาณ 3500 (แล้วแต่สำนัก)

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ข้อมูลชัดเจนมากครับ ขอบคุณครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาข้อมูลคับ

6. taey-asimo

318
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้