รบกวน หน่อยครับเรื่องการต่อสายกราว เครื่องเสียงหน่อย พี่ท่านใดพอจะมีความรู้บ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ถ้า ผมต่อสายจากแบตมาด้วยตรง ลาก สายมา

เข้า คาปาเลย ทั้งบวกและลบ จะมีผลเสียอะไรหรือป่าวครับ

เห็นเขาบอกว่าลงกราวต้องสั้นที่สุดผม ลากสายมา จะเป็นอะไรไหมครับ

ขอบคุณล่างหน้า

2. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    น่าจะไม่เป็นไรครับแต่สายที่ใช้จะเส้นใหญ่หน่อยนะครับ

3. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ถ้าลงกราวต้องสั้นคับไฟถึงจะเดินดี

แต่ถ้าลากจากแบต มาทั้ง + - สายใหญ่ๆหน่อย ดีกว่าลงกราวอีกคับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ๆเค้าเลยครับ

5. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    ตามนั้น...จบข่าว

6. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    สรุป ทั้งยาว ทั้งใหญ่ ดีใช่ป่ะ

7. palmtom

palmtom New Member Member

32
    0
    0
    สายกราวไห้ต่อที่ตัวถังรถไปเลยไฟจะวิ่งดีกว่าต่อจาดแบต:cool::cool::cool:

8. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    มานอะไรหว่า

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามพี่ๆเค้าเลย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้