อยากรู้ว่าที่เขาเอา เลสทั้งเส้นมาขายกันเส้นละประมาณ2000เนี่ยเราซื้อไปแล้วให้ร้านท่ามาดัดใส่รถได้มั้ย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 15 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วถ้าได้มันต้องยาวเท่าไรแล้วตัวเลสควรหนาเท่าไรครับ หรือว่าให้ร้านท่าทำให้เลยคุ้มกว่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วถ้าเดินใหม่แต่เป็นเหล็กจะมีผลดีหรือว่าเหมือนเดิมครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ส่วนมากร้านเค้าไม่ค่อยอยากให้เอาเลสไปเอง เพราะกำไรเค้าก็ดอยู่ตรงนั้น
    ที่ขอนแก่น เลส 2 นิ้ว แท่ง 6 เมตร 650 เอง

ซื้อมาแบ่งกันได้ 2 คัน เอาไปให้เค้าเชื่อมอีกไม่แพง แต่ที่ กทม ค่าเชื่อมแพงมาก
    อีกอย่างไม่รู้เค้าจะให้เอาเลสไปเองได้มั้ย

3. ek lunla

ek lunla New Member Member

45
    0
    0
    ใช่คับ แม่นเลย

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    คือว่าร้านท่อร้านนี้ผมรู้จักกันครับ

ถามต่อ 1. เลส ต่อมีความหนาเท่าไร หนาดีหรือว่าบางดีกว่ากันครับ
    2. เลส ที่ กทม. หาซื้อได้ที่ไหนครับ
    3. แล้ว EK เนี่ยต้องใช้เลสความยาวเท่าไรครับ
    4. แล้วตอนเดินเนี่ยต้องมีไรบาง ต้องมี พักกลางกี่ลูก แล้วต้องมีตัวที่เป็น ลวดถัก มั้ยครับแล้วถ้าไม่
    มีเป็นไรมั้ยครับ

5. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ขอตอบข้อที่ 2 แล้วกันนะ
    ย่านรังสิต ,คลอง 3 , คลอง 8 ธัญญะ ร้านเอกสตีลครับ ใกล้ที่ไหนลองไปที่นั้ครับ เบอร์โทรครับ 029056526 มีเยอะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้