มือใหม่คับฝากด้วยพี่ๆ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย capeta, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. capeta

capeta New Member Member

13
    0
    0
    พอดีเพิ่งเริ่มเล่นคับพี่ๆแต่แอบอ่านๆในนี้มานานพอดู พอจะเดาๆใครต่อใครออก
    เพราะดูจากหนังสืองานแข่งโกคาร์ท PTT อยากเริ่มแบบถูกทาง พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ
    เพราะเล่นทีไรเหนื่อยคับ ไม่มีหมุน แต่ไม่เร็วสักที

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    หวัดดีคับ น้อง คา ปิ๊ ตะ ....ยินดีต้อนรับคับ ไม่ต้องเขินอายว่าเก่งไม่เก่งอะไร
    แวะเข้ามาทักทายได้เลยนะคับ ....ส่วนวิธีการเล่นที่ถูกต้อง ผมขอ ยก ให้ อาจารย์ เจ๋งมา
    ตอบสักนิดนึง....นะ...อิอิ

3. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    ขี่ตามกาตูนเลยรับลองเก่งแน่นอน
    ผมเองก็ใช้วิธีนี้

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากเร็วติดต่ออาจารย์เจ๋งเลยครับ ลงเรียนเลยครับ
    แต่ถ้าไม่อยากเสียเงิน ก็ขับตามอาจารย์โป้งเลยครับ
    ถ้าไล่ทัน เร็วแน่นอน ...

5. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ยินดีตัอนรับครับ
    มีหลายทางเลือก จะเรียน หรือ ฝึกฝนเอง ก็ตามสบาย
    แต่ถ้าแนะนำควรเรียน เพราะจะได้พื้นฐานที่ดี
    หมั่นฝึกซ้อม ยังไงก็เร็ว
    ปล..ในการตูน คาปิตะ นี่ไม่ธรรมดานะครับ...เก่งๆ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โอย....ขับไล่ผมอะช้าคับ...ขอแนะนำว่า แวะมาวันศุกร์ แล้วขับไล่ อาจารย์ปู่ Kitti อันนี้
    ฟันธงคับ....:D เร็จจัดเเน่...:cool:

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ถ้าผมเป็นอาจารย์ปู่
    โป้งก็ต้องหนีไม่พ้นเป็นอาจารย์ลุงเป็นแน่แท้ ;)

ป.ล. เดี๋ยวนี้ผมขับเครื่องเดิมๆ ครับ ยังไงๆ ก็ไม่เร็ว หนีรถเช่ายังไม่ออกเลยครับอาจารย์ลุง

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

วันนี้ขับตามใครไม่ทันเลย....:):):)

9. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ขอฝากตัวเองด้วยครับ

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไข่ขาวมาแต่เช้าเลย....

11. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดี ท่านอ.จ ปู่ ยัน หลานๆ .......
    ว่าแต่ จะมาสอนกันเมื่อไร อ.จ เจ๋ง ก็ยังไม่มา เอาไงดี
    สงสัยต้องลงมือเองซะแล้ว......

12. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    จัดเลยคับ อาจารย์ไก่

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อาจารย์ไก่ ชอบ ไซด์ไลน์.....

14. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    slideline ดีกว่า

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ตามนั้น....

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ตกลงอาจารย์ทวดสอนเอง 555

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    วัยรุ่นทั้งนั้น....

18. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    แนะนำครับ

เอางั้นเลยนะพี่กิตติ

ปล. ให้คุณ คา ปิ๊ ตะ ลองลงเรียนกับอาจารย์เจ๊งดูครับ จะขับดีขึ้นกว่าเดิมอย่างแน่นอน ส่วนจะเร็วขี้นกว่านั้นอีก ต้องขยันฝีกซ้อมครับ.

19. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    หวัดดีครับ เห็นชื่อ แล้วปิ๊ง เลย

เป็นแฟนการ์ตูน คาเปตะ เหมือนกันครับ

ถ้าอยากขับคาร์ท เก่ง ๆ ต้องลองไปขี่ " โมนามิจัง " ก่อน โยกด้วยนะ จะได้เก่งๆ

20. capeta

13
    0
    0
    ดีใจจังเลย มีพี่ๆมาแนะนำ
    เอาเป็นว่า จะรอ ท่าน อ.จ Durex

พี่ๆทำไม ตั้งชื่อเรียกยาก อย่างอ,จ ปู่ Kitti อันนี้ เรียกว่า คิ๊ตตี้ ได้ไหม เพราะผมเห็นเค้าเขียน Hello Kitti ในการตูน
    อย่างท่าน อ.จ ทำไมไม่เอาชื่ออื่น...ชื่อถุงยางชัดๆ
    พี่ไข่ขาว ไข่แดงพี่ไม่อยู่แล้วเหรอ...
    พี่ๆ อย่าโกรธผมนะ ผมแค่อยากคุยสนุกๆ เอาเป็นว่า ผมเริ่มแล้วนะ จะฝึกซ้อม

21. exxyboyz

exxyboyz New Member Member

15
    0
    0
    ตามมาติดๆ จ้า มือใหม่ เหมือนกัน

22. capeta

13
    0
    0
    ยินดีรู้จัก คับ เอ็กซี่บอยซ์
    ผม เริ่มๆซ้อมหนักแล้ว ปวดเมื่อยทั้งตัวจริงๆ

23. gHoSTrAcEr

gHoSTrAcEr New Member Member

189
    0
    0
    มาแอบส่อง แหะๆ มือใหม่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้