GoKrt วางเครื้องมอไซ ใด้ม้ายคับสงไส

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย EVO&EK, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EVO&EK

EVO&EK New Member Member

16
    0
    0
    ไม้เห็นมีใครทํากันเลย

ถ้าวางใด้สนามเค้าจะให้ขับเล้นไม้คับ

2. zpeed

zpeed New Member Member

22
    0
    0
    There are many class here in US. Most popular at my track is Honda CR-80cc 6 speed shifter. There is also a 125cc class. For the big track (car track) some use 250cc.

3. plu17

plu17 New Member Member

62
    0
    0
    those 250cc karts you're talking about is superkarts, right?

4. zpeed

zpeed New Member Member

22
    0
    0
    Don't know about 250cc just read about it.

5. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    วางได้ครับ ตามสบาย แต่ที่ สนาม PTT-MSL อนุญาติให้เล่นได้เฉพาะวางเครื่องยนต์เป็น 4 จังหวะเท่านั้น
    สาเหตุที่ใช้เครื่องเอนกประสงค์ คือ ราคาไม่แพง หาอะไหล่ง่าย เป็นที่นิยมกัน ดูแลก็ง่าย ครับ
    มีลูกค้าบางท่าน ก็วางมาแล้ว แต่ขับยาก เพราะมีเกียร์ แต่ถ้าชำนาญก็ขับสนุกนะครับ
    ถ้าท่านอยากวางเครื่องมอเตอร์ไซค์ ที่เป็น 4 จังหวะ ก็นำมาซ้อมได้ที่สนามครับ......
    ส่วนการแข่งขัน มี่เราจัด ต้องเป็น Honda GX 270 เท่านั้นครับ (จากส่วนใหญ่ครับ)
    ขอขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้