รถชนมาครับ ใครพอรู้แหล่งขายหัวเก๋งบ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Earthman, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Earthman

Earthman New Member Member

40
    0
    0
    เป็นรุ่น sr5 ln111 ชนหนัก จะเปลี่ยนหัวเก๋ง ลองหาตรงรุ่นไม่ได้เลย อู่เลยแนะนำหา ไมตี้พลัส ก็ยังหาไม่ได้ ใครพอจะแนะนำแหล่งหรือ บอกวิธีการตัดต่อเอาหัว sulf มาใช้ได้มั้ยเพราะหัว sulf เยอะมาก

2. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ต้องรอถามแฟน sr5 สีดำๆมาตอบม้างคับ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เอาหัวไมตี้ดีกว่าไหมครับไม่ต้องตัดต่อ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทำคัชซีใหม่แล้วหาหัวเก๋งไมตี้ก็ได้ครับ

ไม่งั้นต้องลองดูหัวเก๋ง SURF ที่เชียงกง

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    หัวเก๋งของไมตี้ น่าจะใส่ได้นะครับ ลองหาตามเชียงกงต่างจังหวัดดูครับ

ใน Weekend ก้อเห็นบ่อยครับ ลองดูครับถ้าเจอจะชี้จุดให้ครับ

6. จะช่วยดูที่พัทยาให้นะคับ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    SURF เป็นอีก 1 ทางเลือกที่ดีครับ . .

8. Earthman

40
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถาม คงต้องหาหัวไมตี้มาสวมล่ะคับ ถ้าเจอช่วยชี้เป้าด้วยคับ....

9. ManJz

3,317
    23
    0
    ที่พัฒนาการมีสองหัวอ่ะครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวถามให้ครับ

10. ตามที่พี่ๆเค้าบอกคับ หาเจอไวไวนะคับ

11. Earthman

40
    0
    0
    รบกวนฝากถามพร้อมเบอร์ ด้วยครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    คงหนีไม่พ้น เซียงกง บางนา ครับ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อัพให้คับ

14. ManJz

3,317
    23
    0
    เดี๋ยวหาเบอร์ก่อน ไม่รู้เอานามบัตรไปไว้ไหน

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ที่ร้านโภคทรัพย์ ท่ามะกา

16. artizuke

artizuke Guest

0
    0
    0
    รถผมก็ชนหนัก ช่างแนะเปลี่ยนหัวเก๋งเหมีอนกัน หามาสองเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววจะหาเจอเลย ช่วยผมด้วยครับ

17. artizuke

0
    0
    0
    ผมอยู่ นครพนม ไปเดินหาทั้งที่เชียงกงตามหัวเมืองใหญ่ๆ อุบล อุดร ขอนแก่น โคราช หรือแม้แต่ที่รังสิตก็ไปมาแล้ว เข้าถามทุกร้าน เดินเองด้วย กลับไปมาระยะทางร่วม10km จนขาลาก เพราะไมได้เอารถไปเอง ผมเก็บนามบัตรร้านที่พอจะช่วยเหลือผมได้ไว้ทุกร้าน ทั้งเรื่องข้อมูลแหล่งที่คาดว่าจะเจอของ และเป็นธุระจัดหาให้(จากเครือข่ายเพื่อนฝูงร้านอะไหล่หรือคนรู้จักกัน)ก็หลายร้าน และผมก็โทรสอบถามความคืบหน้าอยู่เป็นระยะ(3-4วันครั้ง) แต่เวลาผ่านมาร่วม2เดือน ก็ยังไม่คืบหน้าสักราย ส่วนตัวเป็นคนรักรถคันนี้มากอยากได้หัวสวยๆ ไม่เคยช้ำมาเพราะอยากให้เหมือนเดิม คุณ ManJz หรือว่าใครพอจะช่วยบอกได้บ้างครับ กลุ้มมากเลยรถจอดนานแล้ว อยากใช้รถครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

18. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เดี๋ยวผมเช็คให้นะครับ ทิ้งเบอร์ไว้ด้วย....เบอร์ผม 089-0453785

19. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    เดียวก็หล่อกว่าเดิมแล้วครับ สู้ๆๆๆ

20. artizuke

0
    0
    0
    คาดว่าต้องเป็นยังงั้นแหละครับ

ขอบคุณมากนะครับ

21. artizuke

0
    0
    0
    ผมอาร์ตครับ ที่โทรหาคุณแล้วเมื่อวันก่อน

ขอบคุณมากครับ คุณนที

22. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้