รบกวนถามเรื่องอะไหล่ NISSAN BLUEBIRD 1.8

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย actionbeam, 12 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. actionbeam

actionbeam New Member Member

7
    0
    0
    คือผมเป็นมือใหม่น่ะครับสนใจอยากแต่งรถ NISSAN BLUEBIRD 1.8 ปี 1991 ของพ่อ
    แต่คราวนี้รถมันยังขาดบังแดดฝั่งคนขับกับบังโคลนซึ่งผมหาซื้อไม่ได้เคยไปเดินแถวตลาดวรจักรก็
    ไม่เจอครับ อยากขอคำแนะนำพี่ๆในคลับช่วยแนะนำที่หาอะไหล่ดีดีด้วยครับ

แล้วถ้าผมจะแต่ง BLUEBIRD แบบติด Skirt สวยๆไม่ต่ำมากควรไปติดที่ไหนที่ได้ราคาถูกๆ
    ครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผมยังไม่รู้เรื่องรถเท่าไรครับ

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สวัสดีครับ ผมหลงครับ ชุดแต่งของ BLUEBIRD เนี่ย หายากมากครับ ( ตรงรุ่น ) ส่วนใหญ่ก็จะมีแต่ใส่กันชนหน้าครับ ซึ่งมีให้เลือกมากมาย ส่วนข้างเนี่ย มีก็จะมีแบบนิสโม่ หรือไม่ก็แปลงเอาครับ ที่เห็นๆ ในคลับมีใส่อยู่ ก็ TBO 1 แล้วก็แปลงใส่ URAS ไป
    เลย ลองดูในบอร์ดดูครับ ส่วนเรื่องร้านเนี่ย ไม่มีแนะนำครับ เอาสะดวกใกล้บ้านดีที่สุดครับ ทุกร้านน่าจะทำได้หมด ส่วนกันโคลนหลัง
    ผมเห็นมีขายที่เซียงกงแถวบ้าน แต่มีข้างเดียว ฮิฮิฮิ หามือสองจะง่ายกว่านะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ

3. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    สวัสดีครับ ผมหลงครับ ชุดแต่งของ BLUEBIRD เนี่ย หายากมากครับ ( ตรงรุ่น ) ส่วนใหญ่ก็จะมีแต่ใส่กันชนหน้าครับ ซึ่งมีให้เลือกมากมาย ส่วนข้างเนี่ย มีก็จะมีแบบนิสโม่ หรือไม่ก็แปลงเอาครับ ที่เห็นๆ ในคลับมีใส่อยู่ ก็ TBO 1 แล้วก็แปลงใส่ URAS ไป
    เลย ลองดูในบอร์ดดูครับ ส่วนเรื่องร้านเนี่ย ไม่มีแนะนำครับ เอาสะดวกใกล้บ้านดีที่สุดครับ ทุกร้านน่าจะทำได้หมด ส่วนกันโคลนหลัง
    ผมเห็นมีขายที่เซียงกงแถวบ้าน แต่มีข้างเดียว ฮิฮิฮิ หามือสองจะง่ายกว่านะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ...............................กันโคลนหลังที่อยู่ตรงกันชนช่ายมะครับ

5. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    ผมว่าน่าจะใช่นะครับพรี่นิว ที่มันอยู่หลังล้ออ่ะครับ อิอิ แถวๆๆซุ้มล้ออ่ะ อิอิ น่าจะใช่ครับ

6. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
  7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    มีไรโทรปรึกษาได้ครับ................หรือมามิตติ้งด้วยกันก็ได้ครับ

8. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    :D:D
    พี่ๆในbbcใจดีทุกคนครับ

9. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. new@nymph

12,042
    38
    0
    เด็กๆก็ไม่ซุกซน

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ครับๆ เดี๋ยวผมโทรไป............ :D

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    โทรมาเลย..........อิอิ

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  14. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ถ้าไม่สะดวกโทร ติดต่อทางเมลได้ครับ ที่ [email protected] ครับ

