วิธีลบรอยบน weather guard มีใครทำเองบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LENGARU, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LENGARU

LENGARU Guest

0
    0
    0
    คือ weather guard ผมเพิ่งได้มือสอง มา ใส่ไปแล้ว มันก็มีริ้วรอย ตามสภาพ แต่อยากรู้ว่า มีวิธีทำให้มันปิ๊งขึ้นบ้านได้ไหมครับ
    ใช้วิธีเดียวกับที่ ขัดโคมไฟ ได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยบอกที

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    คราบฝุ่น คราบไคล ติดมาหลายปี

ใช้ยาขัดพวก แอมเวย์ ขัดดู ก็ใสปิ๊งแล้วครับ

หรือจะเป็น กาน่าก่อน แล้วค่อยตามด้วยยาขัดละเอียด ก็ได้ครับ

ปล. เวลาขัดระวังกิ๊บจะหักด้วยน่ะครับ อย่าดึง หรือง้างแรงเกินไป

3. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ผมใช้สเตยคลีนที่เป็นครีมขาว ๆ ที่ใช้ทำความสะอาดพวกพลาสติกของใช้ในครัว หรือใช้เช็ดคราบสกปรกเฟอร์นิเจอร์ ใช้แต้มลงไปที่weather guard แล้ใช้นิ้วถูให้ทั่ว ทิ้งไว้สักพัก(อย่าทิ้งไว้นาน)แล้วใช้กระดาษทิชชู่เช็ดออกให้หมดครับ weather guard จะเงางามเหมือนนางฟ้าเลยทีเดียว ลองดูนะครับ :)

4. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    กำลังสงสัยอยู่พอดี

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ถ้าเป็นรอยในเนื้อ แบบแตกลายงา นี่ทำใจขัดยังไงก็ไม่หาย

หายเป็นรอยที่ผิวน้ำยาขัดพลาสติก หรือน้ำยาขัดสีทั่วไปช่วยได้นะครับ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมเคยเอาน้ำยาของแอมเวร์มาขัด ก็สภาพใหม่เป็นเงากว่าเดิมครับ แต่ถ้ามันแตกลายงาก็ทำใจอย่างเดียวขัดไม่ออกครับ

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มาสังเกตการ

9. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    กาน่า ครับเงาแว๊ป

10. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    เอาเครื่องปั่นด้วย จะช่วยให้เงางามขึ้นอีกครับ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมใช้สูตรน้ำมันสนลูบเอา เงาเหมือนกัน แต่ระยะยาว ขัดด้วยกาน่า จะใสทนที่สุด :D

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามที่ด้านบนบอกเลยคับ

13. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    พอดี ไม่รู้จิงๆอ่าครับ

กาน่า คือไรหรอครับ แล้ว ราคาแพงไหม

14. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ถ้าจำไม่ผิดนะครับ น่าจะเป็นยาขัดสีรถคับ ส่วนราคานี้ไม่แน่ใจคับ น่าจะหลักร้อยคับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมใช้กาน่า ขัดแล้วตามด้วย น้ำยาเคลือบสีคับ

16. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    1. วีนอล สีชมพู่ ขัดเหล็ก แต่ใช้ได้ จิ้มใส่นิ้ว วนเป็นรูปหอย
    ให้ทั่ว แล้วเช็ดออกด้วยผ้า เบาๆ (ใช้เพื่อลบรอยขนแมว)

2. ลง เคลือบสี ถูก แพงต่างกันครับ แบบถูก พวก200 ถึง 300
    ผิวจะไม่ มันวาว และไม่เรียบ นวล สำหรับผมใช้ น้ำยาเคลือบสี
    แมคไกว เบอร์21 จิ้มใส่นิ้ว วนเป็นรูปหอย ขัดออก เบาๆ เงามัน
    วาวได้ใจ จริง ๆ ครับ ลองดู

17. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมยอด

18. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    เคยซื้อกาน่ามาขัดอ่ะค่ะ ก้อใสอยู่ แต่ถ้ารอยแตกลายงาเนี้ยไม่มีอะไรช่วยได้ค่ะ
    กาน่าเคยซื้อที่คลองถมกระป๋องเล็ก น่าจะไม่เกิน 50 บาทค่ะ
    :)

19. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ตามนี้ครับ ราคาไม่แพง แต่แรงเอาเรื่องถ้าไม่ระวัง สามารถขัดจนสีรถหลุดได้เลย
    http://www.fast2fly.com/product.detail_291765_th_1272166

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้