:: รบกวนสอบถามเรื่องหลอดไฟหน้าครับ ใช้อะไรกันอยู่บ้างครับ ::

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    :: รบกวนสอบถามเรื่องหลอดไฟหน้าครับ ใช้อะไรกันอยู่บ้างครับ ::

ตอนนี้ผมใช้ Xenon ของคลองถมอยู่จะเกือบปีละ ก็งอแงบ้างนะคับ เลยอยากจะกลับไปใช้ หลอดธรรมดาแล้วครับ ตอนนี้ ดู osram nightbreaker กับ philip X-treme power เลยอยากรู้ว่ามีท่านไหนเคยใช้ แล้วใช้ตัวไหนอยู่บ้างครับ แล้วเป็นยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยครับ อีกนิด หลอ h3 ในกันชนลู รู้สึกว่า ถ้าซื้อหลอดในบ้านเรามันจะไม่พอดี พอมี แนะนำมั้ยครับ อยากได้ เหลืองๆ หน่อย
    ตอนนี้ใช้ osram all season อยู่ ก็ต้องดัดๆ เขี้ยวมันหน่อย เหอๆ :p:p:p

2. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    อยากรู้ตัวนี้แหละ osram nightbreaker ว่าเป็นไงมั่งสว่างดีมั้ย เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกัน

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

Xenon ขายต่อป่าว:D

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    จัดไป ครับ หุหุ ว่ามาๆ

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    osram nightbreaker

ใช้ยู่ครับ มาปีกว่าละ สว่างดี เค้าเคลมว่าสีขาวขึ้นนิดหน่อย ไฟปกติไม่รู้สึกเท่าไหร่ แต่ไฟสูง ขาวขึ้นจริงๆ

สวางมากด้วย

ส่วนหลอดในกันชนลู ผมเอาคีมตัดเขี้ยวฝั่งนึงออกเลยครับ มันก็จะพอดี ล๊อกได้ หา คีมตัวใหญ่ๆหน่อย

แต่กำดีๆ ระวังหลอดขาดเด้อ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หลอดไฟธรรมดา สว่าง พอกัน อยู่ที่โคม ด้วยนะครับ

7. abadahey

2,753
    16
    38
    ตอนนี้ใส่ โคมเพชร ดีโป้ อะครับ ตกลงมันก็สว่างๆ พอๆกับหลอดธรรมดา หรอครับ ผมจะได้หาหลอกทั่วๆไปใส่ ประหยัดไปได้โข เลย

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใส่ HKS พาวเว่อร์อะไรไม่รู้ ขาวกว่าหลอดทั่วไปนิดนึง พอเห็นความต่าง ที่เหลือไม่มีอะไร ซื้อตอนลด 50% 55++

9. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    โคมเดเป้กับโคมเดิมตาขุ่นๆ ผมชอบลำเเสงของเดิมๆมากกว่า เพราะมันไม่หลอกตาเเล้วก้อไม่แยงตาชาวบ้านที่สวนทางมาด้วยครับ

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตอนนี้ โคมเดิม หลอดออสแรมธรรมดา ก็สว่างดีนะ

ปล.รถผมไม่ได้ติดฟิล์ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้