ช่วยด้วยค่ะ น้ำเข้าหัวเทียน เครียดๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    พอดีล้างรถ แล้วฉีดสเปรย์ทำความสะอาดห้องเครื่อง แล้วราดน้ำ ล้างเส็ดก็ติดเครื่องปกติทุกอย่าง ผ่านไปวันนึงไม่ใช้รถ พอมาติดเครื่องอีกที เครื่องเดินไม่เรียบเลย เข้ากูเกิ้ล แล้วมาดึกปลั๊กหัวเทียนดู สูบ1 น้ำเข้าตรงหัวเทียนอ่ะค่ะ ตอนนี้แห้งแล้ว แต่เครื่องยังเดินไม่เรียบเลย ทำยังไงดีคะ เครียดมากๆ ว่าจะเอาไปอู่แต่ขอคำแนะนำในบอร์ดก่อนดีกว่า ยิ่งไม่ค่อยรู้เรื่อง เครียดมากๆ:cry::cry::cry:

2. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    เพิ่มเติม เวลาเปิดแอร์ เดินเบายิ่งหนักเลยค่ะ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขับไปปั๊มน้ำมันนะครับ

ให้เขาดึงสายหัวเทียน แล้วเอาลมแรงๆ เป่าลงไป ไล่น้ำออกให้หมด

แค่นี้ก็เรียบร้อย

4. noobip

noobip New Member Member

11
    0
    0
    ดูจานจ่ายด้วยนะครับว่าน้ำเข้าหรือเปล่า
    ผมเคยเจอกับตัวเองเหมือนกัน เอารถไปล้างอัดฉีดแล้ว ร้านมันทำชุ่ย เอาพลาสติกมาคุมหัวเทียนกับจานจ่ายไว้ไม่ดี
    ผลปรากฎว่าน้ำเข้า อาการก็เป็นเหมือนกันนี่แหละครับ แก้ไขก็อย่างที่พี่เข้าบอกนั้นแหละครับ ใช้ลมแรงๆเปล่าเอาน้ำออกให้หมดครับ

5. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    ไม่ต้องกลัวคับ...เคยเป็นเหมือนกัน ใช้ไปซัก3วันก้อหายละ อิอิ

6. Nittaya Oanmootong

Nittaya Oanmootong New Member Member

2
    0
    0
    อาการเหมือนกันเลยแต่ เราไม่ได้ไปลุยน้า ทำไมเครื่องเดินไม่เรียบอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้