15. actionbeam

7
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ คงต้องไปเดินหาบังแดดแหละ
    ตอนนี้เปลี่ยนเอาบังแดดฝั่งนั่งข้างคนขับมาใส่ฝั่งคนขับไปพลางๆก่อนแระ
    แต่รู้สึกแปลกๆเพราะมันมีกระจกส่องลงมา

อยากถามพี่ๆว่าจะมีมีตติ้งกันอีกเมื่อไรครับอยากไปมั่งเพราะสนใจจะเข้าคลับ

อ้อ ผมชื่อบีมครับยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

16. actionbeam

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ คงต้องไปเดินหาบังแดดแหละ
    ตอนนี้เปลี่ยนเอาบังแดดฝั่งนั่งข้างคนขับมาใส่ฝั่งคนขับไปพลางๆก่อนแระ
    แต่รู้สึกแปลกๆเพราะมันมีกระจกส่องลงมา

อยากถามพี่ๆว่าจะมีมีตติ้งกันอีกเมื่อไรครับอยากไปมั่งเพราะสนใจจะเข้าคลับ

อ้อ ผมชื่อบีมครับยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    ยินดีต้อนรับครับ............คุณบีม.............เราจะมิตติ้งทุกเสาร์แรกของเดือนครับยังไงติดตามได้ในนี้นะครับ........

18. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ครับๆ แล้วผมจะตามไป.......... :D

19. new@nymph

12,042
    38
    0
    ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ............................อิอิ

20. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ครับ ยินดีต้อนรับครับ........

21. new@nymph

12,042
    38
    0
    อ้าว................จขกท ไปไหน

22. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อืมมม เห็นถามในเมลนะครับ ว่าสงสัยเรื่องรุ่นรถ ว่าเป็น 2.0 หรือ 1.8 สังเกตุง่ายๆ ถ้ารถเดิมๆ 2.0 จะมีดิสหลังครับ 1.8 จะไม่มี
    แล้ว 2.0เนี่ยเครื่องจะเป็นหัวฉีด ส่วน 1.8 เครื่องเดิมจะเป็นคาร์บิวครับ หรือ........ สังเกตุภายใน เบาะครับ 2.0 เบาะผ้า หรือกำมะหยี่ ส่วน 1.8 เบาะหนัง......
    สุดท้าย เปิดฝากระโปรง ดูเพลทตัวถังรถเลยครับ..........

ปล. ไม่ว่าจะเป็น 1.8 หรือ 2.0 เครื่องเดิม วางเครื่อง เราคบกันได้ครับ

23. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

เข้ามาแล้วนะ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ไปและ
    :cool:

24. actionbeam

7
    0
    0

อยู่ครับไม่ได้ไปไหนพอดีว่า ทำงานออกต่างจว.บ่อย ไม่มีเนทให้เล่นเลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพส
    โหะๆ ยังไงคงได้เจอกานแน่ครับ มีความรู้อีกเยอะที่อยากถาม :cool:

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ถามได้ ตอบได้............. อับดุล........:D

26. โอ๋E-CAR

โอ๋E-CAR New Member Member

358
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับใครพอจะรู้แหล่งขาย หัวฉีดปี90 เครื่อง2.0 บ้างครับ โทรมาบอกหน่อยครับ...081-685-9122... ชื่อโอ๋ครับ

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    ของเทพเลยนั้น.....................หัวฉีด

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;)อิอิ
    แหล่งขาย คงไม่มีเป็นหลักเป็นแหล่งอ่ะครับ
    ส่วนใหญ่จะหาจากเครื่องยกลงตามอู่ หรือจากเซียงกง
    ที่รับซื้อซากเครื่องเมืองไทยอ่ะครับ

:D

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.................ขนาดศูนย์บริการ...........ยังไม่มีเลย โอ้วววววว

30. actionbeam

7
    0
    0
    แหะๆแบบดูไปดูมาของผมไม่ใช่ 1.8 ครับมันคงรุ่นเก่าไปของผมเป็นรุ่น U12 ครับ เห็นมันเขียนในประกันว่า 1.8 เลยเข้าใจผิดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้