ใครมีข้อมูลการแปลง Si เปน Ek9 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GozilA, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ทั้งราคาของ วิธีการหรือบริเวณที่ต้องเลาะออก ร้าน ฯลฯ
    พี่ๆเพื่อนๆใครมีข้อมูลบ้างครับ เอาไว้เปนแนวทางความรู้:rolleyes::cool::D

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    อยากรู้ด้วยคน แต่ไม่กล้าทำ อิอิ เสียดายตัวถัง

เก็บข้อมูลเผื่อท้ายหายทั้งแถบ จะได้ เอามาเปลี่ยน หุหุ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    แปลง ตัด ท้าย ตั้งแต่ หลังเสา B รถ

แล้วก้หา ท้าย EK-9 หรือ EK-3D

มา ต่อ เชื่อม ให้หมด

แล้ว หา วิศวะ เซ็นรับ รอง

และระบุบ เหตุผล ที่แปลง

ค่าใต้ โต๊ะ ประมาณ ครึ่ง แสน +-

หรือ แล้วแต่ วิธีของแต่ ละคน ในการ พุดคุย หรือ เส้น

4. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0

ระบุเหตุผลที่แปลงเป็น อยากหล่อได้ไหมอ่า

5. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    si เดิมๆ ก็ หล่อ มากมายแล้วครับ
    พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่
    วันนี้วันที่ 09-09-09 ทั้งวันเลยนะครับ

6. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    หล่ออยู่แล้วท่าน ซิ เสียดายตัวถังอ่า

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เอางั้นเลยเหรอครับ....คุณพี่
    แค่นี้...ก็หล่อมากแล้วนะครับ(คนขับนะอิอิ)
    ปล.ทำเสร็จมาให้ดูด้วยนะครับเผื่อจะได้เป็นแนวทางครับ...พี่น้องครับ

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    จะแปลงเหรอโจ้โทรหาพี่มาดเลย :)

9. GozilA

371
    2
    0
    ไม่ใช่ว่าของเดิมมันไมะสวยนะครับ แค่ลองคิดดูว่าเปลี่ยนสีเฉยๆก็4หมื่นแล้ว+sunroofอิกก็อย่างน้อย2-3หมื่น ถ้ากระโดดไปเล่นตูดek3doorที่มีsunroofเลยมันจะคุ้มและหล่อกว่าไหม ถ้าเราหาของได้ในราคาสมเหตุสมผล เท่าที่มีข้อมูลก็ที่มาดบอดี้รับทำแตผมไม่ทราบเรื่องรายละเอียดของตางๆอะครับ มีใครพอจะเหนที่อื่นอิกบ้างไหมคับ

ปล.ไม่ใช่ของเดิมไม่สวยหรือไม่ดีนะครับ แค่ตอนนี้ผมต้องเปลี่ยนสีรถ เลยลองมองกว้างๆยาวๆดู
    เผื่อมันจะwork และเปนแนวทางความรู้เท่านั้นลคับ:):)

10. GozilA

371
    2
    0
    ไม่ใช่ว่าของเดิมมันไมะสวยนะครับ แค่ลองคิดดูว่าเปลี่ยนสีเฉยๆก็4หมื่นแล้ว+sunroofอิกก็อย่างน้อย2-3หมื่น ถ้ากระโดดไปเล่นตูดek3doorที่มีsunroofเลยมันจะคุ้มและหล่อกว่าไหม ถ้าเราหาของได้ในราคาสมเหตุสมผล เท่าที่มีข้อมูลก็ที่มาดบอดี้รับทำแตผมไม่ทราบเรื่องรายละเอียดของตางๆอะครับ มีใครพอจะเหนที่อื่นอิกบ้างไหมคับ

ปล.ไม่ใช่ของเดิมไม่สวยหรือไม่ดีนะครับ แค่ตอนนี้ผมต้องเปลี่ยนสีรถ เลยลองมองกว้างๆยาวๆดู
    เผื่อมันจะwork และเปนแนวทางความรู้เท่านั้นลคับ:):)

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สุดยอดพี่เราๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จาดปายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถอย EK4 ที่อู่พี่มาดมาได้เลยน้องราคาไม่แรงพร้อม 16A เผลอๆ จะถูกกว่าทำด้วย ส่วนเรื่องสวมทะเบียนนี่ต้องลองศึกษาดูครับ :D

13. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    น่าลองครับ จัดปายยยย
    อิอิ

14. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    จาหล่อไปไหนเนี่ย ทั้งคนทั้งรถ อ่า อิอิ

Joice++Jum

15. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    EK9 บ้านเราหล๊อหล่ออ่ะ เด่นสะดุดตา

16. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
  17. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เห็นราคา ek9 ที่เต็นท์ ล้านสามเลยอะ ช่ายป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้