ถามเรื่อง กรองดีเซล กับ T-Belt

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Beverly_Chrin, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    รถไมตี้ ปี94 โป่งหลังครับเครื่องเดิมๆ 2L-II อยากทราบว่า
    1. กรองดีเซล มันมีไฟเตือนที่หน้าปัทม์ให้เปลี่ยนหรือเปล่าครับ ใช้มาเกือบสามแสนกว่าแล้วถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนอะไรพร้อมกันด้วยมั่ง กรองดักน้ำ? มีรูปให้ดู
    2. ไฟ T-Belt ปกติจะโชว์ตอนกี่กม.ครับ ของผมเคยโชว์ครั้งนึงและได้เปลี่ยนสายพานไปแล้วแต่จำไม่ได้ว่าตอนกี่กิโล ครั้งต่อไปจะโชว์ตอนกี่กม.ครับ ปัจจุบันเกือบสามแสนกม.แล้ว

3. ช่วยดูที่เครื่องผมหน่อยครับ รู 3 รูนี้มันคือรูอะไร??? ทุกคนมีแบบนี้หรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณมากครับ :eek:

2. Beverly_Chrin

Beverly_Chrin New Member Member

18
    0
    0
    เพิ่มเติม รูนี้มันเป็นเกลียวนะครับ เหมือนเอาไว้ขันนอตยึดอะไรซักอย่าง

3. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ไฟ T-Belt จะโชว์ที่ประมาณ 1แสน กิโลจะโชว์ครับ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ช่วยดันครับ

5. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคราบ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รุ่นนี้ดับไฟที่โชว์ต้องถอดหน้าปัทมาจัมขั้วถึงจะดับ จะ3แสนโล ก็ถือโอกาสบำรุงรักษาจับเปลี่ยนยกชุดเลยก็ดีครับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่บอลสุดหล่อว่าเลยคับ

8. esterify

esterify New Member Member

46
    0
    0
    1. กรองดีเซล อายุประมาณ 20000 ++
    2. T-belt สายพานไทม์มิ่ง เปลี่ยนทุก 100000 (ถ้าเปลี่ยนแล้วไฟไม่หายให้หาไม่แหลมๆๆจิ้งที่ปุ่มเล็กๆๆ ข้างวัดระยะ)
    3. รู้น๊อต ไม่รู้ครับ ของผมก็มี

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:53:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:53:02 ----------

1. กรองดีเซล อายุประมาณ 20000 ++
    2. T-belt สายพานไทม์มิ่ง เปลี่ยนทุก 100000 (ถ้าเปลี่ยนแล้วไฟไม่หายให้หาไม่แหลมๆๆจิ้งที่ปุ่มเล็กๆๆ ข้างวัดระยะ)
    3. รู้น๊อต ไม่รู้ครับ ของผมก็มี

9. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    ขอบพระคุณมากๆครับ

แล้วตัวกรองดีเซลนี่ต้องเปลี่ยนตัวไหนในรูปมั่งครับ? ส่วน T-Belt ของผมจิ้มปุ่มเล็กๆข้างวัดระยะตั้งแต่ตอนเปลี่ยนเสร็จแล้วล่ะครับแต่ที่ผมสงสัยคือปกติมันจะโชว์ทุก 1แสนโล แต่นี่ผมวิ่งมาจะ 3แสนแล้ว เพิ่งเปลี่ยนไปรอบเดียวเลย งง น่ะครับ ^ - ^

10. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพๆ ๆ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟให้ครับ

12. Beverly_Chrin

18
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและอุตส่าห์ อัพ ให้นะครับ

ไปเปลี่ยนมาแล้ว เปลี่ยนเองครับไม่ยากเลยพอดีไปได้ sevice&repair manual แต่ตอนถอดต้องทำแบบไขชะเนาะ ปลอกคอสุนัข+ท่อนไม้แล้วหมุน เล่นเอาเหนื่อยเลย
    ซื้อที่ 0 ลูกลละ 262 บาทรวมvatแล้ว ถามที่ปั๊มเชลล์ลูกละ 320 บาทรวมvat แท้เหมือนกันแต่ของเชลล์มีคนเปลี่ยนให้เลยแพงกว่านิดหน่อยแต่สบาย

13. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เสร็จแล้วหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้